Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดัง แกร๊กๆ ที่บริเวณประตูหน้าด้านคนขับ  (อ่าน 7292 ครั้ง)
wat swiz
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 07:27:05 pm »

ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์ดีๆ สู่ครอบครัว Pajero sport
ขอบคุณบ้านหลังนี้จริงๆ ผมรู้สึกอบอุ่นทุกครั้งที่เข้ามาในบ้านหลังนี้ขอบคุณ Pajerosport-thailand.com ครับ สาธุ สาธุ สาธุ red heart red heart red heart like like like
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 02:56:04 pm »

ของผมก็ดังนะครับ บริเวณเสา B ว่างๆ จะเข้าไปให้ศูนย์แก้ไขให้ซะหน่อย
jabmak
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 05:23:08 pm »

ผมเป็นฝั่งคนนั่งครับ ไม่รู้จะแก้ยังงัยทุกวันนี้ก้อพยายามทำใจครับ ไม่อยากรื่อมากเดี๋ยวจะบานปลายครับ
wat swiz
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:50:15 pm »

สำหรับป๋าท่านใดที่แก้ปัญหานี้ได้ ก็ดีใจด้วยครับ ส่วนผมเข้าเช็คที่สศูนย์มา ตอนแรกหาย
แต่พอวิ่งออกจากศูนย์มาได้ครึ่งทาง อั๊ยยยะ มันกลับมาเป็นอีกแล้ววววว  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
kae worapong
1537
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:23:59 pm »

ลองเอาจาระบีทาตรงต่ำแหน่งกลอนปิดเปิดประตูและตรงที่เหล็กล๊อคประตูดูครับ.. Smiley
Takob_RY
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:14:27 pm »

ของผมก็เป็นครับ เสียงดังมากเหมือนมีอะไรสีกัน เจอสาเหตุแล้ว
  กันสาดที่ติดมาไปเบียดกับตัวถังส่วนบนตรงกรอบประตู ไปให้ร้านทึ่ศูนย์เขาจ้างติดมา
แกะออกแล้วติดใหม่ เผื่อช่องไฟจากกรอบตัวถัง 3 mm.  หายสนิทเลย
ลองไปสำรวจดูนะครับเผื่อว่ามาจากสาเหตุเดียวกันกับผม
wat swiz
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 06:53:08 pm »

เสียงหายไปแล้วคร้าาบบบบ ดีใจมากก วันนี้เข้าเช็คที่ศูนย์สุธร ศรีนครินทร์
ช่างแก้ไขตรงซีลยางขอบประตู(ใช้คีมบีบร่องให้แคบลง)แล้วลองขับ test ดู ปรากฎว่าเงียบกริบ ไม่มีเสียงให้รำคาญใจอีกแล้ว
ป๋าท่านใดที่ยังแก้ไม่ได้ ลองเข้าไปเช็คที่ศูนย์นี้ดูนะครับ เผื่อว่าจะเป็นจุดเดียวกับรถผม อีกอย่างทางศูนย์ก็บริการดีด้วยครับ good good good good good good good
 like like like like like like like like like like red heart red heart red heart red heart
tadajung
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 11:11:08 pm »

like  ขอผมก้อดังนะครับ  ประตูหลังซ้ายครับ  แต่พอลองเอามือกดเพทกันรอยเบ้าจับประตู  ไม่มีเสียงเลยครับ  !!!!  ผมว่าจะถอดออก  แต่ไม่รู้จะแกะกาวสองหน้า 3M ออกยังไงดีเพราะแน่นมาก  ป๋าท่านใดมีวิธีดีดีแนะนำผมด้วยครับ  ขอบคุณครับ   สาธุ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์