Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับ bass, treble เดิมๆ  (อ่าน 10365 ครั้ง)
nidku53
Newbie
*

like: 8

« เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 05:41:43 pm »

มือไวจัดไปตามป๋าๆ แต่เกิดอยากลองปรับไปแบบเดิมๆ จำไม่ได้ของเดิมเท่าไรหาคำส่ัง factory default ก็ไม่เจอ ป๋าคนไหนจดเอาไว้ช่วยแจ้งแถลงไขหน่อยครับ

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 08:14:14 pm »

ป๋าผมว่าการปรับเสียงนี่มันไม่น่ามี factory default ให้รีเซทหรอกนะ   ลองเริ่มที่ 0 หมดทุกอย่างก่อนเลยแล้วค่อยค่อยขยับไปเรื่อย (เหมือนเครื่องเสียง ไฮเอนด์ ราคาเป็นร้านหาตัวปรับไม่เจอ  อิ  ล้อเล่ง..นา )  ถึง  factory default  มีก็อย่าไปเชื่อนา Mitsu หูไม่ทองเหมือนเราหรอกครับ  เริ่มจาก +-0 แล้วค่อยเติมเอาด้วยตัวเอง ถ้าไม่รู้จะเติมไรดี อย่างน้อยมองหาปุ่มหรือ setting ที่เขียนว่า loudness ก็ช่วยยกเสียงเบส รวมถึงปลายย่านเสียงสูง ซึ่งพอไปได้ทีเดียว หรือพวก bass engine อะไรก็แล้วแต่พอช่วยได้แบบห่ามห่ามนิดครับ  แต่ถ้าจะปรับ bass  treble อะไรเองก็ปลด loudness หรือ พวก  bass engine เป็น 0 ก่อน ถ้าปรับแล้วไม่ไหวเละไปหมด ก็กลับไป ที่ bass ,treble ไปที่ +- 0 แล้วค่อยกด loudness หรือ พวก  bass engine เพราะปุ่มพวกนี้ design ไว้ให้เราเราที่ไม่ค่อยเล่นลึกใช้งานอยู่แล้วครับ  ขอให้สนุกกับการเล่นการปรับครับ  ไปละ

เพราะ ตอนเขา design ปุ่มพวกนี้ออกมา  โจทย์คือทำยังไงที่กดปุ่มเดียวแล้วช่วยเติมสีสันเล็กเล็กให้ได้ทันใจเลย คือ simply แต่ได้ผลโดยรวมกว้างกว้างเลย แต่เขาไม่กล้าที่จะไม่ทำปุ่ม off ตัวปรับเสียงตัวนี้  เพราะเด๋วจะหาจุดไม่ปรับแต่งเสียงเลยไม่ได้ ( Flat) หรือ สัณญานมาไงว่าไปตามนั้นไม่เติมสีสัน ..

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 07:28:14 am »

มือไวจัดไปตามป๋าๆ แต่เกิดอยากลองปรับไปแบบเดิมๆ จำไม่ได้ของเดิมเท่าไรหาคำส่ัง factory default ก็ไม่เจอ ป๋าคนไหนจดเอาไว้ช่วยแจ้งแถลงไขหน่อยครับ

ถอดแบตออก ค่าทุกอย่างน่าจะกลับไปเป็น factory default ครับ
exceed
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 04:12:10 pm »

ถอด เครื่องเสียงออกมาครับ แล้วดึดปลักข้างหลังเครื่องเสียงออก ครับ แล้วเสียบใหม่ครับ   yes!!
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 05:00:54 pm »

ถอด เครื่องเสียงออกมาครับ แล้วดึดปลักข้างหลังเครื่องเสียงออก ครับ แล้วเสียบใหม่ครับ   yes!!

ถอดสายแบตน่าจะง่ายกว่ามั๊งครับ  Cheesy
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 07:02:49 am »

ขอเกทับหน่อย  Cheesy ดึงฟิวส์ออกง่ายกว่าอีก  Wink ไม่ถึง10วินาที  hi
thinnakorn
Newbie
*

like: 11

JACK ปาขาวระยอง No.1163

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:03:00 pm »

ถอดหน้ากากของวิทยุออกมา แล้วจะเห็นปุ่มสีแดงที่เป็นหลุมอยู่ทางซ้ายล่างแล้วใช้ไม้จิ้มฟันจิ้มค้างไว้สักครู่ครับเป็นการREsetทั้งหมดเลยครับ
อ่อเกือบลืมกุญแจรถต้องอยู่ตำแหน่งONก่อนทำนะครับ สาธุ
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:40:25 pm »

ถอดหน้ากากของวิทยุออกมา แล้วจะเห็นปุ่มสีแดงที่เป็นหลุมอยู่ทางซ้ายล่างแล้วใช้ไม้จิ้มฟันจิ้มค้างไว้สักครู่ครับเป็นการREsetทั้งหมดเลยครับ
อ่อเกือบลืมกุญแจรถต้องอยู่ตำแหน่งONก่อนทำนะครับ สาธุ
good ถูกๆๆต้องแล้วคร๊าบ!

ที่นี่!..มีเพื่อน!
Bas Na Korat@0618
Jr. Member
**

like: 22

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:39:17 am »

good good good
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์