Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru XV เริ่มต้นที่ 998000.- มีป๋าๆ ท่านใดแอบเสียดายไหมคับ xD  (อ่าน 10051 ครั้ง)
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 06:06:59 pm »

เพื่อนผม พอรู้ว่าปรับราคา ขับรถมารับผมที่บ้านให้ไปเป็นเพื่อนดูรถที่ศูนย์ ที่โคราชเป็นตึกแถว 2 คูหา ด้านหลังมีแท่น survice รถได้สองคัน ในศูนย์มีรถใหม่จอดอยู่คันเดียวเป็นฟอเรสเตอร์ ส่วน test drive เป็น XV  แต่จริงๆก็เคยดูแบบครบๆรุ่นมาหลายรอบแล้ว ตอนงาน motor expo , motor show ก็เลยไม่ได้สนใจอะไรมาก ลองนั่ง ลองจับไปตามเรื่อง ปล่อยให้เพื่อนผมสอบถามไป แต่พอเพื่อนผมหันมาแซวว่าสนไหม ขาย pajero แล้วมาเอา  subaru ผมก็ตอบไปว่ารถผม ok แล้ว ไม่คิดจะเปลี่ยน คราวนี้นางเริ่มหันมาจิกผมตลอด ว่าเป็น  suv แท้ นุ่มหนึบเกาะถนน ไม่โครงเครงเวลาเข้าโค้งเหมือนพวก ppv ที่ดัดแปลงมาจากกระบะ ขับแล้วดูดีกว่า บราๆๆๆๆ ผมก็เฉยๆ ขี้เกียจไปอะไรกับนาง เพราะเค้าคงได้รับการอบรมมาแบบนี้ และพอรู้ว่าผมไม่สนใจรถนางแน่นอนแล้ว ก็ไม่สนใจผมอีกเลย หันไปมุ่งจะปิดการขายกับเพือนผมให้ได้ แต่ที่เสียมารยาทสุดๆก็ตอนผมจะกลับนี่แหละ นางยกมือไหว้เพื่อนผมคนเดียวแล้วก็รีบเดินหนีไปเลย เฮ้อ เพลียกับเซลศูนย์นี้จริงๆ ต้องบอกว่าเข้าศูนย์รถยนต์มาแทบทุกค่าย ก็เพิ่งเคยเจอเซลไร้การอบรมเทคนิค วิธีการและมารยาทการขายที่นี่แหละครับ
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 02:10:30 pm »

เรื่องความเลวร้ายของเซลส์นี่ อันดับหนึ่งต้องยกให้เซลส์ขายรถครับ อันนี้เพื่อนผมเคยบอกผมเองเลย ว่าเซลส์ขายประกันว่าสุดๆ แล้ว (เพื่อนผมขายประกัน) สุดท้ายยังโดนเซลส์ขายรถหลอก haha เซลส์ก็คือเซลส์ ผมไม่ได้ซื้อเพราะเซลส์ ซื้อเพราะศึกษามาแล้วว่ามันดี เลว ต่างกันอย่างไร แล้วจึงตัดสินใจไปซื้อ (เรื่องความรู้เรื่องสินค้า เคยต้อนเซลส์ขายรถ สารพัดยี่ห้อมาแล้ว ไม่เห็นรู้เรื่องจริงสักคน)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์