Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอ new pajero sport M9 ERROR!!!!!!!  (อ่าน 4711 ครั้ง)
thegot
Newbie
*

like: 2

Pajerosport-Thailand ID:3028

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:28:56 am »

ขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

ต้องสต๊าทรถใหม่ตลอดเลยถึงจะหาย

มีวิธีแก้มั้ยครับ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:38:20 am »

น่าจะเป็นที่เฟริมแวร์ ต้องแจ้งศูนย์ให้แจ้งบ.เพื่อติดต่อเจ้าของบ.เครื่องผลิตแก้ไขให้ครับ

aa kay
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:36:41 pm »

javascript:void(0);  น้องปาผมก็เป็นเหมือนกันครับ พึ่งเจอเย็นนี้เอง แต่พอปิดเครื่องก็หาย ไม่รู้ว่าจะเป็นไรมากรึเปล่า เหมือนไวรัสเข้าเลย
thegot
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 02:15:15 am »

น่าจะเป็นที่เฟริมแวร์ ต้องแจ้งศูนย์ให้แจ้งบ.เพื่อติดต่อเจ้าของบ.เครื่องผลิตแก้ไขให้ครับ

ผมลองสอบถามไปที่ mtech เค้าบอกตัว M9 ยังไม่มี firmware อัพเดทออกมา T_T

javascript:void(0);  น้องปาผมก็เป็นเหมือนกันครับ พึ่งเจอเย็นนี้เอง แต่พอปิดเครื่องก็หาย ไม่รู้ว่าจะเป็นไรมากรึเปล่า เหมือนไวรัสเข้าเลย

จากที่ผมมั่วๆ ลอง

อาการจะเกิดตอนสต๊าทรถใหม่ๆ แล้วไปกดเล่นเพลงจาก M9

แล้วไปเข้าเกียถอยหลัง(เปิดกล้องหลัง)

พอโยกเกียกลับมา D ERROR ทันที ^^

ลองดูครับ

ปล.ทุกวันนี้แก้โดยการไม่รีบกด M9 รอให้ขับทางตรงก่อนค่อยใช้

aa kay
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:14:37 pm »

good  ครับงั้นก็คงจะต้องทำตาม ป่าบอกละ ใช้อย่างนี้ไปก่อน ถ้ารู้วิธีแก้ยังงัยก็บอกด้วยครับ   
thegot
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 07:25:12 am »

good  ครับงั้นก็คงจะต้องทำตาม ป่าบอกละ ใช้อย่างนี้ไปก่อน ถ้ารู้วิธีแก้ยังงัยก็บอกด้วยครับ   

ตอนนี้ผมก็แจ้ง เซลล์ ไปละว่าให้ติดต่อผู้ผลิด (m-tech)

จะได้ให้เค้าออก firmware ให้ใหม่

เดาว่าน่าจะเป็นที่ firmware ละ ไม่น่ามีไรมาก

่ส่วนเซลผมแนะนำวิธีแก้โดย จอดรถ เปิดฝากระโปรง ถอดคั่วแบต เสียบใหม่ T_T

ปล.ลองแจ้งไปที่ศูนย์ครับ เค้าจะได้รู้ว่ามันมีปัญหา จะได้รีบแก้ให้เราได้ ^^

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 05:10:33 pm »

อยากเห็นจริงจริงเจ้า m9 หน้าตาเป็นไงเอ่ย ใครมีรูปโชว์หน่อยครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
man2006
Newbie
*

Line ID

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:56:22 pm »

M9 มีปัญหามาก เห็นส่งเคลมหลายเครื่องแล้ว ของหลานผมก็เพิ่งส่งเคลมไปเหมือนกัน อาการไ่ม่จำวันที่ ต้องตั้งใหม่ทุกครั้งถ้าปิดกญแจ ของผมใช้รุ่นปี12 ไม่มีปัญหา

เสียมบ่ คม ฮื่อใส่ด้ามหนัก ๆ ความฮู้หมะนักฮื่อหมั่นฮ่ำหมั่นเฮียน

ใจ๋บ่ แข็ง บ่ ได้ขี่จ๊างงา ใจ๋บ่ กล้า บ่ ได้เป๋นป้อเลี้ยง
aa kay
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:26:42 pm »

ตอนนี้ผมก็แจ้ง เซลล์ ไปละว่าให้ติดต่อผู้ผลิด (m-tech)

จะได้ให้เค้าออก firmware ให้ใหม่

เดาว่าน่าจะเป็นที่ firmware ละ ไม่น่ามีไรมาก

่ส่วนเซลผมแนะนำวิธีแก้โดย จอดรถ เปิดฝากระโปรง ถอดคั่วแบต เสียบใหม่ T_T

ปล.ลองแจ้งไปที่ศูนย์ครับ เค้าจะได้รู้ว่ามันมีปัญหา จะได้รีบแก้ให้เราได้ ^^
ยอดเยี่ยม   แล้วป๋าทำตามเซล เค้าบอกรึยังครับ แล้วอาการเป็นยังงัยบ้างครับ
thegot
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:09:25 pm »

ยอดเยี่ยม   แล้วป๋าทำตามเซล เค้าบอกรึยังครับ แล้วอาการเป็นยังงัยบ้างครับ

ทำมันก็ต้องใช้ได้ปกติละคับ เหมือนถอดปลั๊กเสียบใหม่
ส่วนตัวผมไม่ทำ เพราะมองว่ามันไม่ใช่สาเหตุที่ error

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์