Languages
หน้า: 1 ... 189 190 191 192 193 194 195 196 [197] 198 199 200 201 202 203 204 205 ... 312   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***...รวมพล...ปา สป...***  (อ่าน 916641 ครั้ง)
ปาปุ้ย พระประแดง
THE PUI
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #2940 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:41:39 pm »

ไหน ไหน ไหน ใครจะจัดหนักไร
  พอดีมีเหล้าอยู่ขวดนึงครับป๋าเลยว่าจะจัดชะหน่อยคราฟเด๋วรอป๋าเคนดูแพลนนิ่งก่อน..อิอิ..

สงสัยขวดเดียวจาไม่พอแล้วแหละป๋าโจ๊ะ

ไปแจมแต่ไม่กินเหล้า ช่วงนี้งด ได้ไหมอ่ะครับ

ยังมีอีกขวดคร้าบๆๆๆได้ข่าวว่ามีแบล็คด้วยล่ะ 55555 เดี๋ยวขอจัดแผนการฯ เอ้ยแผนงานว่าจะไปช่วงไหนดี ว่าแต่ว่าทางที่ดี ทางปาฯ ส.ป. น่าจะจัดกิจกรรมช่วยเหลือโรงเรียนหรือวัดที่ขาดแครนทุนทรัพย์แถว สมุทรปราการก็ได้ (อยากให้เหล่าผ.บ.และลูกๆๆมารู้จักมักคุ้นกัน) หลังจากนั้นก็ทีของผู้ใต้บังคับบัญชาอย่างเราๆๆๆ

ว่าไงครับ ป๋าบิล/ป๋ายส/ป๋าป้อม/ป๋าโจ๊ะ/ป๋าปุ้ย/ป๋าโจโจ้และป๋าท่านอื่นที่มิได้เอยนาม

Ken_Kawa (PJS 1155)
อืม...ดีครับป๋าเคนเอาเลยเห็นด้วยอีกคนครับ พอดีคนถามมาเหมือนกัน
ถ้ามีกิจกรรมแบบนี้ให้บอกด้วยจะเอาของมาช่วยบริจาค....ดีม้วกๆเลย...

จัดมาบางน้ำผึ้งไหมครับ มีโรงเรียนวัดบางน้ำผึ้งในที่ยังต้องการ มีวัดให้ทำบุญ มีตลาดน้ำให้เดิน มีสวนสาธารณะให้นั่งเล่น ในกรณีคิดไม่ออกอ่ะนะครับ หรือจะไป ตจว ใกล้ๆก้ได้นะ ไปเป็นขบวนเล้กๆ สนุกดี

นายปุ้ยค้าบ

http://www.facebook.com/bukinnet
เซียนบางโฉลง
Newbie
*

like: 1

รักอิสระ แต่เลือกไม่ได้ ต้องอยู่ภายใต้กฎเกณฑ์

« ตอบ #2941 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 05:50:47 am »

อรุณสวัสดิ์ป๋าๆ และสมาชิกสป.ทุกท่านวันนี้ผมอาสาตื่นมาเสียบกาน้ำร้อนชงกาแฟให้ครับ เพราะยังเป็นเสาร์ทำงานของมนุยษ์เงินเดือนอย่างผมอีกเช่นเคย... สาธุ

เซียนบางโฉลง
somyot
ปาสมุทรปราการ #1064
Jr. Member
**

like: 8

Friendly Regards

« ตอบ #2942 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:10:00 am »

สาธุ  เห็นด้วยอย่างยิ่งครับป๋าเคน  ปีนี้เราน่าจะทำบุญร่วมกันนะครับ ป๋าป้อม ป๋าบิล ว่าอย่างไรครับ  งั้นเราไปสำรวจกันดีมั้ย  good good good

ตามประสบการณ์ที่ผมทำมาปีที่แล้วผมไปที่ศูนย์เด็กกำพร้าโสสะครับ  ร่วมบริจาคสิ่งของ  ทำกิจกรรมกับเด็กๆ ครับ ฟุตบอล เล่นเกม และมอบทุนการศึกษา   
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #2943 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:16:26 am »

