Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ jerasak55 ครับ  (อ่าน 1874 ครั้ง)
Jerasak55
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:56:24 pm »

สวัสดีครับผมjerasak55 น้องใหม่ขอรายตัวแต่ยังไม่ได้เลขสมาชิกเลยครับสมัคแล้วครับ  ใชัน้องปา2.5 gls สีน้ำตาลครับ ออกรถ เดือน ส.ค 2555 ครับ ใก้ลจะครบ 1ปีแล้ว
ขอสอบถามสมาชิกที่ใช้มาก่อนว่า  ตอนเช้าติดเครื่อง จะมีเสียงดังเอี๊ยดๆ ประมาณ 10-15 นาที ก็จะเงียบไป แต่ถัาจอดรถดับเครื่องไว้สัก 2-3ชั่วโมงแล้วกลับมาติดเครื่องอีกครั้งก็จะมีเสียงดัง    เอี๊อดๆ     ให้ได้ยินอีก แต่จะดังไม่นาน เหมือนตอนเช้าเคยเอารถเข้า0แต่ก็ยังเหมือนเดิม เลยอยากจะสอบถามสมาชิกpajerosport ว่าใครเป็นเเบบผมบ้าง
ลืมบอกว่าช่างที่0บอกว่า ดังที่ สายพาน เเต่ก็ยังไม่หายครับ เพราะถ้าดับเครื่องแล้ว ติดเครื่องทันทีก็จะไม่มีเสียงดังให้ได้ยินครับ กลุ้มใจจัง สาธุ แต่รถยังใช้ได้ดีอยู่ครับที่เลอืก น้องปาเพราะชอบครับโดนใจหลายๆอย่างในน้องปาครับ 
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:02:06 pm »

เรื่องเลขสมาชิก ป๋าได้เลขแล้วนิคับ ID.3731
ส่วนเรื่องสายพานดัง เปลี่ยนแล้วยังไม่หายเหรอคับ ลองฉีดนํ้ายาหล่อลื่นสายพาน(ไม่รู้เรียกถูกไหมนะคับ)ดูนะคับ
หรืออีกอย่างนึงการปรับตั้งสายพานไม่ให้ตึงหรือหย่อนเกินไป ลองดูนะคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Jerasak55
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:26:12 pm »

ขอบคุณครับคุณTee_Kb  ที่บอกเลขIDว่าเเต่เข้าไปดูตรงใหนครับ มือใหม่หัดใช้ครับ    และขอบคุณเรื่อง เสียงที่ดังครับ แต่สายพานยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ กะว่าจะลองเปลี่ยน0บริการดูครับ เพราะไม่ค่อยประทับใจกับ0ที่ใช้บริการอยู่ครับ  ไม่ทราบว่าจะบอกได้หรือเปล่าครับ  ท่านใดมีรู้จัก0บริการดีๆแนะนำด้วยครับ สาธุ สาธุ good สาธุ
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:45:53 am »

ขออนุญาติ

เรื่องสมัครสมาชิก ขอ ID ต้องไปที่นี่ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=186.0

ส่วนเรื่องสายพาน ไม่อยากเข้าศูนย์ เบิกสายพานแท้
แล้วไปให้ที่ไหนเปลี่ยนก็ได้คับ ไม่ยาก
พวกร้านไดนาโม ก็ทำได้ เอาใกล้บ้านเลย 

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์