Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ และจะขอปรึกษาเรื่องฟิล์ม solar gard ครับ  (อ่าน 3300 ครั้ง)
aprilchimp
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 04:36:01 pm »

สวสัดีครับ
ขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยน่ะครับ ใช้น้องปามานานแล้วครับ

พอดีพึ่งไปติด film solar gard มาครับ
ผมต้องการฟิล์มที่ให้ความส่วนตัว, กันร้อน และ แสงได้มาก
ทางร้านที่ไปติดแนะนำรอบคันเป็น qq10 และ บานหน้าเป็น qt19

qq10 - ตอบโจทย์เรื่องความส่วนตัว กันร้อน และ แสง ได้น่าพอใจครับ เสียอย่างเดียวตอนกลางคืน มันสะท้อนห้องโดยสารเยอะพอสมควรแต่ยังพอรับได้

qt19 - เวลาที่่แสงไม่ได้จ้า ค่อนข้างเป็นส่วนตัวพอสมควร และ แดดไม่แรงครับอุ่นนิดเดียววแทบไม่รู้สึก แต่พอมาแดดตอนเช้าสายๆ 9 โมง แสงเข้ามองเห็นทะลุห้องโดยสารไปจนถึงนอกหลังรถ และ เวลาแสงแดดทำมุมเข้ามาโดยตรง รู้สึกอุ่นที่แขนครับ เข้าใจว่าตัวนี้กันความร้อนที่ 57% โดยรวมยังไม่พอใจตัวนี้ครับ

ผมควรปรับไปเป็นรุ่นอื่น รุ่นไหนดีครับ ที่สามารถตอบโจทย์ดังกล่าวได้ ถ้าเวลาขับกลางคืนจะมืดกว่า qt19 หน่อย รับได้ครับ
 gr10 เวลาขับกลางคืนลำบากมั้ยครับ? ทางร้านเขาไม่แนะนำเท่าไหร่ บอกว่าให้เลือกเป็น qt14 แทน

ลืมบอกรถที่ใช้ pajero sport ครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 05:33:44 pm »

มารอดูเหมือนกันครับ เพราะป๋า ๆ ในนี้ส่วนมากจะเป็น 3 เอ็มกันหมด  รวมทั้งผมด้วยครับ  รู้แต่ว่ากดรีโมทย์เครื่องเสียงนอกรถแล้วเครื่องเสียงไม่ทำงาน  แสดงว่าฟริ์มมีผลต่อแสงจริง ๆ ครับ
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:30:09 pm »

มารอฟังด้วย

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
N0.175
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:42:54 am »

ผมใช้เมอริเดียมแบบปรอท60หรือ70%(ไม่แน่ใจว่าอันไหน)ทั้งคัน ชอบมากครับ มองจากข้างนอกเข้ามาไม่เห็น และก็ไม่สะท้อนแสงแสบตาชาวบ้านเค้า

อยู่ในรถก็กันความร้อนได้ดี เวลาขับถ้าแสงส่องเข้ามาด้านข้างก็กันได้ดีมาก ถ้าเปิดกระจกลงจะร้อนมาก

ส่วนกลางคืนอาจมืดไปนิดแต่ก็โอเคครับ ไม่สะท้อนห้องโดยสาร

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ มียี่ห้อและรุ่นที่ดีกว่านี้แต่ผมไม่เคยลองเลยไม่มีข้อมูล

"เราไม่มีทางรู้เลยว่าวันไหนคือวันสุดท้ายที่้เราจะได้อยู่กับคนที่เรารัก"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์