ป๋าเซียนขยันจังมาต้มน้ำร้อนแต่เช้า สป.มีพ่อบ้านอีกคนและดีใจจัง

เรีืองกิจกรรมเดี่ยวเรานั่งดริ้ง เอ้ยนั่งปรึกษากันอีกทีดีไม๊ ยังไงก็ต้องขอบคุณไอเดียดีๆของป๋าเคนธีละหลายเดชไว้ณที่นี้ด้วย

ป๋าโจ๊ะไม่ต้องห่วงเรดขวดเดียวไม่พอป๋าเคนแกให้แบล็กอีกขวดช่ายป่าว

ป๋าปุ้ยยังดื่มไม่ได้ก็เน้นกลับแกล้มไปก่อนละกัน

ป๋าป้อมล่ะว่าไงสงสัยต้องเตรียมฟูลมูนไว้ด้วย

ป๋ายสคงเน้นเสียงเพลงเคล้าเบียร์เเย็นๆ

ป๋าแจ๊ค ป๋ามาส น้องโจโจ้รายงานตัวด่วน

ป๋าจ๊อทยังไม่มาเดี่ยวจะไปแจ้งความคนหายแล้วนะ

น้องให่มลงชื่อแล้วหายเลยมาทักทายกันบ้างคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2013, 08:32:47 am โดย bill » บันทึกการเข้า
somyot
Jr. Member
**

« ตอบ #2944 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:22:19 am »

เอาภาพบรรยากาศมาฝากครับ   @ ศูนย์เด็กกำพร้าโสสะ  บางปู สมุทรปราการครับ
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #2945 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:33:47 am »

เอาภาพบรรยากาศมาฝากครับ   @ ศูนย์เด็กกำพร้าโสสะ  บางปู สมุทรปราการครับ

like red heart
Joewitawat (โจ๊ะ) บางบ่อ
Jr. Member
**

« ตอบ #2946 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:10:30 am »

เอาภาพบรรยากาศมาฝากครับ   @ ศูนย์เด็กกำพร้าโสสะ  บางปู สมุทรปราการครับ

ตามมากด likeอีกคนครับ..
..หัวใจป๋าสมยศหล่อมาก อิอิ.....

ป๋าบิล...ป๋าป้อม เก็บภาพปานนท์มาฝากด้วยนะครับ..ไว้เปนแนวทาง ปาสป.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2013, 09:12:22 am โดย Joewitawat (โจ๊ะ) บางบ่อ » บันทึกการเข้า
Joth Loso
Newbie
*

like: 3

จ๊อท ปาขาว "___"

« ตอบ #2947 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:06:36 am »

กลับมาสวัสดีครับสมาชิก สป.ทุกท่านหลังจากที่ผมหายไปนานเนื่องจากเพิ่งไปศึกษาพระธรรมมาครับ (อุปสมบท) พี่ๆ สป .คงสบายดีนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

"จงอย่ากลัว ที่จะทำในสิ่งที่คุณฝัน"  ID.1530 @ สมุทรปราการ
Joth Loso
Newbie
*

« ตอบ #2948 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:10:40 am »

ป๋าเซียนขยันจังมาต้มน้ำร้อนแต่เช้า สป.มีพ่อบ้านอีกคนและดีใจจัง

เรีืองกิจกรรมเดี่ยวเรานั่งดริ้ง เอ้ยนั่งปรึกษากันอีกทีดีไม๊ ยังไงก็ต้องขอบคุณไอเดียดีๆของป๋าเคนธีละหลายเดชไว้ณที่นี้ด้วย

