Languages
หน้า: 1 ... 37 38 39 40 41 42 43 44 [45] 46 47 48 49 50 51 52 53 ... 185   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***สวัสดี...ปาปักษ์ใต้...***  (อ่าน 704350 ครั้ง)
pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« ตอบ #660 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:41:02 am »

ร่องรอยของน้ำท่วมที่ตรังที่ผ่านมา ต้นยาง ต้นปาล์มบางส่วนโดนน้ำท่วมจนตาย

กลับมาถึงบ้านแล้ว ยังไม่หนำใจ ขอเล่นต่อ

หลังจากเล่นน้ำจนเป็นที่พอใจแล้ว ก็ขึ้นไปดูสัตว์ต่อ

Full Member

« ตอบ #661 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:42:48 am »

วันที่ 14 หลังจากพลาดท่า ไม่ได้กินติมซำไปแล้ว มาลองอีกรอบ

มาถึงตรังแล้ว ไม่เห็นหมูย่างเมืองตรัง ก็ยังไงอยู่

สุดท้ายมาถึง ร้านก็ยังปิดอยู่ เลยต้องกินร้านอื่นแทน แถมมาเช้ากว่าเมื่อวาน มาถึงตั้งแต่หกโมงครึ่งกว่า ๆ ติมซำร้านอื่นก็ยังหมด

ออกมาถ่ายรูปที่ทางเข้าตลาด

หลังจากกินอาหารเสร็จแล้ว ก็เตรียมตัวไปเที่ยวกันคับ วันนี้ต้องเที่ยวให้เต็มที่
ไปพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ ที่ราชมงคล

ออกมาดูโชว์แมวน้ำ

หลังจากจบโชว์แล้ว จิง ๆ นักท่องเที่ยวออกกันหมดแล้ว แต่เด็ก ๆ ยังยืนดูอยู่ พอดีกับพนักงานเอาลูกแมวน้ำออกมาให้อาหาร ก็เลยจัดให้เด็ก ๆ ซะหน่อย

คนเล็กใจกล้าหน่อย เข้าไปจับ แต่ก็ยังจับแบบกล้า ๆ กลัว ๆ

Full Member

« ตอบ #662 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:46:05 am »

หลังจากจบโชว์แล้ว เด็ก ๆ เกิดอยากนั่งรถพาชมวิทยาเขต ก็จัดให้ซะหน่อย

มัคคุเทศประจำทริปนี้ เห็นขนาดตัวแล้ว กลัวรถไปไม่ไหวเหมือนกัน

เคยสงสัยเหมือนกัน ว่าวิทยาเขตนี้ มีเรียนการท่องเที่ยวและโรงแรม แล้วจะมาปฏิบัติงานจิงที่ไหน ก็มาถึงบางอ้อ ภายในวิทยาเขต ได้ทำการเปิดรีสอร์ตไว้ แต่เป็นที่รู้จักกันไม่มากนัก ราคาไม่แพง

หลังจากนั่งรถเที่ยวทั่ววิทยาเขตแล้ว ก็ขับรถพาเด็ก ๆ มาที่หาดวิวาห์เจ้าสมุทร หาดนี้จิง ๆ อยู่ในพื้นที่ของวิทยาเขต

หาดนี้น้ำตื้นมาก เดินออกไปประมาณห้าร้อยเมตร น้ำยังแค่หัวเข่าเอง

ปูเสฉวนยังมีอยู่มากมาย

เด็ก ๆ จับปูอย่างสนุกสนาน

หลังจากออกมาจากหาดราชมงคลแล้ว ก็ขับรถไปทางหาดปากเมง เพื่อไปยังน้ำพุร้อนควนแดง ระหว่างทางลูกสาวเกิดเปลี่ยนใจ อยากปล่อยปูเสฉวน เลยแวะหาดใกล้ ๆ กับอุทยานแห่งชาติเจ้าไหม หาดนี้ สภาพยังดีอยู่ น้ำก็ค่อนข้างจะตื้น

