Languages
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 143   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...แก็งค์ถ่ายรูป...  (อ่าน 696234 ครั้ง)
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:50:00 pm »

ไปเที่ยวมาคับ...ทริปขนอม
รุปนี้ฝีมือ ผบ.ผมคร๊าบบบบ

ส่วนอันนี้ฝีมือผมเองคร๊าบบบ

ทั้งป๋าทั้ง ผบ. ถ่ายมาสวยเลย...ลองย่อให้ได้ขนาด 800x600 ดูครับจะยิ่งสวยขึ้น

@แชมป์ สาวๆตรึมเลยนะ

๑ ป๋ารินทร์ พระจันทร์งามครับชัดเจบมากกก

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:56:32 pm »

ก่อนอื่น น้องแชมป์ ...จัดทริป ขอบอก.. อิอิ จัดไป... เดียวหาคนไปไม่ยาก อิอิ..

ป๋า Gen_Kb สวยมาก..ขอบอก..ที่พัก สระว่ายน้ำ..โอ้ย อยากไป อยากไป...ต้นมะพร้าวโดดเดี่ยวยังจัดว่างมาน่าชมเลยขอบอก
สระว่ายน้ำน่าเล่นจริงๆ นะเนี้ย...

ส่วนพระจันทร์ ป๋า ผมว่าเกือบเห็นสิ่งมีชีวิตแล้วนะนั้นอะ.. ใกล้มากครับ.. แหล่ม...

เสาร์อาทิตย์นี้ไปถ่ายรูปเล่นที่ไหนดี.... Grin Grin
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:57:40 pm »

ก่อนอื่น น้องแชมป์ ...จัดทริป ขอบอก.. อิอิ จัดไป... เดียวหาคนไปไม่ยาก อิอิ..

ป๋า Gen_Kb สวยมาก..ขอบอก..ที่พัก สระว่ายน้ำ..โอ้ย อยากไป อยากไป...ต้นมะพร้าวโดดเดี่ยวยังจัดว่างมาน่าชมเลยขอบอก
สระว่ายน้ำน่าเล่นจริงๆ นะเนี้ย...

ส่วนพระจันทร์ ป๋า ผมว่าเกือบเห็นสิ่งมีชีวิตแล้วนะนั้นอะ.. ใกล้มากครับ.. แหล่ม...

เสาร์อาทิตย์นี้ไปถ่ายรูปเล่นที่ไหนดี.... Grin Grin

มีของป๋า Biggun ไงครับ อิ อิ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:52:31 am »

ขอบคุณป๋าวินคับ...วิชาดีได้มาจากในนี้แแหละคับ(บ้านนู้น) Kiss Kiss

ขอบคุณคับป๋าต็อกกี้_ที่แนะนำ Cry Cry

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:30:45 am »

ขอบคุณป๋าวินคับ...วิชาดีได้มาจากในนี้แแหละคับ(บ้านนู้น) Kiss Kiss

ขอบคุณคับป๋าต็อกกี้_ที่แนะนำ Cry Cry

ถ่ายไปเรื่อยๆ ป๋า สังเกตุ ภาพที่สวย ภาพที่ชอบ..ส่วนใหญ่คือภาพนั้น ลงตัว..
ดูแล้วไม่รก..ดูแล้วเกิดอารมณ์ คนถ่าย อยากถ่ายทอดอะไร..
ความสวย..ความงาม... วิว กว้างๆ ..หรือ detail เล็กๆ..
เน้น ของใหญ่ ดูแล้วอลัง..หรือดูแล้ว wow.. เล็กจริงๆ ..
ดูแล้วเศร้า อารมณ์คล้อยตาม...

หลังจากถ่ายภาพมาสักพัก... เราไม่ถ่ายแค่ว่าสวย..แต่มีจุดประสงค์ในการถ่ายด้วย..อิอิ จะได้พัฒนา...
มาการวางแผน... ทำไม pro ได้ภาพสวยๆ ..
เขาเฝ้ารอ..เดินสำรวจพื้นที่..หาเวลาที่ดีที่สุด... แล้วค่อย set ถ่าย ถ่าย ห้านาที หรือ สิบห้านาที ภาพออกมา ดีกว่า
ถ่ายเป็นชั่วโมงก็มี....  Grin Grin
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:36:49 am »

ถ่ายไปเรื่อยๆ ป๋า สังเกตุ ภาพที่สวย ภาพที่ชอบ..ส่วนใหญ่คือภาพนั้น ลงตัว..
ดูแล้วไม่รก..ดูแล้วเกิดอารมณ์ คนถ่าย อยากถ่ายทอดอะไร..
ความสวย..ความงาม... วิว กว้างๆ ..หรือ detail เล็กๆ..
เน้น ของใหญ่ ดูแล้วอลัง..หรือดูแล้ว wow.. เล็กจริงๆ ..
ดูแล้วเศร้า อารมณ์คล้อยตาม...

