Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Front DVD 2Din ของ V6 มีปัญหาครับ เวลาเล่นแผ่น เดี๋ยวดัง เดี๋ยวเบา รถ1เดือนครับ  (อ่าน 1277 ครั้ง)
Jackkiko
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 09:32:30 am »

พอดีรถเพิ่งรับมา1 เดือนครับ
เวลาเล่นแผ่น DVD Concert เสียงดังปกติ  จะมีบางช่วงเสียงเบาลง  ประมาณว่าจากเสียง Volume เบอร์ 14 ลดลงอยู่ประมาณ Volume 5  แบบนี้ครับ ประมาณ 3-4วินาที แล้วค่อยดังขึ้นใหม่ มาอยู่ระดับเดิม

เป็นอยู่บ่อยมาก  ประมาณว่าเพลง 1เพลง 3นาที  เป็นอยู่ 7-8ครั้ง

เพื่อนนั่งไปด้วย อายมากครับ  กะจะโชว์รถคันละล้านกว่า  กลายเป็นเครื่องเสียงเดี๋ยวดัง เดี๋ยวเบา  เสียอารมณ์ ไปเลย

อีกอย่างครับ เสียงดังๆเบาๆ แบบนี้ เวลา เปิดเครื่องเสียง แล้วเปลี่ยนโหมดมาเป็น Navigator แล้วเอามีไปกดบางปุ่มของ NAvi เช่นปิดบนสุดมุมซ้ายของจอ เสียงก็เบาลง แล้วก็ดังขึ้น

ไม่แน่ใจว่าแบบนี้ ปกติมั้ยครับ  หรือ  ผมต้องไป Set ตรงไหน

ขอคำแนะนำด้วยครับ   ส่วนตัวผมว่าน่าจะเป็นที่ Front ไม่เกี่ยวกับ ลำโพง  เพราะ กดบางปุ่มที่ Navi ก็เสียงเบาลง แล้วดังขึ้น คล้ายๆกันนี่เเหละครับ
anuchit02
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 10:06:12 am »

ตั้งเสียงของ navi ให้เป็นศุนย์ครับ เพราะว่า default น่าจะ setting เป็นแบบ mixed มา
bang332
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 07:36:48 pm »

ตอนแรกผมก็งงนึกว่าเครื่องเล่นเสีย เวลา navi มันจับสัญญาณได้รึอะไรก็แล้วแต่ที่มันจะออกเสียงเตือน มันจะเบาเสียงเครื่องเล่นของเราครับ อาจจะตั้งเป็น MIX ก็ได้ครับ มันจะไม่เบาเครื่องเล่นเรา แต่มันจะพูดแทรกเลย
anuchit02
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 11:20:41 am »

ตอนนี้ย้ายตัวรับ GPS จากปกติจะอยู่หลังเครื่องเล่นเรา เอามาไว้ที่กระจก ....ขอบอก..จับสัญญาณโครตไวเลยครับ ตอนแรกกะจะซื้อตัวรับใหม่อยู่แล้วเชียว...ประหยัดตังค์อีกล่ะ ยอดเยี่ยม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์