คนโตเริ่มกลัวหลังจากโดนวัวรุมล้อมรอบรถ บีบแตรเรียก ดีนะวัวไม่ตกใจกลัวมาชนรถ

หลังจากออกเดินทางใหม่อีกรอบ กว่าจะเจอร้านอาหารที่เปิดขาย ก็หิวกันแทบแย่

รูปนี้เป็นรูปสุดท้่ายของ 450 D ของผม หลังจากเกิดอุบัติเหตุ
อุ้มลูกสาวข้ามธารน้ำร้อน โดยข้ามตามก้อนหินที่โผล่พ้นน้ำ จิง ๆ ก็มีตะไคร่อยู่พอควร ข้ามไปรอบแรกเสร็จแล้ว เด็ก ๆ เกิดไม่ถูกใจ ก็เลยอยากไปอีกฝั่ง
รอบแรกก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก แต่มารอบหลังนี่ซิ ลูกสาวเกิดโยกตัว ตอนข้ามอยู่กลางลำธาร
เลยทำให้ลื่นล้ม หัวเข่าแตกทั้งสองข้าง กับ มือขวา เป็นแผลถลอก ส่วนลูกสาว ผมใช้มือซ้ายอุ้มอยู่ และตัวเค้าก็เหนี่ยวเกาะคอผมไว้แน่น เลยไม่เป็นอะไร
กว่าลูกสาวจะโหนตัวลงจากคอได้ ถึงได้รู้สึกว่าน้ำมันร้อนเหลือเกิน ส่วนกล้อง ตกลงไปในเลน จิง ๆ สภาพไม่ได้เปียกไร ผมก็เช็ด เก็บไว้อยู่สองวัน แล้วลองเปิดดู ก็เปิดไม่ติด
ไว้สัปดาห์นี้ ค่อยพาเข้าศูนย์ แต่เย็นนี้ ว่าจะลองหมกถังข้าวสารดูก่อน เพื่อจะหาย

หลังจากร่วงลงไปในน้ำ ก็เลยเปิดห้องอาบน้ำ อาบน้ำร้อนรักษาแพลแทน
Full Member

« ตอบ #663 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:48:19 am »

วันที่ 15 ว่าจะไปเที่ยวหาดใหญ่กัน งวดนี้ได้กินติมซำตามที่อยากกิน แต่ต้องมากินถึงทับเที่ยง

พึ่งจะเคยใช้กล้องจากโทรศัพท์ถ่ายเป็นครั้งแรก รู้สึกไม่ประทับใจเป็นอย่างมาก เลยไม่ได้ถ่ายอะไร อยากให้หนอนหายเร็ว ๆ จัง

วันที่ 16 ไม่ได้ไปเที่ยวไหน ได้แต่ขึ้นไปดูที่สวนยาง

สวนข้าง ๆ หันมาปลูกปาล์มซะแล้ว

หันไปทางไหน ก็มีแต่ต้นยาง ทางก็ชัน

รูปปิดท้าย เป็นรูปตัวต้นเหตุให้กล้องไปสู่สุขคติ

เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #664 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:53:13 am »

น่าอจิฉาจัง....ครอบครัวหนุกหนาน ....

คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #665 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:22:24 pm »

หวัดดีครับ ไปซะหลายที่เลย.....วันที่ 15 ผมออกจากหาดใหญ่ช่วงบ่ายๆกลับกระบี่ กลับเส้นทางตรัง แซงรถปาทองแบบในรูปเลยมีแร็คคาเหมือนเลยตรงช่วงก่อนขึ้นเขาพับผ้าคุ้นมากน่าจะเป็นคันนี้ สังเกตุด้านหลังไม่มีสติกเกอร์เลยไม่ได้ทักทาย จอดซื้อหมอนทองตรงเขาพับผ้ายังแอบมองเลยว่าใช่สมาชิกเราหรือเปล่า......เห็นจอดแวะซื้อของด้วยช่วงใหนหว่าเลยแยกพัทลุงมาแล้ว เห็นมีสาวๆลงมาด้วย เลยไม่ทักดีกว่ากลัวงานเข้า อิ อิ Cheesy
อ่อลืมบอกผมขับน้องปาสีขาวครับด้านหลังมีสติกเกอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 12:32:23 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Full Member