ป๋าโจ๊ะไม่ต้องห่วงเรดขวดเดียวไม่พอป๋าเคนแกให้แบล็กอีกขวดช่ายป่าว

ป๋าปุ้ยยังดื่มไม่ได้ก็เน้นกลับแกล้มไปก่อนละกัน

ป๋าป้อมล่ะว่าไงสงสัยต้องเตรียมฟูลมูนไว้ด้วย

ป๋ายสคงเน้นเสียงเพลงเคล้าเบียร์เเย็นๆ

ป๋าแจ๊ค ป๋ามาส น้องโจโจ้รายงานตัวด่วน

ป๋าจ๊อทยังไม่มาเดี่ยวจะไปแจ้งความคนหายแล้วนะ

น้องให่มลงชื่อแล้วหายเลยมาทักทายกันบ้างคับ

กลับมารายงายตัวแล้วนะครับป๋า บิล ต้องขออภัยด้วยที่ลาบวชไม่ได้แจ้งครับ กำลังตาม Update ข่าวจากพี่ๆอยู่ครับ

"จงอย่ากลัว ที่จะทำในสิ่งที่คุณฝัน"  ID.1530 @ สมุทรปราการ
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #2949 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:12:31 am »

กลับมาสวัสดีครับสมาชิก สป.ทุกท่านหลังจากที่ผมหายไปนานเนื่องจากเพิ่งไปศึกษาพระธรรมมาครับ (อุปสมบท) พี่ๆ สป .คงสบายดีนะครับ

ไปบวชที่ไหนไม่บอกกันบ้างเลยนะ  good
Ken_Kawa
Jr. Member
**

« ตอบ #2950 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:23:59 am »

ไปบวชที่ไหนไม่บอกกันบ้างเลยนะ  good

ในที่สุดป๋าจอร์จโลโซก็มาจนได้  like

Joth Loso
Newbie
*

« ตอบ #2951 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:53:59 pm »

อัพเดตID.สมาชิก ปาสป.

ชื่อสมาชิก               ชื่อล็อคอิน                         สถานที่                                ID.

1.ป๋าป๊อม             Pichet_pom#27                    ซ.มังกร                          #....
2 ป๋ากิต                Kit                                       ........                           #....
3.ป๋าเจต               JATE NO 531                        .......                            #....
4.ป๋าบิล                Bill                                       เทพารักษ์กม.1                #894
5.ป๋าแจ๊ค              Nack_Nine                           เทพารักษ์กม.4                 #....
6.ป๊าสมยส           somyot                                 บางปู                              #1064
7.ป๋ามาส              Kinda_iji                               บางปู                              #0425
8.น้องโจโจ้           Mr.JoJoe                              ซ.จตุรมิตร กม.6               #0112
9.ป๋าเคน               KEN_KAWA                          บางพลี                             #1155
10.ป๋าปุ้ย               ปาปุ้ยพระประแดง                  พระประแดง                        #1982
11.ป๋าจ๊อท            Joth Loso                             เทพารักษ์ กม.25                              #1530
12.ป๋าโจ๊ะ              Joewitawat                         บางบ่อ                               #2451
13.ป๋าเซียน            เซียนบางโฉลง                      บางโฉลง                           #2142
14..........            pon 306                                 .......                                #....
15.ป๋าแต๊ก             goodchild                             เทพารักษ์กม.6                     #3464
16.ป๋าเอ                Junbo A                               ตำหรุ                                   #2667         
17.ป๋าจิ๊บ                isatstudio                            เทพารักษ์(ใต้ทางด่วน)          #2563

ผมลางานไปบวชตั้งแต่วันที่ 10/04/56 ถึง 30/04/56 ครับป๋า ไปบวชที่บ้านเกิดครับที่ จ.บุรีรัมย์ ต้องกราบขออภัยอีกครั้งที่ไมได้เรียนเชิญครับเพราะไม่อยากรบกวนป๋าๆจริงครับ

somyot
Jr. Member
**

« ตอบ #2952 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:18:01 pm »

ตามมากด likeอีกคนครับ..
..หัวใจป๋าสมยศหล่อมาก อิอิ.....

