Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกมิจฉาชีพหลวกลวงใช้ห้องพักไปแอบอ้างหากิน  (อ่าน 6756 ครั้ง)
puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 04:47:35 pm »

เพื่อน ๆ สมาชิกปาเจโร่ทุกท่านครับ
           ผมประกอบธุรกิจห้องพักซื่อสัตย์สุจริตต่อลูกค้ามาตลอดที่ทำการค้า แต่มีใครคนหนึ่งครับ(ซึ่งผมก็รู้)จู่ ๆ มาแอบอ้างเอาชื่อที่พักผมและชื่อผมไปเสนอให้กับลูกค้าทั่วไปผ่านทางอินเตอร์เนทในงานคอนเสริตมันใหญ่มาก ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 10 - 11 ธค นี้ โดยให้โอนเงินผ่านบัญชี ธ ไทยพาณิชย์ เลข บ/ช 1172574698 ชื่อบัญชี สุนันท์  แซ่โซว ในราคาห้อง 1500 -1600 บาท/คืน โดยนำภาพอาคารหอพักที่ผมโพสไว้ในกระทู้ห้องพักปากช่องสำหรับสมาชิกปาเจโร่ไปแอบอ้างให้ลูกค้าที่สนใจได้ชมภาพกัน  ซึ่งมันภาพห้องพักของผมชัด ๆ มันทำได้ แล้วมันทิ้งเบอร์ไว้ให้ติดต่อ  0820782909 แต่ก่อนหน้านี้มันทำแสร้งโทรมาหาห้องพักแล้วสอบถามข้อมูลจริงจากผมและภรรยา จนได้ข้อมูลที่ต้องการแล้วก็นำไปบรรยายต่อให้ลูกค้าทราบ อ้ายคนประเภทมันหากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น  ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลเพื่อจัดการกับอ้ายคนพวกนี้ จะได้ไม่มีใครหลงกลเป็นเหยื่อมันอีกครับ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 04:54:53 pm »

เพื่อน ๆ สมาชิกปาเจโร่ทุกท่านครับ
           ผมประกอบธุรกิจห้องพักซื่อสัตย์สุจริตต่อลูกค้ามาตลอดที่ทำการค้า แต่มีใครคนหนึ่งครับ(ซึ่งผมก็รู้)จู่ ๆ มาแอบอ้างเอาชื่อที่พักผมและชื่อผมไปเสนอให้กับลูกค้าทั่วไปผ่านทางอินเตอร์เนทในงานคอนเสริตมันใหญ่มาก ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 10 - 11 ธค นี้ โดยให้โอนเงินผ่านบัญชี ธ ไทยพาณิชย์ เลข บ/ช 1172574698 ชื่อบัญชี สุนันท์  แซ่โซว ในราคาห้อง 1500 -1600 บาท/คืน โดยนำภาพอาคารหอพักที่ผมโพสไว้ในกระทู้ห้องพักปากช่องสำหรับสมาชิกปาเจโร่ไปแอบอ้างให้ลูกค้าที่สนใจได้ชมภาพกัน  ซึ่งมันภาพห้องพักของผมชัด ๆ มันทำได้ แล้วมันทิ้งเบอร์ไว้ให้ติดต่อ  0820782909 แต่ก่อนหน้านี้มันทำแสร้งโทรมาหาห้องพักแล้วสอบถามข้อมูลจริงจากผมและภรรยา จนได้ข้อมูลที่ต้องการแล้วก็นำไปบรรยายต่อให้ลูกค้าทราบ อ้ายคนประเภทมันหากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น  ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลเพื่อจัดการกับอ้ายคนพวกนี้ จะได้ไม่มีใครหลงกลเป็นเหยื่อมันอีกครับ

อืมส์ จัดเต็มไปเลยครับ สมัยนี้ทำกันเยอะครับแบบนี้ เอาใจช่วยครับ red heart red heart red heart
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 05:23:10 pm »

จัดชุดใหญ่เลยครับป๋า เชือดไก่ให้ลิงดู จะได้ไม่มีใครกล้าทำอีก yes!! yes!! yes!!

จุ๊กกรู้
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 10:31:03 am »

สารพัดวิธีจริงๆ มารสังคม

TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 10:44:56 am »

สารพัดวิธีจริงๆ มารสังคม

แย่มากกกก คนประเภทนี้ควรเข้าไปอยู่ในคุกซะ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 10:49:15 am »

มารสังคมแบบนี้ ต้องจัดการขั้นเด็ดขาดครับ

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:07:17 pm »