หลังจากถ่ายภาพมาสักพัก... เราไม่ถ่ายแค่ว่าสวย..แต่มีจุดประสงค์ในการถ่ายด้วย..อิอิ จะได้พัฒนา...
มาการวางแผน... ทำไม pro ได้ภาพสวยๆ ..
เขาเฝ้ารอ..เดินสำรวจพื้นที่..หาเวลาที่ดีที่สุด... แล้วค่อย set ถ่าย ถ่าย ห้านาที หรือ สิบห้านาที ภาพออกมา ดีกว่า
ถ่ายเป็นชั่วโมงก็มี....  Grin Grin
Cry Cry Cry Cry Cry Cry....คับอาจาร์ย.... Kiss Kiss Kiss

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:25:30 pm »

โห่ทำซึ่งหรือ โกรธเราเปล่าเนี้ย..อิอิ..น้ำตานอง ท่วมเต็มบอร์ดแล้วพี่น้องครับ..
555

แวะมาขั้นรายการ..เดียว กระทู้ชวนเที่ยวกระบี่จะไหลยาว..อิอิ   Grin Grin
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:27:51 pm »

โห่ทำซึ่งหรือ โกรธเราเปล่าเนี้ย..อิอิ..น้ำตานอง ท่วมเต็มบอร์ดแล้วพี่น้องครับ..
555

แวะมาขั้นรายการ..เดียว กระทู้ชวนเที่ยวกระบี่จะไหลยาว..อิอิ   Grin Grin
ซึ่งคับป๋าวิน..ใครจะโกรธอาจาร์ยได้ละคับ  Kiss Kiss Kiss
ป๋าวินว่างมาได้นะคับ Grin Grin Grin

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:49:23 pm »

555

ซึ่งคับป๋าวิน..ใครจะโกรธอาจาร์ยได้ละคับ  Kiss Kiss Kiss
ป๋าวินว่างมาได้นะคับ Grin Grin Grin

อยากไปเที่ยวมากมาย... จะหาเวลาไปให้ได้ครับ...
อืม..ผมเปล่าเป็นอาจาร์ยนะ.. ผมถ่ายยัง snake snake fish fish อยู่เลย... Grin
longbo_arpache
Newbie
*

like: 1

น้องปาสปอตสีขาวววว

« ตอบ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:29:27 pm »

เด๊วหลังสอบมาลงให้ชมอีกรอบนะค๊าบ อิอิ มีแต่พอทเทรท ฮ่าๆๆๆๆ

สิ่งที่ทนที่สุด คือ "หน้า"
สิ่งที่กล้าที่สุด คือ "ใจ"
สิ่งที่ไวที่สุด คือ "ปาก"
สิ่งที่มากที่สุด คือ "อารมณ์"
สิ่งที่คมที่สุด คือ "คำพูด"
Biggun191
Newbie
*

like: 0

==ชีวิตใหม่==

« ตอบ #295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:36:57 pm »

พาน้องซังมาทักทายป๋าๆ  Shocked :-X คอนเซ็ปต่อไป
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:46:45 pm »

สนุกใหญ่เลยนะป๋า biggun

เสาร์นี้ป๋า ยุ่งหละซิครับ....  Grin Grin
Biggun191
Newbie
*

like: 0

==ชีวิตใหม่==

« ตอบ #297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:49:25 pm »

ชิวๆแถวสมุทรสาคร ตอนเที่่ยงๆผมนั่งอยู่ร้านกาแฟป๋าแหละ
พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:52:49 pm »

ขากลับจากไปบ้านแม่ยาย

ดอกกล้วยไม้บ้านแม่ยาย
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 06:55:33 pm »

ขากลับจากไปบ้านแม่ยาย

ดอกกล้วยไม้บ้านแม่ยาย

แจ่มจริงๆๆ....... Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 143   ขึ้นบน
  พิมพ์