Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนเพื่อน ๆ ผู้มีจิตศรัทธาร่วมด้วยช่วยกันบริจาคสิ่งของช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้  (อ่าน 31993 ครั้ง)
golfreeze
ADMIN
Newbie

like: 6

kammatan.com :นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 05:38:56 pm »

จบไปอีกทริปนึง .................มีคนถามผมเสมอว่าทำไปเพื่ออะไร ผมตอบไม่ได้ครับแต่มักจะบอกกับคนเหล่านั้นเสมอว่า"คำตอบอยู่ที่ปลายทางครับ" และผมก็เชื่อว่าเมื่อทุกท่านเพื่อนร่วมบุญของผมได้กลับขึ้นมาบนรถหลังจากเสร็จกิจกรรมเพื่อเดินทางกลับ คำตอบคงเกิดขึ้นเองในใจทุกๆคน รอยยิ้มเกิดจากข้างในความสุขและความรู้สึกอิ่มเอมเต็มเปี่ยมในใจทุกๆคนขอบคุณมากๆครับขอบคุณที่เรามีโอกาศได้ร่วมบุญเพื่อพี่น้องร่วมชาติของเรา ขอบคุณมิตซูบิชิและเครือข่ายเน็ทเวิร์คที่ทำให้เราได้พบกัน ขอบคุณป๋าๆทุกท่านในปาร์เจสปอร์ทไทยแลนด์แห่งนี้ ขอบคุณเพื่อนๆไทรทัน4x4คลับ ขอบคุณเพื่อนๆไทยไทรทันคลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโกล์ดเกียร์56คลับ ขอบคุณคุณครู(แม่ยายผม)และเด็กๆนร.โครงการจิตอาสาโรงเรียนวัดวังตะกู ขอบคุณเพื่อนๆไทรทันเฟรนรี่คลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโครงการถนนคนเดินจ.นครปฐม ขอบคุณเพื่อนๆสมัยประถมโรงเรียนศิษย์วัฒนา ขอบคุณเพื่อนๆสมัยมัธยมโรงเรียนสาธิตประสานมิตร ขอบคุณอีกหลายๆคนที่อาจจะลืมชื่อหรือไม่ได้สอบถามกัน ขอบคุณน้องผมUtopiaที่เป็นกำลังสำคัญให้ทริปลุล่วงด้วยดีเหมือนทุกๆครั้ง และขอบคุณผบทบ.ผู้คุมกำลังหลักของผม  ที่สำคัญขอบคุณมากๆที่ทุกๆคนมีความรักครับ ความรักมีอยู่ทุกที่ครับ.................................คำตอบของผมที่ปลายทางคือ.."ได้เห็นความหวังในแววตาของผู้ประสพภัยกลับคืนมาพร้อมใบหน้าที่เริ่มมีรอยยิ้ม" แค่นั้นจริงๆครับที่ผมต้องการ

สาธุ ครับผม

http://www.kammatan.com : นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด
http://ubon.town : แนะนำที่กิน ที่เที่ยว วัด ใน จ.อุบลราชธานี
http://www.painaima.com/tourmyanmar : ทัวร์พม่า
TEETAI
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:22:52 pm »

จบไปอีกทริปนึง .................มีคนถามผมเสมอว่าทำไปเพื่ออะไร ผมตอบไม่ได้ครับแต่มักจะบอกกับคนเหล่านั้นเสมอว่า"คำตอบอยู่ที่ปลายทางครับ" และผมก็เชื่อว่าเมื่อทุกท่านเพื่อนร่วมบุญของผมได้กลับขึ้นมาบนรถหลังจากเสร็จกิจกรรมเพื่อเดินทางกลับ คำตอบคงเกิดขึ้นเองในใจทุกๆคน รอยยิ้มเกิดจากข้างในความสุขและความรู้สึกอิ่มเอมเต็มเปี่ยมในใจทุกๆคนขอบคุณมากๆครับขอบคุณที่เรามีโอกาศได้ร่วมบุญเพื่อพี่น้องร่วมชาติของเรา ขอบคุณมิตซูบิชิและเครือข่ายเน็ทเวิร์คที่ทำให้เราได้พบกัน ขอบคุณป๋าๆทุกท่านในปาร์เจสปอร์ทไทยแลนด์แห่งนี้ ขอบคุณเพื่อนๆไทรทัน4x4คลับ ขอบคุณเพื่อนๆไทยไทรทันคลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโกล์ดเกียร์56คลับ ขอบคุณคุณครู(แม่ยายผม)และเด็กๆนร.โครงการจิตอาสาโรงเรียนวัดวังตะกู ขอบคุณเพื่อนๆไทรทันเฟรนรี่คลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโครงการถนนคนเดินจ.นครปฐม ขอบคุณเพื่อนๆสมัยประถมโรงเรียนศิษย์วัฒนา ขอบคุณเพื่อนๆสมัยมัธยมโรงเรียนสาธิตประสานมิตร ขอบคุณอีกหลายๆคนที่อาจจะลืมชื่อหรือไม่ได้สอบถามกัน ขอบคุณน้องผมUtopiaที่เป็นกำลังสำคัญให้ทริปลุล่วงด้วยดีเหมือนทุกๆครั้ง และขอบคุณผบทบ.ผู้คุมกำลังหลักของผม  ที่สำคัญขอบคุณมากๆที่ทุกๆคนมีความรักครับ ความรักมีอยู่ทุกที่ครับ.................................คำตอบของผมที่ปลายทางคือ.."ได้เห็นความหวังในแววตาของผู้ประสพภัยกลับคืนมาพร้อมใบหน้าที่เริ่มมีรอยยิ้ม" แค่นั้นจริงๆครับที่ผมต้องการ

likeขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีดีที่มีต่อกันและการช่วยเหลือพี่น้องที่ประสบภัย  heartขอบคุณอีกครั้งครับ red heart
Spjs
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:28:00 pm »

like like like yes!! yes!!

Spjs 0094 เอสครับ
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:25:53 pm »

ส่วนภาพคงต้องฝากน้อง golffreeze ด้วยล่ะครับ เนื่องจากผมลืมเอาเมมการ์ดไป เสียบอยู่ที่เครื่อง เมื่อคืนโหลดภาพที่ถ่ายไว้ใส่คอม ว่าจะไม่ลืมแล้ว สุดท้ายก็ลืมครับ

ขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านมากมายนะครับ ที่สนับสนุนสิ่งของบริจาค และเงินสด ทำให้สามารถบรรลุกิจกรรมนี้ไปด้วย วันนี้มี 60 ในขบวนร่วมเดินทางไปทั้งหมด เกือบ 40 คันครับ ขบวนยาวเลย

จัดรูปไปให้แล้วนะครับป๋าเอก utopia ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณครับ golf
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 11:15:40 am »

red heart like like like red heart
anya
Newbie
*

like: 1

love love..pajero^^

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 05:50:18 pm »

good good good

..ปาเรโร่..สปอร์ตจอดไม่นิ่ง   ขับแล้วซิ่ง แซงไปทั่วกลัวที่ไหน
แต่ถูกกฏ รู้กาล..ไม่ระรานใคร    มีน้ำใจ..ท้องถนน..คนกันเอง..^^
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:11:03 pm »

คนไทยไม่ทิ้งกันครับ  สาธุ สาธุ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์