ป๋าบิล...ป๋าป้อม เก็บภาพปานนท์มาฝากด้วยนะครับ..ไว้เปนแนวทาง ปาสป.

อยากเห็นปา สป ไปทำอย่างนี้บ้างครับ   อิ่มบุญๆ จริงๆ  ป๋าบิล  ป๋าโจ๊ะ
somyot
Jr. Member
**

« ตอบ #2953 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:20:21 pm »

ไปบวชที่ไหนไม่บอกกันบ้างเลยนะ  good

อัพเดตID.สมาชิก ปาสป.

ชื่อสมาชิก               ชื่อล็อคอิน                         สถานที่                                ID.

1.ป๋าป๊อม             Pichet_pom#27                    ซ.มังกร                          #....
2 ป๋ากิต                Kit                                       ........                           #....
3.ป๋าเจต               JATE NO 531                        .......                            #....
4.ป๋าบิล                Bill                                       เทพารักษ์กม.1                #894
5.ป๋าแจ๊ค              Nack_Nine                           เทพารักษ์กม.4                 #....
6.ป๊าสมยส           somyot                                 บางปู                              #1064
7.ป๋ามาส              Kinda_iji                               บางปู                              #0425
8.น้องโจโจ้           Mr.JoJoe                              ซ.จตุรมิตร กม.6               #0112
9.ป๋าเคน               KEN_KAWA                          บางพลี                             #1155
10.ป๋าปุ้ย               ปาปุ้ยพระประแดง                  พระประแดง                        #1982
11.ป๋าจ๊อท            Joth Loso                             เทพารักษ์ กม.25                              #1530
12.ป๋าโจ๊ะ              Joewitawat                         บางบ่อ                               #2451
13.ป๋าเซียน            เซียนบางโฉลง                      บางโฉลง                           #2142
14..........            pon 306                                 .......                                #....
15.ป๋าแต๊ก             goodchild                             เทพารักษ์กม.6                     #3464
16.ป๋าเอ                Junbo A                               ตำหรุ                                   #2667         
17.ป๋าจิ๊บ                isatstudio                            เทพารักษ์(ใต้ทางด่วน)          #2563

ผมลางานไปบวชตั้งแต่วันที่ 10/04/56 ถึง 30/04/56 ครับป๋า ไปบวชที่บ้านเกิดครับที่ จ.บุรีรัมย์ ต้องกราบขออภัยอีกครั้งที่ไมได้เรียนเชิญครับเพราะไม่อยากรบกวนป๋าๆจริงครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ ป๋า Josh Loso ครับ  haha ล้อเล่น
Ken_Kawa
Jr. Member
**

« ตอบ #2954 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 05:15:10 pm »

สาธุ  เห็นด้วยอย่างยิ่งครับป๋าเคน  ปีนี้เราน่าจะทำบุญร่วมกันนะครับ ป๋าป้อม ป๋าบิล ว่าอย่างไรครับ  งั้นเราไปสำรวจกันดีมั้ย  good good good

ตามประสบการณ์ที่ผมทำมาปีที่แล้วผมไปที่ศูนย์เด็กกำพร้าโสสะครับ  ร่วมบริจาคสิ่งของ  ทำกิจกรรมกับเด็กๆ ครับ ฟุตบอล เล่นเกม และมอบทุนการศึกษา   

ขอกด like สักล้านครั้ง ต้องมีให้ได้น๊ะ ป๋ายส/ป๋าบิล/ป๋าป้อมและป๋า ส.ป. ทุกท่าน เอาเป็นที่ศูนย์เด็กโสสะก่อนก็ได้คร้บ หรือ มี่ไหนอีกไหมครับ หรือว่าจะนัดสนทนากันอีกดีไหมเอ๋ย อิอิอิอิอิอิอิอิ

หน้า: 1 ... 189 190 191 192 193 194 195 196 [197] 198 199 200 201 202 203 204 205 ... 312   ขึ้นบน
  พิมพ์