Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์คร๊าบ  (อ่าน 4456 ครั้ง)
lekza
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:03:30 pm »

แอร์คร๊าบขอถามหน่อยควรเปิดทั้งคันไหมคับส่วนมากผมนั้ง
สองคนคับเปิดแต่ตอนหน้าตอนหลังไม่ค้อยได้เปิดขอบคุณ
ล้วงหน้าคร๊าบ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:13:12 pm »

แอร์คร๊าบขอถามหน่อยควรเปิดทั้งคันไหมคับส่วนมากผมนั้ง
สองคนคับเปิดแต่ตอนหน้าตอนหลังไม่ค้อยได้เปิดขอบคุณ
ล้วงหน้าคร๊าบ

ทำแบบนั้นถูกต้องแล้วครับ จะได้ประหยัดน้ำมัน แต่ก็ควรจะนานๆเปิดสักครั้งเพื่อเป็นการเช็คว่ามันยังทำงานได้ดีอยู่หรือเปล่าครับ
lekza
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:13:07 pm »

เอ๋อคับขอบคุณมากเลยคับวันนี้ใส่โฟโต้ เซนเซ่อแล้วคับ
ใส่ไม่ยากคับ
cyberbit
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:21:25 pm »

ขอตอบควรเปิดเบอร์ 1 แผ่วๆๆไว้น้ำยาจะได้ไหลเวียนไม่เสียง่าย เรืองกินน้ำมันมันเรือง จิ๊บจิบ ม่ะอยากอธิบายยาว สั้นๆๆควรเปิดไว้ตลอด(ถ้าไม่เปิดก็ไปติดม่านกันแอร์ไปด้านหลังไว้ อิอิ)
Sumet AutoAir
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 07:02:29 pm »

ควรเปิดทั้ง 2 ตู้ครับ
เพื่อจะช่วยให้แอร์เย็นเร็ว คอมเพรสเซอร์จะทำงานน้อยลง และช่วยประหยัดน้ำมัน
ถ้ามีข้อสงสัยสอบถามได้ครับ

Tel. 081-xxxxxxx เฮียย้ง
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 07:38:33 pm »

ควรเปิดทั้ง 2 ตู้ครับ
เพื่อจะช่วยให้แอร์เย็นเร็ว คอมเพรสเซอร์จะทำงานน้อยลง และช่วยประหยัดน้ำมัน

Tel. 081-xxxxxxxเฮียย้ง
รบกวนปฎิบัติตามกฎด้วยคับ....ถ้าจะขายของรบกวนห้องซื้อ-ขายเลยคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 07:56:07 pm »

ขอตอบควรเปิดเบอร์ 1 แผ่วๆๆไว้น้ำยาจะได้ไหลเวียนไม่เสียง่าย เรืองกินน้ำมันมันเรือง จิ๊บจิบ ม่ะอยากอธิบายยาว สั้นๆๆควรเปิดไว้ตลอด(ถ้าไม่เปิดก็ไปติดม่านกันแอร์ไปด้านหลังไว้ อิอิ)

ตามท่านนี้เลยครับ ถั่วต้ม good good good good good
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 10:49:38 am »

ผมก็เปิดทั้งหน้า หลัง เหมือน sumet-autoair ว่ามา แต่สักครู่เมื่อเย็นแล้ว ก็ปิดอันหลัง

sumet-autoair คงไม่ได้จะขายของ หรือ โปรโมท ตนเองมั๊งครับ อาจมีรายละเอียดหรือ เหตุผล
ในการเปิดแอร์แบบนั้น คงพิมพ์ไม่เก่ง หากใครอยากรู้ ก็โทรถาม  แต่ชื่อลอกอืน ก็อาจทำให้คนอื่น
คิดว่าจะมาโปรโมทร้านได้

จบความเห็น ไม่ต้องต่อ ไม่ต้องตอบ ไม่ต้องเสริม นะครับ เดี๋ยวไปกันใหญ่

มาต่อกันเรื่อง เปิดแอร์ป๋าทำไง เพราะอะไร
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์