Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Alpine ในปา2011ของผมกดแผ่นไม่ออก  (อ่าน 2893 ครั้ง)
Can_pajero sport 2395.
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 12:33:05 am »

Alpine ในปา2011ของผมกดแผ่นไม่ออก ทำไงดีครับ มีใครเป็นบ้าง จะเปลี่ยนออกไปใช้ยี่ห้ออื่นแทนเลยดีไหม แล้วถ้าเปลี่ยนไปเป็นยี่ห้ออื่น ระบบคุมที่พวงมาลัยจะใช้ได้ไหมครับ

PERFECTER
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 01:18:23 am »

Alpine ในปา2011ของผมกดแผ่นไม่ออก ทำไงดีครับ มีใครเป็นบ้าง จะเปลี่ยนออกไปใช้ยี่ห้ออื่นแทนเลยดีไหม แล้วถ้าเปลี่ยนไปเป็นยี่ห้ออื่น ระบบคุมที่พวงมาลัยจะใช้ได้ไหมครับ

แนะนำว่าอย่าเอาแผ่นตลาดนัด หรือแผ่นก๊อบ แผ่นไรด์ ที่มีปกเป็นกระดาษหยาบๆใส่ในเครื่องนะครับ เพราะจะมีปัญหาการดูดแผ่น คายแผ่นครับ

เป็นทุกยี่ห้อครับ ส่วนถ้าอยากเปลี่ยนวิทยุตัวใหม่ ก็ทำได้ครับ (ปกติรถที่มีคอนโทรลพวงมาลัยมีกล่องนี้อยู่แล้ว แต่ต้องโปรแกรมกล่องใหม่ครับ)
ผู้การแบงก์
Newbie
*

No.2552

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 01:14:06 pm »

ของผมก้อเป็นครับ  ให้ดับสวิตช์กุญแจ แล้ว เปิดใหม่ครับ ถึงจะหาย แต่ไม่รู้ว่าจะหายเหมือนกันหรือเปล่านะครับ
360GT
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 03:43:00 pm »

Cheesy Cheesy Cheesy ของผมไม่ดูดแผ่น  Cheesy Cheesy Cheesy ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่น ต้องเปลี่ยนกล่องใหม่หรือโปรแกรมกล่องใหม่
Sator
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 05:02:57 pm »

เคยเป็นครับ ตอนนั้นวิ่งไปให้ร้านเครื่องเสียงดู มันบอกว่าต้องถอดมาแกะดู เลยเลี้ยวกลับบ้านไปลองแงะๆดูเห็นแผ่น cd โผล่อยู่หน่อยๆ สุดท้ายเลยเอาแหนบ(ที่ถอนผมหงอกคนแก่) คีบดึงออกมาครับ ลองไปดูครับ
Can_pajero sport 2395.
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 04:19:16 pm »

ขอบคุณหลายๆ คำแนะนำครับ
แสดงว่าเป็นเหมือนๆกัน ของผมบางครั้งแผ่นไม่ออก บางครั้งก็ไม่ดูดแผ่น จะแผ่นแท้แผ่นปลอมเป็นหมด
แผ่นแท้สมัยนี้ก็เริ่มไม่ค่อยจะมาตรฐานเท่าไหร่แล้ว ล่าสุดซื้อแผ่นแท้ค้าย R เอาเข้าไปอ่านในjvcตัวใหม่ที่ผมพึ่งเปลี่ยนในรถเก๋ง ติดในเครื่องเอาไม่ออกจนผมได้ส่งเครื่องเคลม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์