Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเกิดอะครับ  (อ่าน 6586 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:27:36 am »

อ้าว...เกิดรายการลืมผู้ปกครองแล้วเหรอเนี๊ย!!!
โห...ผมไม่บังอาจลืมผู้บังเกิดเกล้าดอกครับ
...ผม pajerao...มันลูกโคราช..."หน้าใหญ่นิสัยยาว" ตัวจริงดอกเด๊ะ
ไม่งั้นไม่ปาเจร่าดอกกกกกก...
มันเหมือนผมมาก...หน้าใหญ่(เปลืองแป้งหน่อย...จ้างมัน)เหนือนกัน รับLDขึ้นรถบ่ยั่น
นิสัยยาววววว...ย้วย...ไปได้ตามที่ใจต้องการ เมาได้ไม่ต้องเปลืองกับ (กินเหล้าเมากั๊บ เค้าไม่นับว่าลูกโคราช...)
ไห่น่องเข่าชมรมโคราชเดิ้งเด้อพี่เด้อ...น่องจินิสัยดี..วิ่งซื่อเหล้อให่ทั่งคืน..จิไม่จีบสาวแข่ง...จิไม่แซงข่างซ้าย เด้อพี่เด้อ..  big smile

ชอบคารมณ์ ครับ  good Cheesy
puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:16:17 pm »

อ้าว...เกิดรายการลืมผู้ปกครองแล้วเหรอเนี๊ย!!!
โห...ผมไม่บังอาจลืมผู้บังเกิดเกล้าดอกครับ
...ผม pajerao...มันลูกโคราช..."หน้าใหญ่นิสัยยาว" ตัวจริงดอกเด๊ะ
ไม่งั้นไม่ปาเจร่าดอกกกกกก...
มันเหมือนผมมาก...หน้าใหญ่(เปลืองแป้งหน่อย...จ้างมัน)เหนือนกัน รับLDขึ้นรถบ่ยั่น
นิสัยยาววววว...ย้วย...ไปได้ตามที่ใจต้องการ เมาได้ไม่ต้องเปลืองกับ (กินเหล้าเมากั๊บ เค้าไม่นับว่าลูกโคราช...)
ไห่น่องเข่าชมรมโคราชเดิ้งเด้อพี่เด้อ...น่องจินิสัยดี..วิ่งซื่อเหล้อให่ทั่งคืน..จิไม่จีบสาวแข่ง...จิไม่แซงข่างซ้าย เด้อพี่เด้อ..  big smile

ชอบคารมณ์ ครับ  good Cheesy
โคราชแท้ ๆ นะนั่น

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:35:04 pm »

สำบัดสำนวนเยี่ยงนี้

ช่างกระชับและกินใจนัก

ขั้นกวีและนักอักษร มิมีผิดเีพี้ยน

pajerao
Newbie
*

like: 0

ดำแต่นอก ในแผ้วผ่องเนื้อนพคุณ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 06:17:21 pm »

ครับ...โคราชหน่าใหญ่นิสัยแมวยาวตามผึ้มีพระคุณ ลูกแม่โมเราดอกเด๊ะ
ถ้าไม่เชื่อไปถามสามล้อแถววัดสามัคคีดูถั่วพี่
ตัวจริง...ผ่านการเป็นสังคังและซีม่ามาแล้วครับ
วันนี้ขอปฏิญาณตนต่อหน่าเสาธงต้นหมากและน้องปาดำ เพชรนิลกาฬสะท้านพิภพจบสามโลกโชคอำนวย ของผม
ว่าจะจงรักภ้กดีและเป็นฝั่งเป็นฝากับบ้านปาราฝอดปาย
ปูผ้าคารวะ...ญาติผู้ใหญ่ป๋าทุกท่าน...โปรดบี้แนะด้วยฟามเด็นดูนาพี่นา
คราวหน้าเจอกัน...จานวดกาฉัยเฉ้นกร๊าบ.บ.บ big smile
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์