Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Batt น้องปา เดือดผิดปกติครับ  (อ่าน 1058 ครั้ง)
Krittan
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 03:28:39 pm »

ท้าวความนิดนึงครับ น้องปาผม อายุได้ 5 ปี แล้วครับ เปลี่ยนแบตลูกนี้เป็นลูกที่ 2 (ภรรยาเอาไปเปลี่ยนให้) ขนาด 75 แอมป์ เมื่อ 31-1-55 ตั้งแต่ กรกฎาคม 2556 เป็นต้นมาผมสังเกตุเห็นคราบขี้เกลือเกาะอยู่ตรงที่ล็อกแบต มากขึ้นเรื่อยๆครับ จนผมต้องต้มน้ำร้อนราด พร้อมกับเติมน้ำกลั่น ตกอาทิตย์ละ 2-3 ครั้งได้ครับ แต่เวลาสตาร์ทก็ได้ปกติครับ วันนี้เลยลองเอาไปถามที่ร้าน เขาบอกว่าอาจเป็นที่ไดชาร์จ ชาร์จไฟเข้าแล้วไม่ยอมตัด ซึ่งชุดซ่อมของมิตซูมักจะไม่ค่อยมี ส่วนมากก็จะเปลี่ยนใหม่เลย ถ้าเป็นของศูนย์ก็ 10000 ต้นๆ ถ้าของข้างนอกประมาณ 5500 ผมก็เลยถอยกลับมาก่อน จึงอยากจะรบกวนขอความเห็นจาก ป๋าๆ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านด้วยนะครับ เพื่อความกระจ่างและเพื่อประดับความรู้ครับ
ปล.ผมอยู่อุบลครับ และค่าโวล์ที่ผมวัดได้ตอนติดเครื่องได้ 14.3 โวล์ และพอเปิดระบบไฟฟ้าทั้งหมดได้ 13.8 โวล์ ครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์