มาเล่าความคืบหน้าครับ ผมได้นำหลักฐานเข้าแจ้งความเพื่อดำเนินคดี ซึ่งผมคาดว่าเมื่อถึงวันที่ 10 ธค น่าจะมีเจ้าทุกข์คงมาแสดงตัวขอเข้าห้องพักอย่างแน่นอน และเพื่อแสดงความบริสุทธ์ของเจ้าของสถานที่เองด้วยว่าผมมิได้มีส่วนรู้เห็นหรือเกี่ยวข้องกับบุคคลดังกล่าวที่แอบอ้างนำชื่อห้องพักผมไปใช้หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง  เหมือนคู่กรณีรู้ตัวและสำนึกผิดครับโทรมาสารภาพผิดถึงการกระทำอ้างว่าเขาทำไปเพราะความคึกคะนอง  ต้องการเงินใช้ไปเที่ยวงานคอนเสริต ผมควรจะเชื่อมันดีมั้ยครับเนี่ย ตอนทำไม่คิดผมจะเอาคืนบ้างกลับมาอ้อนวอนสารภาพผิด เขาบอกว่ามีลูกค้าสนใจมากแต่ยังไม่มีใครโอนเงินเข้ามา  ผมยังไม่ปักใจเชื่อครับรอถึงวันงานจริง ๆ น่าจะมีคำตอบที่ชัดเจนกว่านี้  แจ้งหลอกลวงฉ้อโกงทำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์อีกกระทงเป็นไงครับ  ใครมีความคิดเห็นเกี่ยวกับเคสนี้เสนอเพื่อเป็นประโยชน์แก่สังคมได้รับรู้ทันพวกมิจฉาชีพกลุ่มนี้ได้นะครับ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:45:59 pm »

มาเล่าความคืบหน้าครับ ผมได้นำหลักฐานเข้าแจ้งความเพื่อดำเนินคดี ซึ่งผมคาดว่าเมื่อถึงวันที่ 10 ธค น่าจะมีเจ้าทุกข์คงมาแสดงตัวขอเข้าห้องพักอย่างแน่นอน และเพื่อแสดงความบริสุทธ์ของเจ้าของสถานที่เองด้วยว่าผมมิได้มีส่วนรู้เห็นหรือเกี่ยวข้องกับบุคคลดังกล่าวที่แอบอ้างนำชื่อห้องพักผมไปใช้หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง  เหมือนคู่กรณีรู้ตัวและสำนึกผิดครับโทรมาสารภาพผิดถึงการกระทำอ้างว่าเขาทำไปเพราะความคึกคะนอง  ต้องการเงินใช้ไปเที่ยวงานคอนเสริต ผมควรจะเชื่อมันดีมั้ยครับเนี่ย ตอนทำไม่คิดผมจะเอาคืนบ้างกลับมาอ้อนวอนสารภาพผิด เขาบอกว่ามีลูกค้าสนใจมากแต่ยังไม่มีใครโอนเงินเข้ามา  ผมยังไม่ปักใจเชื่อครับรอถึงวันงานจริง ๆ น่าจะมีคำตอบที่ชัดเจนกว่านี้  แจ้งหลอกลวงฉ้อโกงทำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์อีกกระทงเป็นไงครับ  ใครมีความคิดเห็นเกี่ยวกับเคสนี้เสนอเพื่อเป็นประโยชน์แก่สังคมได้รับรู้ทันพวกมิจฉาชีพกลุ่มนี้ได้นะครับ

รอวันงานก็ดีครับ ถ้าไม่มีปัญหา ก็ขึ้นอยู่กับป๋าที่จะต้องเลือก ว่า จะให้จบแบบไหน ถ้าอยากเห็นหน้าเค้าก็ รอให้เค้าได้รับหมายเรียกจากตำรวจก่อน คิดว่าหลังจากแจ้งความไม่น่าจะเกิน 1 เดือน เค้าก็จะได้รับหมาย ก็ไปดูหน้าดูตาหรือไกล่เกลี่ยกันได้ตอนนั้น (ความคิดเห็นจากประสบการณ์อันน้อยนิดครับ)  สาธุ
O'Pa562
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:08:08 am »

หลังจากนั้นเป็นไงต่อครับ....
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:42:13 pm »

ผบ  บอกให้ยกผลประโยชน์ให้จำเลยครับ อย่าผูกเวรกรรมต่อกันครับ  Cheesy

Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:55:11 pm »

ผบ  บอกให้ยกผลประโยชน์ให้จำเลยครับ อย่าผูกเวรกรรมต่อกันครับ  Cheesy

จบอย่างพระเอกมากครับ

ขออย่าให้มีใครคิดทำอะไรไม่ดีอีกแล้วกันครับ
 Satu
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:15:19 pm »

yes!! yes!! yes!! yes!! yes!! yes!! yes!!
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:40:49 am »

จบอย่างพระเอกมากครับ

ขออย่าให้มีใครคิดทำอะไรไม่ดีอีกแล้วกันครับ
 Satu
ภาวนาให้เป็นอย่างนั้นครับป๋า

Tong
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:59:08 am »

ส่วนมาก  ุผบ.มักจะแบบนี้ประจำคือไม่ต้องกการมีเรื่องยืดยาวขึ้นโรงพักหลายรอบกว่าจะจบ
และใอีกอย่างกลัวไอ้พวกนี้มาแก้แค้นภายหลัง

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 09:19:56 am »

ไอ้พวกนี้มันเชี่ยได้ใจจริงๆไปเลย จัดเลยครับป๋า....
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์