Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม ป๋าๆหน่อยครับ V6 มี tv tuner มาให้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3717 ครั้ง)
may18
Jr. Member
**

like: 25

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 12:04:18 pm »

คือ พึ่งออก v6 เมื่อวันที่ 1 พ.ย ทีผ่านมานี้เองครับ  แตยังดูทีวีไม่ได้  ถามเซลบอกว่าต้องติด tv tuner เพิ่ม

แต่พออ่านในนี้ บางท่านบอกว่ามี tv tuner มาแล้ว  เพียงแต่หาสาย หรือ เสา มาต่อ 

ขอทราบจากป๋าๆทั้งหลายว่า  V6

1.ต้องหา tv tuner  มาใส่เพิ่มหรือไม่

2.หรือมาให้แล้ว  ติดตั้งแต่เสาทีวีพอ

3.สำหรับไว้ดูตอนรถวิ่งต้องปลดล็อคด้วยหรือไม่ครับ  เพราะอ่านในคู่มือยังงงๆ  ตัวหนังสือก็เล็ก ไม่เห็นใจคนสายตายาวเลย อ่านตรงส่วน dvd ดูไม่ได้ต้องจอด ดึงเบรคมือถึงดุได้ครับ  แต่ไม่ทราบว่าส่วน tv เหมือนกันหรือเปล่า

ภาพยืมมาครับจากกระทู้อื่น   แต่หน้าจอ  และหน้าคุ่มือแบบนี้เลย

ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ

amprayong
Newbie
*

like: 2

" V6 In Klang ID:1827 "

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:09:40 pm »

...สำหรับเครื่องเล่น G9 ที่มากับตัว V6 เรานั้นมีจูนเนอร์มาในตัวแล้วครับ เพียงแต่ต้องเพิ่มเสารับสัญญาณเข้าไป แล้วนำแจ็คที่พร้อมกับเสาเสียบเข้าที่ด้านหลังเครื่องเล่นครับ
แต่เวลาเลือกซื้อเสาอากาศ ควรเลือกซื้อแบบที่มีบูสช่วยดึงสัญญาณก็จะยิ่งดีครับ แต่ส่วนใหญ่ขณะรถวิ่งรับสัญญาณไม่ค่อยได้ครับ ยิ่งออกชนบทจอดเฉยๆยังหาไม่เจอเลย....
แต่เคยลองใน กทม. ชัดเจนหลายช่องครับ...  ลองดูครับ...

" ผมชื่อนายแอมป์ อยู่ระยองครับ..091-9825466 "  ID Line: 0919825466  คร้าบบบ
may18
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:23:48 pm »

ขอบคุณครับ   เพราะเซลดันบอกว่าไม่มีตัวกล่อง tv tuner แต่พออ่านในนี้ยืนยันว่ามี  ขาดแต่เสา  

พอแนะนำลักษณะแบบเสาที่มีคุณภาพ รวมถึงแหล่งที่พอหาซื้อ ติดตั้งได้หรือไม่ครับ  ในเขต กทม.ฝั่งเหนือ หรือ แถบรังสิต

ความชัดคงไม่หวังเท่าไรครับ  เพราะก่อนหน้านั้นใช้ space wagon ก็ภาพมาๆหายๆ  แต่อาศัยได้ฟังเสียงข่าวไปเรื่อยๆ  แฟนขับครับ

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
desperado3334
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 08:12:06 am »

...สำหรับเครื่องเล่น G9 ที่มากับตัว V6 เรานั้นมีจูนเนอร์มาในตัวแล้วครับ เพียงแต่ต้องเพิ่มเสารับสัญญาณเข้าไป แล้วนำแจ็คที่พร้อมกับเสาเสียบเข้าที่ด้านหลังเครื่องเล่นครับ
แต่เวลาเลือกซื้อเสาอากาศ ควรเลือกซื้อแบบที่มีบูสช่วยดึงสัญญาณก็จะยิ่งดีครับ แต่ส่วนใหญ่ขณะรถวิ่งรับสัญญาณไม่ค่อยได้ครับ ยิ่งออกชนบทจอดเฉยๆยังหาไม่เจอเลย....
แต่เคยลองใน กทม. ชัดเจนหลายช่องครับ...  ลองดูครับ...
ยืนยันตาม ป๋าแอมป์ครับ
 yes!!  yes!!

