Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** สอบถามเรื่องไฟแนนซ์ กับประกัน ***  (อ่าน 2726 ครั้ง)
danupan
Jr. Member
**

like: 5

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 03:53:11 pm »

พอดีตอนนี้ จะเข้าปีที่สอง ประกันก็ใกล้จะหมดหละ โอ๊ยมึน

เริ่มมีประกันหลายเจ้าโทรเข้ามาให้ต่อประกันกับเค้า โดยอ้างว่า
บริษัทที่     
1. ต้องต่อกับที่เดิม เพราะดิวกันไว้ (ประกันแถม โตเกียว)
2. เจ้าหน้าที่ของมิตซูฯ โทรมาสอบถามให้ต่อประกันเหมือนกัน บอกว่าต้องต่อกันตัวแทนของบริษัท มิตซู
3. QTM บอกว่าได้รับมอบหมายจากตัวแทนประกัน และไฟแนนท์ ให้เราต่อประกันกับเค้า
4. ประกัน ในส่วนของ ไฟแนนซ์ (กสิกร)ก็บอกว่าต้องต่อกับเค้า เพราะผมทำไฟแนนซ์กับเค้า เวลาเครม จะได้ไม่ยุ่งยาก
5. และมีอีกหลายบริษัท จำได้บ้างไม่ได้บ้าง

แต่ละทีโทรมาขู่ ว่าถ้าไม่ต่อประกันกับเค้า จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณ ต่างๆ นาๆ

ถามจริงๆ น๊ะครับ

ประกันนี้จำเป็นต้องต่อมัย ในปีที่2 หรือไฟแนนซ์บังคับ ต้องทำทุกปีจนกว่าจะผ่อนจบ

ถ้าผมจะต่อแค่ชั้น 1 หรือ 2 หรือ 3 จะได้มัย

อยากได้คำตอบเวลามีตัวแทนประกันโทรมาขายแบบขู่ ผมจะได้ตอบเค้าถูก ว่าผมมีสิทธ์ หรือไม่มีสิทธ์ ในการปฏิเสธ

เพราะแต่ละที่ ก็อ้างว่า ได้รับมอบหมายจาก...... (อาจจะเป็นข้ออ้างเพื่อขู่ให้เราทำประกันกับเค้า ครั้งแรกก็เชื่อนิดๆ แต่มาหลังๆ เริ่มแปลกๆ)

ตอนนี้ก็กำลังมองหาหลายเจ้าในบอร์ดนี้อยู่เหมือนกัน
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:24:06 pm »

1. ในปี่ที่ 2 เราเลือกเองเลยว่าจะต่อ ประกันภัยบริษัทอะไรก็ได้

2. ต่อประกันชั้น 1 ในระยะ 3 ปี ป้องกันอุบัติเหตุฉุกเฉินต่างๆ จากหนักกลายเป็นเบาได้ส่วนหนึ่ง

3. "อยากได้คำตอบเวลามีตัวแทนประกันโทรมาขายแบบขู่ ผมจะได้ตอบเค้าถูก"  มีแบบนี้ด้วยหรอ...

ก็ตอบเขาไปว่า ผมทำแล้วกับบริษัท ก.ข.ค.. ก็ว่าไป    ก่อนขาย เชลล์ขายประกันทุกชนิดขยันโทร ขยันจิก

หลังขาย ตรงข้ามกับตอนแรก  เจอกับตัวเองครับ
danupan
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:04:18 am »

1. ในปี่ที่ 2 เราเลือกเองเลยว่าจะต่อ ประกันภัยบริษัทอะไรก็ได้

2. ต่อประกันชั้น 1 ในระยะ 3 ปี ป้องกันอุบัติเหตุฉุกเฉินต่างๆ จากหนักกลายเป็นเบาได้ส่วนหนึ่ง

3. "อยากได้คำตอบเวลามีตัวแทนประกันโทรมาขายแบบขู่ ผมจะได้ตอบเค้าถูก"  มีแบบนี้ด้วยหรอ...

ก็ตอบเขาไปว่า ผมทำแล้วกับบริษัท ก.ข.ค.. ก็ว่าไป    ก่อนขาย เชลล์ขายประกันทุกชนิดขยันโทร ขยันจิก

หลังขาย ตรงข้ามกับตอนแรก  เจอกับตัวเองครับ

ขอบคุณครับ ไม่รู้เค้าเอาข้อมูลเรามาจากใหน
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 12:52:58 pm »

เงินของเราครับป๋า เอาความพอใจของป๋าเป็นที่ตั้งเลยครับ (ไอ้ที่ขู่นี่มันขู่ยังไงหนอ5555)
danupan
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 01:25:13 pm »

เงินของเราครับป๋า เอาความพอใจของป๋าเป็นที่ตั้งเลยครับ (ไอ้ที่ขู่นี่มันขู่ยังไงหนอ5555)

- ปัญหาเรื่องเอกสาร เพราะรถยังเป็นของไฟแนนซ์ เวลามีอุบัติเหตุ จะยุ่งยาก ในการเคลม
- เวลารถสูญหาย เค้ากลัวเราไม่ผ่อนต่อ เพราะเค้าได้รับเรื่องจากไฟแนนซ์ (อันนี้ก็คงพูดเองน๊ะ ประมาณว่า ถ้าใครกลัวก็ทำกลับเค้า วิธีการขายหรือปล่าว)
- เวลาต่อภาษี มันจะยุ่งยาก ต้องทำเรื่องเอาเล่มออกมา ถ้าให้เค้าดูแล เราไม่ต้องทำอะไรเลย

ผมก็ถามเค้าว่า ผมเคยเห็นบางคน เอาสำเนาไปต่อเอง ก็ได้ไม่ใช่หรือครบ เค้าก็บอกว่าได้ แต่ ข้อมูลทางเราจะไม่อัพเดรท เยอะแหละครับ
ถ้าก็ยังถามว่า เราขายประกันเองหรือปล่าว ผมก็บอกว่าไม่ พี่สาวขาย เค้าถึงได้หยุดเซ้าซี้

รำคาญมาก โทรมาไม่รู้กี่ที แต่ละทีน๊ะ 23,0000 -25,000 ได้ยินราคาแล่้ว จะเป็นลม

เห็นในเว็บแค่ 16,000 -18,000 เอง

สรุปผมก็คงหาประกันเอง ต่อเองหละครับ
wom
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 03:16:44 pm »

โดนเหมื่อนกันครับรถผมก็จะเข้า2ปี ธ.ค นี้ โทรมากวนวันละหลายครั้งครับเขาแย่งกันขายประกันครับ
Dr.bu
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 04:56:57 pm »

ประกันภาคสมัครใจ ชื่อเรียกมันชัดเจนครับ ไม่มีใครบังคับเราได้ เลือกทำกับบริษัทที่เราพอใจครับ

เมื่อยังมีแรงใจ จะก้าวไปแตะขอบฟ้า
Eiam
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 05:00:13 pm »

ผมก็โดนคล้ายกัน รถผมเพิ่งใช้มาได้8เดือน จะให้ต่อซะแล้ว  โทรบ่อยมาก เสนอของกรุงเทพประกันภัย ทุน950000
เบี้ยรวม21800 แพงไหมครับ
danupan
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 05:57:50 pm »

แพงน๊ะคับ เห็นขายในนี้ ไม่ถึง สองหมื่น
pisut
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 06:03:57 pm »

ต่อกับประกันใกล้ที่อยู่ หรือที่ทำงาน  หรือตัวแทนที่เรารู้จัก ดีกว่าคับ  มีอะไรเรียกได้สะดวก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์