Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องทีวีครับ  (อ่าน 3588 ครั้ง)
PHUSANA
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:09:43 am »

คือว่ามันเปิดยังไงครับ ไม่ทราบจริงๆ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:14:17 am »

ไม่เข้าใจคำถามแต่พอจะเดา ๆ ครับ  ป๋ารุ่น GT ใช่ไหมครับ
1. เอานิ้วกดที่หน้าจอสักพักครับ หน้าจอจะขึ้นสีฟ้า (สีเหมือนพื้นเว็บบ้านนี้แหละครับ)  จะมีคำถามให้เราเลือกเราก็กด YES
2. หลังจากนั้นก็เลือกเมนูว่าจะใช้อะไรเดิม ๆ เราก็ใช้อยู่อันเดียวครับ DVD กดไปที่ไอค่อนนี้เลย  ส่วนถ้าเราเล่นเพลงแล้วเปิดหน้าจอก็สั่งงานจากหน้าจอได้ครับ  แต่ควบคุมที่พวงมาลัยมันกว่าเยอะ 555
3. ตั้งค่าวัน เวลา และวันที่จากหน้าจอได้เลยครับ  ปดไปที่ตั้งต่า setup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 11:16:46 am โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
PHUSANA
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:17:03 am »

ขอบคุณครับ รุ่นGTครับ DVD เล่นได้ครับแต่ ทีวีช่องปกติ เปิดไม่เจอเลยครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:18:53 am »

ขอบคุณครับ รุ่นGTครับ DVD เล่นได้ครับแต่ ทีวีช่องปกติ เปิดไม่เจอเลยครับ

เปิดก็ไปใหนไม่ได้ครับ เพราะเป็นหน้าจอแสดงผลเฉย ๆ ครับ ป๋าอยากดูต้องติดตั้งจูนเนอร์ ทีวีเพิ่มครับผม ไม่แพงครับ  หรือจะติดจานดามเทียมก็ได้ครับ 
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:21:46 am »

เปิดก็ไปใหนไม่ได้ครับ เพราะเป็นหน้าจอแสดงผลเฉย ๆ ครับ ป๋าอยากดูต้องติดตั้งจูนเนอร์ ทีวีเพิ่มครับผม ไม่แพงครับ  หรือจะติดจานดามเทียมก็ได้ครับ 

ตามป๋านายไปครับ ต้องซื้อเสาร์อากาศและจูนเนอร์เพิ่มครับ หรือติดจานดาวเทียม เป็นน้องปามีจุก 
PHUSANA
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:57:11 am »

อ๋อครับ รบกวนแนะนำ การติดตั้งและอุปกรณ์ จูนเนอร์ให้หน่อยครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:25:24 am »

ของผมติดตั้งแต่ออกมาจากศูนย์tv tunerกับจอเพดานของzulexตอนนี้ดูช่อง 3 5 7 9 nbt tpbs เป็นลูกน้ำแบบมาทั้งบึงเลยแทบดูไม่ได้ ตอนออกรถใหม่ๆนี่ก็okอยู่อะคับ ตอนนี้ถ้าจะดูก็dvdอย่างเดียว คาดว่าเจ้าตัวรับสัญญาณที่อยู่นอกตัวรถคงกลับบ้านไปแล้วไว้ว่างๆจะเอาไปให้ศูนย์zulexดูซักหน่อยแอบสังเกตุว่าอยู่ติดกับศูนย์นครชัยเลย หึหึ

tawaan2011
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:34:56 pm »

ของผมติดตั้งแต่ออกมาจากศูนย์tv tunerกับจอเพดานของzulexตอนนี้ดูช่อง 3 5 7 9 nbt tpbs เป็นลูกน้ำแบบมาทั้งบึงเลยแทบดูไม่ได้ ตอนออกรถใหม่ๆนี่ก็okอยู่อะคับ ตอนนี้ถ้าจะดูก็dvdอย่างเดียว คาดว่าเจ้าตัวรับสัญญาณที่อยู่นอกตัวรถคงกลับบ้านไปแล้วไว้ว่างๆจะเอาไปให้ศูนย์zulexดูซักหน่อยแอบสังเกตุว่าอยู่ติดกับศูนย์นครชัยเลย หึหึ
ของผมก้อดูม่ายได้คับรบกวนป๋าๆทุกๆท่านที่ได้แก้ปัญหานี้แล้วมาช่วยกันตอบทีคับ. ขอบเตียงไว้ล่วงหน้าคร๊าบ สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์