Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปาชนมาแล้ว.....ฮือๆๆ แนะนำที่ซ่อมหน่อยครับ  (อ่าน 1824 ครั้ง)
aroonk
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:13:01 pm »

พาน้องปาไปชนมาครับ พอดีเจอวัยรุ่น ขับรถกะบะเมามาเลี้ยวตัดหน้า ชนไปซะ แต่ผมขับมาเร็วมาก(ตัวอย่างไม่ดี ไม่แนะนำนะครับ)ประมาณ160 ทางตรง ถนนโล่ง ปกติไม่ขับเร็วครับ วันนั้นไม่รู้เป้นไง แต่ก็แสดงถึงสมรรถภาพของรถ ที่ผมต้องหักเลี้ยวกระทันหัน และหักพวงมาลัยกลับก่อนจะเบรค มิฉะนั้นรถคงเหิรฟ้าไปอีกฝั่งถนนแน่ๆ ตรงนี้รู้สึกว่ารถควบคุมได้ดีครับ

ยังไงก็ตามต้องพาน้องปาไปทำ แนะนำที่ไหนดีครับ ประกันของโตเกียวซ่อมห้างครับ จุดที่เปลี่ยนเป็นกันชนหน้าที่เป็นชุดแต่งZercon ด้วยครับ ยังงี้ทางศูนย์จะเปลี่ยนให้เลยไหมครับ  บ้านอยู่แถววัชรพลครับ มีคนแนะนำที่มิตซูศุนย์รามอินทรา กม.8 อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆครับ  ขอบคุณครับ
oOvOo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:57:04 pm »

ต้องบอกอย่างนี้นะครับ ว่าผมเคยมีประสบการโดนชนมา ประกันก็จะมาสำรวจความเสียหายก่อน นะครับ
ว่ามีไรเสียต้องเปลียนบ่าง ก็เปลียนให้ครับ แต่ที่เปลียนเป็นชุดแต่งนอกเหนือตัว รถเดิม ๆ ประกันจะถามว่า
ได้จ่ายเบี้ยเพิ่มเพื่อรับความคุมครองหรือเปล่า ถ้าให้เข้าใจง่ายๆ ก็เราติดอะไรมาในวันรับรถเพิ่มไหม่ ต้องแจ้ง
ประกันจ่ายเบี้ยเพิ่มเพื่อให้ได้รับการคุมครองเพิ่มครับ ถ้าเราเป็นฝ่ายถูกไม่เป็นไรครับ ถ้าเราเป็นฝ่ายผิดไม่ต้อง
คิดมากครับ ออกเงินเองสถานเดียวครับอันนี้ในกรณีไม่ได้แจ้งประกันเพิ่มนะครับ
aroonk
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:59:53 pm »

รถผมเป็นฝ่ายถูกครับ ยังงี้เขาจะเปลี่ยนให้เป็นเหมือนเดิมใช่ไหมครับ มีศูนย์ไหนแนะนำไหมครับ
xline
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 07:36:08 pm »

ของผมก็ชนมอไซร์มาครับ เปลี่ยนแค่กันชน กรอบไฟตัดหมอก ตัวฉีดน้ำล้างไฟหน้า ตอนแรกก็ดีใจหน่อยที่ได้ซ่อม o แต่ที่ไหนได้ครับ แจ้งซ่อมไปตั้งแต่ปลายเดือน ก ค  ตอนนี้เดือน ม ค  อีกปีแล้ว อะไหล่ยังมาไม่ครบเลยครับ อยากบอกว่าถ้าไม่รีบใช้รถก็ซ่อม o ละกัน แต่ถ้ารีบใช้ละก็ลองหาอู่ข้างนอกดีกว่านะครับ.. ( มิตซูเค้าเน้นการขาย เท่านั้นครับ )
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์