« ตอบ #666 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:40:20 pm »

หวัดดีครับ ไปซะหลายที่เลย.....วันที่ 15 ผมออกจากหาดใหญ่ช่วงบ่ายๆกลับกระบี่ กลับเส้นทางตรัง แซงรถปาทองแบบในรูปเลยมีแร็คคาเหมือนเลยตรงช่วงก่อนขึ้นเขาพับผ้าคุ้นมากน่าจะเป็นคันนี้ สังเกตุด้านหลังไม่มีสติกเกอร์เลยไม่ได้ทักทาย จอดซื้อหมอนทองตรงเขาพับผ้ายังแอบมองเลยว่าใช่สมาชิกเราหรือเปล่า......เห็นจอดแวะซื้อของด้วยช่วงใหนหว่าเลยแยกพัทลุงมาแล้ว เห็นมีสาวๆลงมาด้วย เลยไม่ทักดีกว่ากลัวงานเข้า อิ อิ Cheesy
อ่อลืมบอกผมขับน้องปาสีขาวครับด้านหลังมีสติกเกอร์ครับ
แวะเข้าไปในปั๊มแถวเลยแยกพัทลุงมาแล้วคับ พอดีมีหลานไปด้วยนะคับ แต่ติดสติกเกอร์ไว้คับ แต่ยังไง ปาทองไม่ค่อยมีใครใช้หรอกคับ น่าจะเป็นคันของผม
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #667 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:47:15 pm »

แวะเข้าไปในปั๊มแถวเลยแยกพัทลุงมาแล้วคับ พอดีมีหลานไปด้วยนะคับ แต่ติดสติกเกอร์ไว้คับ แต่ยังไง ปาทองไม่ค่อยมีใครใช้หรอกคับ น่าจะเป็นคันของผม
ใช่เลยเห็นแล้วแว๊บๆ ผมมัวมองแต่ด้านหลังขวา แต่ของท่านติดด้านซ้าย ขออภัยด้วยครับไม่ได้ทักทาย แบบวัยรุ่นขับเร็วเลยมองไม่ค่อยถนัด  Cheesy Cheesy

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Full Member

« ตอบ #668 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:04:44 pm »

ใช่เลยเห็นแล้วแว๊บๆ ผมมัวมองแต่ด้านหลังขวา แต่ของท่านติดด้านซ้าย ขออภัยด้วยครับไม่ได้ทักทาย แบบวัยรุ่นขับเร็วเลยมองไม่ค่อยถนัด  Cheesy Cheesy
ผมติดของบ้านเก่าที่หลังซ้าย ส่วนบ้านใหม่หลังขวาคับ แต่ยังไม่ได้ติดชุดที่สั่งไปคับ
Big boy
Founder
Hero Member

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #669 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 07:45:19 am »

สวัสดีครับปาปักษ์ใต้ ที่น่ารักทุกๆ ท่านครับผม...  สาธุ

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
wanton NO.41
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #670 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 07:48:24 am »

สวัสดีครับปาปักษ์ใต้ ที่น่ารักทุกๆ ท่านครับผม...  สาธุ

ตื่นเช้าจังนะค่ะ
Big boy
Founder
Hero Member

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #671 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:07:45 am »

ปรกติครับคุณปุ๊ อยู่ที่ออฟฟิศแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบ

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Full Member

« ตอบ #672 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:30:50 am »

ปรกติครับคุณปุ๊ อยู่ที่ออฟฟิศแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบ
ป๊าบอยนี่ถึงออฟฟิศพอ ๆ กับผมเลย
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #673 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:33:36 am »

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #674 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:14:22 am »

สวัสดีคร๊าบบบบบ...ป๋าๆทุกท่าน สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: 1 ... 37 38 39 40 41 42 43 44 [45] 46 47 48 49 50 51 52 53 ... 185   ขึ้นบน
  พิมพ์