ปาขาว บ้านฟ้า ลำลูกกา 3.0 V6
may18
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 10:22:59 am »

ขอบคุณครับ
may18
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:08:36 pm »

ตกลงวันนี้ไปทำมาแล้วครับ  ในชุดเครื่องเสียงมี tv tuner มาให้แล้ว ไม่ต้องติดเพิ่ม  เอาแค่เสาอากาศต่อก็ดู tv ได้เลย  พร้อปลดล็อค เรียบร้อยครับ

ยังสงสัย เหตุผลใด มิตซู ไม่ติดเสาอากาศให้ลูกค้ามาเลย  ทำไมต้องให้ลูกค้าลำบากลำบนดิ้นไปหาเสาอากาศเองก็ไม่รู้

ส่วนเรื่องล็อคหน้าจอยังพอเข้าใจเป็นเรื่องความปลอดภัยแล้วลูกค้าเอาไปแก้เองก็แล้วแต่   แต่เรื่องเสาอากาศคิดยังไงก็ยังไม่เข้าใจ ครับ
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 01:57:42 pm »

ตกลงวันนี้ไปทำมาแล้วครับ  ในชุดเครื่องเสียงมี tv tuner มาให้แล้ว ไม่ต้องติดเพิ่ม  เอาแค่เสาอากาศต่อก็ดู tv ได้เลย  พร้อปลดล็อค เรียบร้อยครับ

ยังสงสัย เหตุผลใด มิตซู ไม่ติดเสาอากาศให้ลูกค้ามาเลย  ทำไมต้องให้ลูกค้าลำบากลำบนดิ้นไปหาเสาอากาศเองก็ไม่รู้

ส่วนเรื่องล็อคหน้าจอยังพอเข้าใจเป็นเรื่องความปลอดภัยแล้วลูกค้าเอาไปแก้เองก็แล้วแต่   แต่เรื่องเสาอากาศคิดยังไงก็ยังไม่เข้าใจ ครับ

ติดที่ร้านไหน ค่าใช้จ่ายกี่บาทครับ
มีรูปเสาที่ติดไหมครับ ติดตำแหน่งไหน
แล้วการใช้งานเป็นยังไงบ้าง สัญญาณชัดไหมครับ
may18
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 03:15:55 pm »

ไปเดินแถวเซียร์ครับ  ติดที่นั่นเลย  จริงๆช่างแนะนำแบบเสารูปตัว V แปะด้านนอกตัวรถ  ผมคิดว่าไม่สวย  เลือกเอาแบบเสาลวดยาวตามแนวด้านขอบบนของกระจกในรถ  และติดหลังฟิล์ม  (ตอนออกรถมาติดฟิล์มมาเลยครับ)    600 บาท  ที่เลือกแบบนี้เพราะเคยใช้ space wagon แปะแบบนี้แต่เป็นเส้นบางๆและแปะก่อนค่อยติดฟิล์มก็รับชัดดีครับ

ปรากฎว่าวิ่งมาถึงแถวๆหลักสี่เริ่มสัญญานขาดๆหายๆครับ  แต่หากวิ่งช้าหรือจอดรับได้ดี  หากระยะรัศมีไม่เกินหลักสี่รับค่อนชัดและชัดไปเรื่อยๆ

ยังคิดว่าจะไปเปลี่ยนแบบ V แปะด้านนอกรถอยู่เหมือนกัน  ราคาใกล้เคียงกันครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์