Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเปลี่ยน อินเตอร์ ให้ใหญ่ขึ้น และเอาแคตไอเสียออก ประกันส่วนใดของรถจะหมดบ้าง  (อ่าน 6720 ครั้ง)
TTTui
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:29:32 am »

ถ้าเปลี่ยน อินเตอร์ ให้ใหญ่ขึ้น  และเอาแคตไอเสียออก  ประกันส่วนใดของรถจะหมดบ้างครับ Huh?

เกิดเปลี่ยน แล้วศูนย์ มันดันบอกว่า  ประกันเครื่อง เกียร์ ฯลฯ หมดนี่ แย่เลยครับ

รบกวน ขอความเห็นด้วยครับ 
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:55:01 pm »

ถ้าเปลี่ยน อินเตอร์ ให้ใหญ่ขึ้น  และเอาแคตไอเสียออก  ประกันส่วนใดของรถจะหมดบ้างครับ Huh?

เกิดเปลี่ยน แล้วศูนย์ มันดันบอกว่า  ประกันเครื่อง เกียร์ ฯลฯ หมดนี่ แย่เลยครับ

รบกวน ขอความเห็นด้วยครับ 

เก็บแมวไว้เถอะครับ  สาธุ
tum2518
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 02:14:13 pm »

เห็นด้วยครับ เก็บแมวไว้ดีกว่า สาธุ
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 01:52:11 am »

ของผมแมวหนีไปแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:09:45 am »

ที่พูดมาผมทำไปหมด แล้ว ><
pordtriton
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:49:45 pm »

โดนหมดหล่ะครับ-เครื่อง-เกียร์ ศูนย์ก็คงเหมาเอาว่าอะไรที่พัง(มาเคลม)มาจากการดักแปลงของเจ้าของรถ ขนาดเครื่อง4D56สายพานไทมมิ่งขาดเพราะน้ำเข้าฝาครอบหน้าเครื่องเนื่องมาจากลุยน้ำท่วม ศูน์ยังโบ้ยความรับผิชอบด้วยเหผลที่ว่า"คุณลุยน้ำ"..............ดูดู๊รถมันลุยนไม่ได้เดี่ยวพัง5555555555 เชอะ เชอะ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:21:28 pm »

ที่พูดมาผมทำไปหมด แล้ว ><

เห็นทำหมดคัน งั้นหมดประกันทั้งคันแล้วครับ  Cheesy

โดนหมดหล่ะครับ-เครื่อง-เกียร์ ศูนย์ก็คงเหมาเอาว่าอะไรที่พัง(มาเคลม)มาจากการดักแปลงของเจ้าของรถ ขนาดเครื่อง4D56สายพานไทมมิ่งขาดเพราะน้ำเข้าฝาครอบหน้าเครื่องเนื่องมาจากลุยน้ำท่วม ศูน์ยังโบ้ยความรับผิชอบด้วยเหผลที่ว่า"คุณลุยน้ำ"..............ดูดู๊รถมันลุยนไม่ได้เดี่ยวพัง5555555555 เชอะ เชอะ

บ.จะหาเรื่องไม่รับผิดชอบตอบง่ายๆสั้นทั้งนั้น ว่าดัดแปลงสภาพรถจากโรงงาน หรือไม่ก็ใช้งานผิดวิธี

panda-bmw
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:24:48 pm »

เครมประกันชั้น1ได้นะครับ
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:31:02 pm »

ประกันจ่ายให้ครึ่งเดียวครับ
pordtriton
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:25:25 pm »

ประกันจ่ายให้ครึ่งเดียวครับ
ป๋าเปีย"เอา"ให้เคลียร์นะครับป๋า ที่ว่าประกันจ่ายครึ่งเดียวเนี่ยมันมาจากกรมธรรณ์คุ้มครองอุบัติเหตุจากการใช้รถ ขึ้นอยู่กับการเสนอเคลมและตีความด้วยนะครับป๋า สมมุติป๋าขับรถไปในทางที่ควรเป็นถนนแต่น้ำท่วมจนรถธรรมดาไม่สามารถใช้เส้นทางได้แล้วรถป๋าเกิดตกร่องถนนเครื่องสำลักน้ำพังแบบนี้ประกันจ่ายคุ้มครองตามตารางกรมธรรณ์ อีกกรณีจอดไว้เฉยๆน้ำขึ้นจนท่วมรถแบบนี้คุ้มครองตามตารางกรมธรรณืเช่นเดียวกันครับป๋า แต่ถ้ากรณีที่ป๋าใช้รถในทางที่มีน้ำท่วมสูงหรือท่วมพอประมาณหรือแม้กระทั่งเอาไปใช้ในเส้นทางที่มีทางเดินน้ำขวางแล้วพยายามจะฝ่าไปให้ได้จนเป็นเหตุให้รถเสียหายหลังจากนั้น(ซึ่งไม่ใช่เฉพาะหน้าอันถือว่าเป็นอุบัติเหตุ) เช่นรถที่ลุยน้ำมานานจนเพลาขับชำรุดหรือรถที่ลุยน้ำมาจนสายพานไทมมิ่งขาดเพาะลูกรอกตั้งสายพานฝืดหรือตาย แบบนี้ประกันปฏิเสธการคุ้มครองได้นะครับ แต่เจ้าของรถสามารถเรียกความคุ้มครองหากเข้าข่ายการรับประกันรถนั้นๆ เช่นกรณีสาพพานไทมมิ่งขาดจากการลุยน้ำและรถยังอยู่ในประกัน
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:50:12 am »

ก่อนทำสองอย่างนี้
ลงกล่องปรับบูสเดินท่อใหม่
แล้วรึยังครับ อิอิ
bobo666
----- ที่ปรึกษาการขาย ภูทร ----
Newbie
*

เซลขายรถครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:09:41 am »

ก่อนทำสองอย่างนี้
ลงกล่องปรับบูสเดินท่อใหม่
แล้วรึยังครับ อิอิ

ตามนั้นครับรองทำสเตบนี้ก่อน ใส่คันเร่ง ecu shop ลงกล่องทองด้วย แค่นี้ก็ ฮาแล้ว u

http://www.thaitritonclub.com
ผ่านมาที่ มิตซูชัยภูมิ แวะมากินน้ำกินกาแฟ ได้น่ะครับ
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 05:11:42 am »

ของผมมี triton plus 2010 คันนึง ประกัน 5 ปี 150,000 กม เริ่มทำรถตอน 60000 โล ตอนนี้จะ 70000 แล้ว มีเสียบกล่องยกหัวฉีด ดันราง 1 ใบ (แบบสาย y socket ไม่ตัดสายไฟ) + ท่อ 2.5" ทั้งเส้นจากหลังเทอร์โบ เอาแคตออก ส่วน EGR ยังไม่อยากอุดครับ
เวลาเข้า 0 ก็ดึงกล่องออก เสียบสายเดิม ส่วนท่อก็ค่อยไปเปลี่ยนใส่ของเดิม เวลาออกจาก 0 ก็ค่อยใส่ท่อแต่งกลับ เสียบกล่องเหมือนเดิม ยังเสียดายประกันอยู่ครับ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:12:55 am »

ถ้าตามที่ป๋าว่ามานั้น...ศูนย์จะยกเลิกการรับประกัน ทุกกรณีครับ(เครื่องยนต์)

แต่ส่วนอื่นๆนั้นยังคงสภาพ รับประกันเหมือนเดิมครับ

จะยกเลิกเป็นเรื่องๆไปครับ เราทำเครื่อง เค๊ายกเลิกเครื่อง..เราทำเกียร์ เค๊ายกเลิกเกียร์..เราทำช่วงล่าง เค๊ายกเลิกช่วงล่าง

แต่ทุกกรณี หากมีการทำความเข้าใจกัน การรับประกันอาจยังคงอยู่ครับ

........การใส่กล่องดัน ยก  แสตนอโลน ...เด๋วนี้ใส่กันเยอะมาก 0เค๊าก็ทราบครับ

........เค๊าขอแค่ถ้าเข้า0 ให้ถอดกล่อง แค่นั้นก็จบจร้า

...แต่ไม่ได้หมายความว่า ท่านไปใส่เปลี่ยนหัว โมปั้มพ์ ทำแคมมา แล้วมาถอดกล่องอย่างเดียวนะค๊าบ 55555++

ถ้ามีซอคเก็ต ถอดกล่อง เสียบฝาซอคเก็ต ก็เหมือนเดิม
ถ้ากล่องโบราณ ก็ถอดสายนิวตรอน เส้นเดียว ก็เหมือนเดิม

ส่วนกล่องทั่วๆไปผมไม่มีข้อมูลครับ เพราะไม่เคยใช้ครับ hi

*******รักจะแรง แต่งรถงาม อย่าได้แคร์สื่อครับ  พังได้ก็ซ่อมเองได้ครับ *******

ศูนย์บริการเค๊าเอาไว้ให้ซื้ออะไหล่บางตัว+ดูแลรถแตนๆจร้า คริๆๆๆ

ถ้ารถแรงๆ ต้องตามอู่เทพ ทั่วราชอาณาจักรจร้า ถึงเอาอยู่จร้า5555+

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
zax_hardcore
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:12:21 am »

ถ้าตามที่ป๋าว่ามานั้น...ศูนย์จะยกเลิกการรับประกัน ทุกกรณีครับ(เครื่องยนต์)

แต่ส่วนอื่นๆนั้นยังคงสภาพ รับประกันเหมือนเดิมครับ

จะยกเลิกเป็นเรื่องๆไปครับ เราทำเครื่อง เค๊ายกเลิกเครื่อง..เราทำเกียร์ เค๊ายกเลิกเกียร์..เราทำช่วงล่าง เค๊ายกเลิกช่วงล่าง

แต่ทุกกรณี หากมีการทำความเข้าใจกัน การรับประกันอาจยังคงอยู่ครับ

........การใส่กล่องดัน ยก  แสตนอโลน ...เด๋วนี้ใส่กันเยอะมาก 0เค๊าก็ทราบครับ

........เค๊าขอแค่ถ้าเข้า0 ให้ถอดกล่อง แค่นั้นก็จบจร้า

...แต่ไม่ได้หมายความว่า ท่านไปใส่เปลี่ยนหัว โมปั้มพ์ ทำแคมมา แล้วมาถอดกล่องอย่างเดียวนะค๊าบ 55555++

ถ้ามีซอคเก็ต ถอดกล่อง เสียบฝาซอคเก็ต ก็เหมือนเดิม
ถ้ากล่องโบราณ ก็ถอดสายนิวตรอน เส้นเดียว ก็เหมือนเดิม

ส่วนกล่องทั่วๆไปผมไม่มีข้อมูลครับ เพราะไม่เคยใช้ครับ hi

*******รักจะแรง แต่งรถงาม อย่าได้แคร์สื่อครับ  พังได้ก็ซ่อมเองได้ครับ *******

ศูนย์บริการเค๊าเอาไว้ให้ซื้ออะไหล่บางตัว+ดูแลรถแตนๆจร้า คริๆๆๆ

ถ้ารถแรงๆ ต้องตามอู่เทพ ทั่วราชอาณาจักรจร้า ถึงเอาอยู่จร้า5555+

ชัดๆไป
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์