Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกันขโมย ฟิล์ม และผ้าคลุมเบาะค่ะ  (อ่าน 3937 ครั้ง)
Young@Heart
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:42:18 pm »

เพิ่งจองสีขาวมุก 2.5 GT เมื่อวันศุกร์นี้ อยากขอคำแนะนำว่า
1) จำเป็นต้องติดกันขโมยไม๊ ถ้าควรติด ควรใช้แบบไหนดีคะ
2) ฟิล์มควรใช้แบบสีดำ 40/60 หรือใช้แบบปรอทดีกว่ากัน เข้าใจว่าฟิล์มแบบปรอทช่วยทำให้ข้างนอกมองเข้ามาไม่เห็นสิ่งของที่วางอยู่ในรถ ถูกต้องไม๊คะ กลัวถูกทุบกระจกน่ะค่ะ
3) คิดว่าเบาะที่มากับรถ คงจะร้อนเวลานั่งนาน ๆ อยากทำผ้าคลุมเบาะทั้งหมด ดีไม๊คะ ราคาประมาณเท่าไหร่ มีร้านแนะนำไม๊คะ
ขอบคุณค่ะ

ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:01:33 pm »

เพิ่งจองสีขาวมุก 2.5 GT เมื่อวันศุกร์นี้ อยากขอคำแนะนำว่า
1) จำเป็นต้องติดกันขโมยไม๊ ถ้าควรติด ควรใช้แบบไหนดีคะ
2) ฟิล์มควรใช้แบบสีดำ 40/60 หรือใช้แบบปรอทดีกว่ากัน เข้าใจว่าฟิล์มแบบปรอทช่วยทำให้ข้างนอกมองเข้ามาไม่เห็นสิ่งของที่วางอยู่ในรถ ถูกต้องไม๊คะ กลัวถูกทุบกระจกน่ะค่ะ
3) คิดว่าเบาะที่มากับรถ คงจะร้อนเวลานั่งนาน ๆ อยากทำผ้าคลุมเบาะทั้งหมด ดีไม๊คะ ราคาประมาณเท่าไหร่ มีร้านแนะนำไม๊คะ
ขอบคุณค่ะ

1.ควรจะติดเพิ่มครับ มันไม่สามารถกันได้ 100% แต่ใส่ไปเพื่อหน่วงเวลาให้นานขึ้น ยิ่งมากอย่างก็ยิ่งถ่วงเวลาได้นาน ขโมยถ้าประเมินแล้วต้องใช้เวลาหากสถานที่ไม่เอื้ออำนวยก็อาจจะตัดสินใจไม่เสี่ยงเอารถเรา หลักๆที่นิยมติดกันก็คือติดระบบกันขโมยเพิ่มเช่นของ ABG ครับ มีตั้งแต่แบบธรรมดา แบบ Two way ผ่านระบบ GSM ไปจนถึงใช้ระบบ GPS  แล้วก็พวกล้อคเบรค ที่นิยมก็จะเป็น lock tech ส่วนถ้าจะให้มากกว่านี้อีกก็จะเป็น click lock ของ solex ตัวนี้กดแล้วจะเลื่อนคันเกียร์ไม่ได้ แล้วก็จะมีพวกล็อคล้อจากภายนอกคล้ายๆกับของจราจรแต่อันนี้อาจไม่สะดวกเท่าไหร่
2.รถผมติด 3M รอบคัน 60(FX20) บานหน้า30(FX50) ถ้าชอบไม่ทึบมากเบอร์นี้ ok เลย แต่ถ้าชอบมืดๆจะสว่างไปนิด เพราะเบาะและภายใน pajero เป็นสีอ่อนครับ แต่ฟิล์มเบอร์เดียวกันนี้ผมเอาไปติด mirage ปรากฎว่ามันมืดไปนิดเพราะว่าภายใน mirage เป็นสีดำทั้งหมด แต่ถ้าเป็นเบอร์เดียวกันแต่มีรหัส R พ่วงเข้ามาจะมีความเป็นปรอทนิดๆ ติดแล้วจะมองเข้ามาภายในได้ยากกว่า
3.เบาะ pajero เป็นสีครีม ไม่อมความร้อนครับ โดนแดดยังไงก็ไม่ร้อน อย่าไปหุ้มเลยครับเบาะเดิมสวยดีอยู่แล้ว หุ้มแล้วหมดเลย
มารบูรพา
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:13:48 pm »

