Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีSticker แบบไหนก็ได้ที่ติดหน้ารถ ทำให้รู้ว่าเราว่า อยู่บ้านเดียวกันครับ  (อ่าน 21066 ครั้ง)
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 03:04:06 am »

Cheesy :DมีSticker Pajero Thailand ที่ได้รับจากงานเลี้ยงปาระยอง ปีที่แล้ว นำมาติดที่หน้ารถ เพื่อจะได้รู้ว่า อยู่ในคลับ  เนื่องจากมีแต่ด้านหลัง ด้านหน้าไม่มี  Smiley Smiley
 ขับสวนกัน ที่ผ่านมา ก็ไม่รู้ว่าอยู่ในคลับเดียวกันไหม จะเห็นอีกที ก็ไปซะแล้ว ตอนเหลียวหลังไปดูท้ายรถ  หืรอ ขับตามหลังเรา มองกระจกหลังก็รู้ว่า เป็นบ้านเดียวกัน
   ไม่ทราบว่า มีโครงการทำ Sticker ติดหน้ารถหรือเปล่าครับ หรือ เป็น Sticker แบบไหน อย่างไร  เรียน Admin หรือผู้เกี่ยวข้องพิจรณาด้วยครับ ตามความเหมาะสม เนื่องจาก เห็นว่าจะทำหมวก เสื้อ และอื่นๆ แล้ว ขอเพิ่มSticker ด้วยครับ ตอนนี้  ปาเต็มเมืองไปหมดแล้ว lala lala

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 03:17:33 am โดย Chai .RY » บันทึกการเข้า

ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:27:49 am »

like like like
   น่าสนน่ะครับ ขอเสนอเป็นตัวย่อเช่น  PJT สีส้ม อะไรประมาณนั้นครับ
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:41:53 am »

ขอสนับสนุนอีก1เสียง

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 09:18:30 am »

เป็นความคิดที่ดี เดี๋ยวผมลองเอาไปหารือกันดูครับ

ป๋าๆท่านใดมีไอเดีย แนวทาง รูปแบบ ผมรบกวนเสนอที่กระทู้นี้เลยนะ (ขออนุญาตนะครับ ป๋า Chai.Ry)

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 09:31:23 am »

เป็นความคิดที่ดี เดี๋ยวผมลองเอาไปหารือกันดูครับ

ป๋าๆท่านใดมีไอเดีย แนวทาง รูปแบบ ผมรบกวนเสนอที่กระทู้นี้เลยนะ (ขออนุญาตนะครับ ป๋า Chai.Ry)

สาธุ สาธุขอบคุณ ครับป๋า Tokky รบกวนด้วยครับ  :Dตอนนีผมติดอย่างนี้อยู่ ยังมองไกลๆๆอาจไม่เห็น  แต่ขอ ติดไปพลางๆก่อน รออันใหม่ ที่ออกแบบจากบ้านหลังนี้ ครับ  good good

หน้า

หลัง

nortirut
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:52:03 am »

ผมมี ไอเดียละครับ  ส่วนมากวิทยุเราจะไม่ค่อยได้ใช้ ใช่ป่ะครับ (เพราะของผมไม่ชัดเอาซะเลย) เราหาทำที่เสียบเสาวิทยุดีไหมครับ เห็นชัดดี
แต่ว่าก็ต้องมีแม่งานอีกละครับ ที่ต้องหาออกแบบ และแหล่งผลิตอีก 
ปล.ผมไม่ดราม่านะครับ แนะนำเฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 12:14:55 pm โดย nortirut » บันทึกการเข้า
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 06:22:09 pm »

มารอชมด้วยครับ +1 red heart red heart
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:26:31 pm »

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับผม น่าจะมี Sticker คลับติดด้านหน้านะครับ
เพราะวันนี้ช่วงเช้า ผมเจอน้องปาสีบอนเงิน ขับสวนกัน ตรงถนนเลียบทางรถไฟ ด้านหลังโรงพยาบาลรามาฯ
ตอนด้านหน้านะ ก็ลุ้นว่าจะเป็นสมาชิกในคลับไหมหว่า.... (หยิบโทรสับเตรียมเลย)  พอเห็นด้านหลังปุ๊บ ช่าย..เลย เห็นขอบโลโก้สีส้ม ๆ
แต่เจ้ากำ มอเตอร์ไซด์ ดันมาบังอีก พอเห็นชัด ๆ ก็ข้ามทางรถไปไปฝั่งนู้นซะแล้ว   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หยิบโทรสับ ถ่ายรูปไม่ทันเลย ว่าจะจับปามาโชว์สะหน่อย   Cheesy Cheesy Cheesy Cool

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 03:16:43 am »

D :Dขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์ ข้อมูลและสนับสนุน ในการติดอะไรสักอย่างที่ ด้านหน้ารถ    จะได้รู้ว่าเป็นป๋าๆๆในคลับหรือเปล่า สิ่งที่เห็นคือ
   ... เสาอากาศ  ไฟหน้า กระจังหน้า  ป้ายทะเบียน  และ Sticker หน้ารถ หรืออื่นๆๆ  ที่จะทำให้รู้อยู่ในคลับเรา  ขอแนวคิดเพิ่มเติมครับ good เพื่อให้ทาง ฝ่ายบรืการ web นำไปออกแบบ พร้อมกับ เสื้อ หมวก พวงกุญแจ ไดอารี่ ผ้าพันคอ  ไฟฉาย นาฬิกา  ผ้าเช็ดหน้า  และอื่นๆๆ อีกมากมายที่จะมา พวกเราได้ใช้ ในปี 55 ครับ Huh?

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 08:32:40 am »

ขอเป็นสติ๊กเกอร์คาดกระจกหน้าไปเลยครับ เห็นกันชัดเจน สวยงามด้วยครับ แถมใช้เป็นแถบบังแดดได้ด้วย

good good good

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:08:01 am »

เผื่อพื้นที่ของ sensor น้ำหน้ากระจกด้วยนะครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 12:20:44 pm »

ผมขอเสนอเป็นแบบ logo ยึดติดที่หน้ากระจังครับ ดูมีระดับดี  Cheesy
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:19:51 pm »

ผมขอเสนอเป็นแบบ logo ยึดติดที่หน้ากระจังครับ ดูมีระดับดี  Cheesy

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Patum370
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:56:09 pm »

คล้ายกับแบบของ ร.ย.ส.ท. ก็ดี

ขับช้าลง ใจเย็นขึ้นเยอะ
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:04:44 pm »

คล้ายกับแบบของ ร.ย.ส.ท. ก็ดี
เห็นด้วยเหมือนกันครับ น่าจะดูไม่เกะกะกระจกหน้าบดบังทัศนวิสัย ติดกระจังก็ดี เอาแบบชัดเจน  like

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์