Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูหลังเปิดยากครับ... T-T  (อ่าน 5577 ครั้ง)
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:19:56 pm »

ใช้ไปนานๆเด่วก็ชินครับ  แต่ยอมรับว่าประตูหนักจริงๆ
oh_khonkaen
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:02:38 am »

ไปถามช่างที่ 0 มาครับ เค๊าเปิดให้ดูง๊ายง่ายครับ.. มันเป็นจังหวะงัดครับ ให้ยกขึ้นด้วยในจังหวะแรก
แอบอายพนักงานแล้วรีบกลับ haha
ถึงบ้านลองซ้อมเปิดสนุกไปเลยครับ haha
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:58:00 am »

ไปถามช่างที่ 0 มาครับ เค๊าเปิดให้ดูง๊ายง่ายครับ.. มันเป็นจังหวะงัดครับ ให้ยกขึ้นด้วยในจังหวะแรก
ถึงบ้านลองซ้อมเปิดสนุกไปเลยครับ haha

ช่างเจ๋งอะ ศูนย์ไหนครับให้คำแนะนำนี้ ฮาดี... ยังไง เดียวไปลองดูบ้าง...
มีงัน ยก แล้วเปิด... เอาหละ มีฮาแน่วันนี้ เดียวไปลองเล่นบ้าง อิอิ..... Cheesy Cheesy
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:45:31 pm »

ช่างเจ๋งอะ ศูนย์ไหนครับให้คำแนะนำนี้ ฮาดี... ยังไง เดียวไปลองดูบ้าง...
มีงัน ยก แล้วเปิด... เอาหละ มีฮาแน่วันนี้ เดียวไปลองเล่นบ้าง อิอิ..... Cheesy Cheesy

เวลาเปิดผมใช้  นิ้วโป้ง กับนิ้วกลาง   โดยการเอาโป้งดัน  เหนี่ยวนิ้วกลางบีบไว้  แล้วยก  ก็ขึ้นแล้วครับ

สรุป......ใช้วิธี  บีบค้างแล้วยก ครับ

**กรณีถอดแบต  ประตูท้ายจะเปิดไม่ได้ครับ  เพราะระบบไฟฟ้าล็อคอยู่  (หากจะเปิดต้อง manual เท่านั้นตามคู่มือ)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์