Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PHOTO SENSER AIR น้องปาปี 2012 มีติดมาให้รึเปล่าครับ  (อ่าน 6501 ครั้ง)
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:26:36 pm »

ผมถาม Sale ที่ศุนย์บ่อวินชลบุรี ยังไม่รู้จักเลยครับ Tongue Tongue

เชลล์ผมเค้าก้อไม่รู้จักเช่นกันคับป๋า   hi

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 11:16:43 am »

ขอบคุณทุกท่านครับ ตกลงว่าคือต้องติดก็จะดีกว่าใช่มะคับ ตอนออกรถจะได้ให็เซลล์ติดไว้ให้เลย  เอ...ไม่รู้จะพอขอเป็นของแถมเพิ่มเติมได้อีกป่าว จากในใบจองที่เราจ่ายเงินไปแล้วอ่ะคับ
ผมขอเป็นของแถมเลยครับ ระบุในใบจองไว้จะได้ไม่สามารถปฏิเสธได้ ราคาประมาณ 3 ร้อย
ใส่แล้วผมว่าดีครับ กลางวันแดดจัดเย็นจัด กลางคืนไม่มีแดดเย็นน้อยลง

คือผมจองไปแล้วหน่ะซิครับ แล้วไม่ทราบว่าไอตัวนี้มันค่อนข้างสำคัญ เด๋วก่อนได้รถคงต้องอ้อนเซล์ให้แถมดีกว่า ตอนนี้ไม่อยากจะโทรไปอ้อน เพราะเด๋วกลัวเซลล์หมั่นไส้ตัดรถให้ท่านอื่นก่อน555 แค่รอได้รถนี่ก็ลากเลือดละค้าบ  แต่ถ้าไม่แถมก็ซื้อเองก้ได้ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

photo sensor ยังไม่ถึงกับว่าขาดไม่ได้ครับ แต่มีไว้ก็ดี

แต่อันที่ผมเห็นว่าค่อนข้างสำคัญเลยคือกรองแอร์ครับ อย่าลืมติดนะครับ ราคา 500 กว่าบาท  Smiley
ป๋าอ๊อดครับ กรองแอร์ อยู่ตรงไหนครับ
แล้วถ้าจะติด ต้องซื้ออะไรประกอบบ้าง  รถปี12  Satu
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 06:56:50 pm »

เพิ่งไปติดมา ค่าของลด10% + ค่าแรง 200.- = ห้าร้อยกว่าบาท ตอนแรกกะจะทำเอง แต่นึกอีกทีเดี๋ยวที่บ้านจะถามอีกว่ารถคันตั้งล้านกว่ายังจะมาแกะอะไรเล่นอีก  ใส่แล้วระบบแอร์ Auto ทำงานดีขึ้น/เย็นเร็วขึ้นครับ กลางวันปรับ 24-25 ก็เย็นเหลือๆแล้วครับ ก่อนติดต้อง 22-23 ถึงจะรู้สึกว่ามันเย็น ถ้าอากาศร้อนๆหน่อยบางทีต้องเปิด mode manual เลยไม่งั้นเย็นไม่ทันครับ
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:58:11 pm »

จากที่คิดว่า ได้รถมาจะเอาไปให้เขาติดให้ ตอนนี้อ่าน DIY ป๋าอยากทำเองซะแร้ว  Cheesy

Photo Senser & Air Con. Filter จะลองแคะๆ แกะๆ ดูเองท่าจะสนุกปนเสียวไม่น้อย  big smile

ผมก็ว่าจะลองทำเองก่อนครับ Photo Senser, สวิทคุมเครือ่งเสียง, กรองแอร์นี้ ยังหากระทู้ DIy ไม่เจอเลยย   เหอะ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 08:16:14 am »

มีก็ดีครับ เบิกศูนย์ เเล้วให้ใส่พร้อมกรองเเอร์เล้ยยย

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์