ขอบคุณค่ะ

1.ควรจะติดเพิ่มครับ มันไม่สามารถกันได้ 100% แต่ใส่ไปเพื่อหน่วงเวลาให้นานขึ้น ยิ่งมากอย่างก็ยิ่งถ่วงเวลาได้นาน ขโมยถ้าประเมินแล้วต้องใช้เวลาหากสถานที่ไม่เอื้ออำนวยก็อาจจะตัดสินใจไม่เสี่ยงเอารถเรา หลักๆที่นิยมติดกันก็คือติดระบบกันขโมยเพิ่มเช่นของ ABG ครับ มีตั้งแต่แบบธรรมดา แบบ Two way ผ่านระบบ GSM ไปจนถึงใช้ระบบ GPS  แล้วก็พวกล้อคเบรค ที่นิยมก็จะเป็น lock tech ส่วนถ้าจะให้มากกว่านี้อีกก็จะเป็น click lock ของ solex ตัวนี้กดแล้วจะเลื่อนคันเกียร์ไม่ได้ แล้วก็จะมีพวกล็อคล้อจากภายนอกคล้ายๆกับของจราจรแต่อันนี้อาจไม่สะดวกเท่าไหร่
2.รถผมติด 3M รอบคัน 60(FX20) บานหน้า30(FX50) ถ้าชอบไม่ทึบมากเบอร์นี้ ok เลย แต่ถ้าชอบมืดๆจะสว่างไปนิด เพราะเบาะและภายใน pajero เป็นสีอ่อนครับ แต่ฟิล์มเบอร์เดียวกันนี้ผมเอาไปติด mirage ปรากฎว่ามันมืดไปนิดเพราะว่าภายใน mirage เป็นสีดำทั้งหมด แต่ถ้าเป็นเบอร์เดียวกันแต่มีรหัส R พ่วงเข้ามาจะมีความเป็นปรอทนิดๆ ติดแล้วจะมองเข้ามาภายในได้ยากกว่า
3.เบาะ pajero เป็นสีครีม ไม่อมความร้อนครับ โดนแดดยังไงก็ไม่ร้อน อย่าไปหุ้มเลยครับเบาะเดิมสวยดีอยู่แล้ว หุ้มแล้วหมดเลย
ตามนั้นเลยครับ ฟิล์มของผม60/40 ครับไม่มืดมากถ้าติด80/60จะมืดครับกลางคืนมองไม่ค่อยเห็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:28:48 pm »

ขอบคุณค่ะ

ข้อที่ 1.กันขโมยย  smile..ชื่อก็บอกชัดเจนว่ากันขโมย ติดเถอะคับคุณหนู กันใว้ดีกั่วแก้ .. .โดยทั่วๆไปขั้นเบสิกก็เริ่มจาก ลอ๊คเทค ลอ๊กเกียร์โซเลค ชุดกันขโมย abc เอ้ย... abg ...ล้อคพวงมาลัย....พอและไม่ไหวกว่าจะไขหมดคุณหนูหอบแดดพอดี         ข้อ2.อย่างที่คุณหนูกล่าวมา ดี ดี ดี ทั้งหมดเลยคับ  >:Dอยู่ที่ว่าคุณหนูจะชอบแบบไหน ส่วนผมสีเดียวกัน รุ่นเดียวกันกับคุณหนู  60  80 ...3m  มืดดีครับ  good    ข้อ3.ผมว่าเบาะหนังก็ดีและดูดีสมฐานะแล้วนะครับ  Smiley เบาะผ้าจะเก่าง่ายมาเป็นเหตุแรกๆนะคับคุณหนู   ทั้ง 3 ข้ออยู่ที่คุณหนูชอบแล้วกัน  like คุณหนูชอบผมก็ชอบด้วย red heart
yo-ying 2549(YAI) NO 0838
Jr. Member
**

like: 7

Slow Life @ Home

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:35:42 pm »

ที่ว่ามา ของผมทำหมดเลย

มิตรภาพ  ไร้ซึ่งความจริงใจ

คงเป็นได้แค่เพื่อนร่วมทาง
Young@Heart
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:57:11 pm »

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบเลยนะคะ สรุปว่า
1) กะว่าจะใช้ที่ล๊อคพวงมาลัยจากรถคันเดิม คงต้องติดระบบอะไรเพิ่มอีกซักอย่าง
2) เอาฟิล์มปรอท 60/30 แล้วกัน
3) ตกลงไม่ทำผ้าคลุมละ ความจริงของเดิมดูดีกว่า
ขอบคุณค่ะ
 Smiley
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:59:48 pm »

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบเลยนะคะ สรุปว่า
1) กะว่าจะใช้ที่ล๊อคพวงมาลัยจากรถคันเดิม คงต้องติดระบบอะไรเพิ่มอีกซักอย่าง
2) เอาฟิล์มปรอท 60/30 แล้วกัน
3) ตกลงไม่ทำผ้าคลุมละ ความจริงของเดิมดูดีกว่า
ขอบคุณค่ะ
 Smiley

หาน้ำยาทำความสะอาดเบาะหนังเก็บเอาไว้ด้วยซักขวดครับ ได้ใช้แน่ๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์