Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: V6 ตัว MY13 เวลาต่อไอโฟน ไอพอด ฟังสักพักเสียงจะออกฝั่งซ้ายข้างเดียว  (อ่าน 1811 ครั้ง)
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 02:14:08 pm »

เป็นเครื่องเสียง G9 ใช่ไหมครับ คนอื่นเป็นบ้างหรือเปล่า

อาการคือถ้าเราต่อฟัง iphone หรือ ipod ฟังไปสักพัก ลำโพงขวาฝั่งคนขับจะเงียบลง คือเบากว่าซ้ายแต่ไม่ได้ดับสักทีเดียว ยังดังอยู่นิดๆ แต่ก็ฟังรู้ว่าเปิด balance ไม่เท่ากัน  มันรำคาญ

พอสลับ mode เป็น วิทยุ เสียงก็เท่ากันสองข้างปกติ
พอสลับกลับมาที่ mode ipod ก็เป็นอีก ผมนึกว่าเป็นที่ ipod เสีย เลยลองถอดออกแล้วเอา iphone เสียบก็เป็นเหมือนเดิม

วิธีแก้ที่ผมทำได้ตอนนี้คือ ปิดเครื่องเสียง แล้วเปิดใหม่ ซึ่งบางทีก็หาย บางทีก็ไม่หาย (หรือหายสักพักก็อาจเป็นอีก)
แต่ถ้าไม่หายก็ดับเครื่อง พอเช้าเปิดมาก็หาย

ผมยังไม่มีเวลาไปเข้าศูนย์เลย เบื่ออาการแบบนี้เป็นๆ หาย แล้วแต่อารมณ์ กลัวไปศุนย์แล้วดันไม่เป็น กลัวจะอิดออดไม่เคลมให้อีก

มีท่านอื่นเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 01:58:08 pm »

ถามเองตอบเอง เผื่อมีคนเป็นครับ

ผมแก้ไขโดยไปที่บริษัท เอ็ม-เทค ออดิโอ
เค้าลงเฟิร์มแวร์ให้ใหม่ ตอนนี้ที่ลองมาไม่เป็นแล้วครับ
และไม่รุ้ว่าอุปทานหรือเปล่า ผมว่าเสียงจากไอพอดมันดีกว่าเดิมด้วย

http://www.mtechaudio.co.th/
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 02:03:43 pm »

ขอบคุณที่ช่วย update ไว้เป็นข้อมูลแก่เพื่อนสมาชิกครับ 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์