Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาดีจริงมั้ยแนดนำหน่อยค่ะอยากได้  (อ่าน 3726 ครั้ง)
Nattapattah
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 08:44:48 am »

รบกวนแนะนำด้วยจะขายคันเดิมแล้วซื้อน้องปาแล้วเอาป้ายแดงไปติดแก๊สแต่ห่วงว่าประกันรถใหม่จะหมดสิทธิ  และน้องปาดีจริงมั้ยปกติขับ honda ห่วงเรื่องศูนย์ด้วยว่าจะบริการไม่ดีเหมือนศูนย์  honda  ขอบคุณค่ะ
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 09:00:26 am »

ศูนย์ฮอนด้า จะต้อนรับ และบริการดีมากครับ ศูนย์มิตซู จะสู้ไม่ได้เลยครับ
น่าจะมีการพัฒนาขึ้นอีกสักนิดนึงจะเยี่ยมมากเลยครับ

ส่วนตัวรถเองก็ใช้ได้ดีครับ คุ้มค่ากับราคารถครับ

เรื่องติดแก๊ส ต้องบอกว่าน้องปาออกแบบมาให้เอื้ออำนวยกับการติดแก๊สเลยล่ะครับ ติดง่ายมากครับ

เรื่องประกัน ถ้าติดแก๊สก็จะหมดประกันในส่วนของเครื่องยนต์ครับ

teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:30:04 am »

ชอบอะไรในตัวปาเจโรสปอร์ต หากชอบจริงแล้ว ข้อจำกัดอื่นๆ ก็จะรับได้เอง รวมทั้งศูนย์บริการ
360GT
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 12:27:25 pm »

ใช้ ฮอนด้า รุ่นไหนอยู่ครับ ถ้าเป็นเก๋ง ความรู้สึกในการขับขี่ค่อนข้างแตกต่างกันอยู่มาก หารถทดลองขับดูก่อนครับ ถ้าชอบ ก็จัดเลย เรื่องกวนใจต่างๆสามารถแก้ไขได้ พรรคพวกในบ้านนี้พร้อมให้คำปรึกษาและช่วยเหลืออยู่เสมอ

ก่อนหน้านี้ ผมมีเก๋งคัน กระบะคัน สลับกันใช้ พอเห็นปาฯแล้วอยากได้ เลยขายทั้งสองคัน มาซื้อปาฯ ก็มีความสุขดี ตอนนี้เข้าปีทีสามแล้วครับ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:02:39 am »

ตอนนี้ผมใช้ทั่งน้องปาและน้องตี้ฮองด้า ก็ต่างกันที่0สู้ฮองด้าไม่ได้จิงๆส่วนอื่นก็แทบไม่ต่างกัน ขึ้นอยู่กับการใช้งานมากกว่าว่าซื้อรถแบบไหนเพื่ออะไรผมใช้ปาเพื่อออก ตจว. ใช้น้องตี้ส่งลูกไป รร.หรือหาลูกค้าไนตัวเมิองที่รถติดเยอะๆ

Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:18:21 am »

เรื่องศูนย์มิตซูดีๆก็มีเยอะครับ แต่อาจไม่เท่าโตโยต้ากับฮอนด้า อันนี้ต้องยอมรับกัน แต่ก็ไม่ขนาดโหลยโท่ยทั้งหมดพอคบหาได้

ส่วนเรื่องแก๊ส เห็นหลายคนพูดไว้ ถ้าคิดติดแก๊สเครื่องของมิตซูกันโตโยต้านี่คบหาได้เลย 

ส่วนเรื่อฟิลลิ่งในการขับ บอกไม่ได้ครับต้องไปลองtest drive ดูเองว่าใช่เปล่า  Cool
เกณฑ์สมาชิกไปช่วยกันนั่งให้เต็มรถ เลยแล้วให้คะแนนกัน หลายๆหูหลายๆตานี่ละชัวร์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:24:49 am โดย Paje » บันทึกการเข้า
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:31:44 pm »

เรื่องศูนย์มิตซูดีๆก็มีเยอะครับ แต่อาจไม่เท่าโตโยต้ากับฮอนด้า อันนี้ต้องยอมรับกัน แต่ก็ไม่ขนาดโหลยโท่ยทั้งหมดพอคบหาได้

ส่วนเรื่องแก๊ส เห็นหลายคนพูดไว้ ถ้าคิดติดแก๊สเครื่องของมิตซูกันโตโยต้านี่คบหาได้เลย 

ส่วนเรื่อฟิลลิ่งในการขับ บอกไม่ได้ครับต้องไปลองtest drive ดูเองว่าใช่เปล่า  Cool
เกณฑ์สมาชิกไปช่วยกันนั่งให้เต็มรถ เลยแล้วให้คะแนนกัน หลายๆหูหลายๆตานี่ละชัวร์

เห็นด้วยครับ ไปลองหลายๆรุ่น หลายๆค่ายเทียบกันครับ เอาที่เราและสมาชิกในบ้านให้คะแนนมากที่สุด
ก็เลือกอันนั้นเลยครับ ผมก็ทำแบบนั้น สุดท้ายก็มาลงเอยกับปา V6 เพราะจริงๆก็ไม่ค่อยสนใจศูนย์เท่าไหร่ เพราะ
พอจะดูแลตัวเองได้ครับ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์