Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY เก็บยางอะใหล่ในรถ สำหรับรถติดแก๊สแทนที่ยางอะใหล่ครับ  (อ่าน 4856 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:06:18 am »

ชิ้นงานนี้เป็นชิ้นงาน DIY ของผม ที่ทำตั้งแต่อยู่ fortunerclub
ตอนนั้นผมใช้รถ2.7 vvti
ติดแก๊สแล้วไม่มีที่เก็บยางอะใหล่
เลยลองทำดู
หลายๆท่านอาจจะเคยผ่านตามาบ้างแล้ว
เป็นงานตั้งแต่ปี 51
ตอนนี้ยังลอยอยู่ในอินเตอร์เนท
ทุกครั้งที่เห็นภาพของตัวเอง
โดนโพสต์โดยคนอื่น
หรือการทำคล้ายๆกัน
ทำให้ผมยิ้มได้ตลอดเวลา

งานชิ้นนี้จริงๆก็เห็นของ jeep มาครับ
แต่เอามาดัดแปลงโดยร้านทำเบาะหนังทั่วไป
ให้เค้าตัดเย็บให้ ดัดแปลงให้
ให้เหมาะกับรถของเราครับ

ผมไ่ม่ทราบว่าของปาเจโร่เก็บกันยังไง
แต่ก็ลองๆดัดแปลงกันดูนะครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
tonbeer01
YO YO
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:45:13 am »

เยี่ยมครับ....แต่น่าจะไปได้ไม่กี่คนนะครับอย่างนี้........ good

ใช้มาทุกยี่ห้อ  ยกเว้น Missu.....
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:00:08 pm »

เยี่ยมครับ....แต่น่าจะไปได้ไม่กี่คนนะครับอย่างนี้........ good
ครับผม ผมเคยลองเอามาตั้งหลังเบาะแต่ปิดฝากระโปรงไม่ได้ครับ
มันติดกระจกหลังครับ
เลยต้องติดตรงนี้ครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 05:26:25 pm »

ไอเดียดีมากเลยครับ ยี่ห้อือ่นๆก้นำไปใช้ได้  like
M.C
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:35:28 pm »

thank 3heart 3heart Smiley

Hi   โชคดีทุกท่านคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์