Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเต็นท์บนหลังคารถครับ  (อ่าน 10423 ครั้ง)
Methin
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:05:17 am »

เห็นรูปจากเว็บ ของคนใกล้ชิด http://www.thailandoffroad.com/khonoffroad/KhonoffroadBoard/question.asp?page=2&id=10158
มีภาพเต็นท์บนหลังคารถน่าสนใจครับ
ท่านใดมีข้อมูล ช่วยสงเคราะห์ทีครับ
และจะติดที่น้องปาของเราได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:53:24 am »

อากู๊ช่วยท่านได้คับ ลองหากับคำว่า roof tent หรือ เต๊นท์บนหลังคารถ นะคับ
http://www.pantown.com/board.php?id=8718&area=1&name=board6&topic=13&action=view
mimzzz
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 12:09:12 pm »

เคยเห็นมีคนมาขายอยู่อ่ะครับ
ถามว่าติดได้ไหม น่าจะได้ครับ

แต่ความเห็นส่วนตัวคิดว่าไม่ work ครับ
1. หลังคารถไม่ได้ออกแบบให้คนขึ้นไปนอนกันหลายๆคนอยู่แล้ว
2. มีปัญหาอะไรขึ้นมารถอาจจะเป็นรอยได้ (มั่นใจได้ยังไงว่าเต๊นท์จะไม่ลงกระทบกับหลังคา แล้วก็ไม่มีอะไรไปขูดกับหลังคา)
3. ไม่สะดวกที่จะปีนขึ้นไปพักอาศัยครับ (ถ้าชอบเดินป่าจริงๆ แล้วนอนสูงเพราะกลัวสัตว์จะมาทำร้าย ผมว่าไปตั้งนั่งร้านบนต้นไม้ หรือนอนในรถจะดีกว่าเยอะครับ)
Methin
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 03:11:50 pm »

อากู๊ช่วยท่านได้คับ ลองหากับคำว่า roof tent หรือ เต๊นท์บนหลังคารถ นะคับ
http://www.pantown.com/board.php?id=8718&area=1&name=board6&topic=13&action=view

ขอบคุณครับ คุณ pichet_pom#27
Methin
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 03:16:35 pm »

เคยเห็นมีคนมาขายอยู่อ่ะครับ
ถามว่าติดได้ไหม น่าจะได้ครับ

แต่ความเห็นส่วนตัวคิดว่าไม่ work ครับ
1. หลังคารถไม่ได้ออกแบบให้คนขึ้นไปนอนกันหลายๆคนอยู่แล้ว
2. มีปัญหาอะไรขึ้นมารถอาจจะเป็นรอยได้ (มั่นใจได้ยังไงว่าเต๊นท์จะไม่ลงกระทบกับหลังคา แล้วก็ไม่มีอะไรไปขูดกับหลังคา)
3. ไม่สะดวกที่จะปีนขึ้นไปพักอาศัยครับ (ถ้าชอบเดินป่าจริงๆ แล้วนอนสูงเพราะกลัวสัตว์จะมาทำร้าย ผมว่าไปตั้งนั่งร้านบนต้นไม้ หรือนอนในรถจะดีกว่าเยอะครับ)

ขอบคุณครับ คุณ mimzzz
ก็สงสัยน่ะครับว่า ติดแล้วหลังคาจะเป็นรอยหรือเปล่า
หากมีป๋าท่านใดใช้อยู่ ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ
เอาไว้ให้เด็กๆ นอนครับ
ขอบคุณครับ
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 08:16:16 pm »

ผมว่าขึ้นลงลำบากครับ

pordtriton
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:47:23 am »

เคยเจอครั้งแรกที่งานมอเตอร์โชว์และอีกทีตอนออกทริปผูนำเข้า(น่าจะใช่รายนี้มั๊ง)ออกพื้นที่ประชาสัมพันธ์สินค้า โดยรวมผมว่าก็โอเคดีนะ ถ้าชอบนอนที่สูง ชอบนอนสะดวกไม่ต้องเสียเวลากางแค่ปลดล๊อคกระดกแล้วก็เหวี่ยงพร้อมกับไปตั้งคานค้ำอีกฝั่งหนึ่ง ถ้าสู้ราคาไหว(ตอนเปิดตัว20000แก่ๆ) เรื่องความคงทนไม่แน่ใจครับ เรื่องการรับน้ำหนักตัวแล๊คที่มาพร้อมเต็นท์ไม่มีปัญหาแต่มันจะไปสร้างภาระตรงroofrailที่ใช้ยึดแล๊คเพราะแต่ละค่ายดีไซน์โหลดเซพตี้มาไม่เท่ากันอย่างมิว7น่าจะ150peak มั๊งครับอะไรมะมาณนี้อะครับ ของปาร์เราผมไม่แน่ใจไม่มีข้อมูล คงต้องพึ่งป๋านะแล้วละครับ เรื่องเป็นรอยหรือเต็นท์รูดหลังคาคงไม่มีปัญหาครับเพราะทุกอย่างอยู่บนแล๊คหมดครับ
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 03:30:44 pm »

เคยเจอครั้งแรกที่งานมอเตอร์โชว์และอีกทีตอนออกทริปผูนำเข้า(น่าจะใช่รายนี้มั๊ง)ออกพื้นที่ประชาสัมพันธ์สินค้า โดยรวมผมว่าก็โอเคดีนะ ถ้าชอบนอนที่สูง ชอบนอนสะดวกไม่ต้องเสียเวลากางแค่ปลดล๊อคกระดกแล้วก็เหวี่ยงพร้อมกับไปตั้งคานค้ำอีกฝั่งหนึ่ง ถ้าสู้ราคาไหว(ตอนเปิดตัว20000แก่ๆ) เรื่องความคงทนไม่แน่ใจครับ เรื่องการรับน้ำหนักตัวแล๊คที่มาพร้อมเต็นท์ไม่มีปัญหาแต่มันจะไปสร้างภาระตรงroofrailที่ใช้ยึดแล๊คเพราะแต่ละค่ายดีไซน์โหลดเซพตี้มาไม่เท่ากันอย่างมิว7น่าจะ150peak มั๊งครับอะไรมะมาณนี้อะครับ ของปาร์เราผมไม่แน่ใจไม่มีข้อมูล คงต้องพึ่งป๋านะแล้วละครับ เรื่องเป็นรอยหรือเต็นท์รูดหลังคาคงไม่มีปัญหาครับเพราะทุกอย่างอยู่บนแล๊คหมดครับ
ละเอียดเลย good good

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์