Languages
หน้า: 1 ... 55 56 57 58 59 60 61 62 [63] 64 65 66 67 68 69 70 71 ... 143   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...แก็งค์ถ่ายรูป...  (อ่าน 695974 ครั้ง)
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #930 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:52:08 pm »

ป๋า Jacky บ้าเห่อ ลูกมากๆ อิอิ...ฮามาก... แซวป๋าเล่น ชอบๆ ...เอามาอีก วันละรูป ถ้ามาอาทิตย์หละหน ก็ต้องอย่างน้อยๆ 5 รูป เข้าใจหรือเปล่า อิอิ...

ป๋า jacky อุปกรณ์ไม่ต้องเพิ่มแล้วป๋า น่าจะแหล่มแล้วนะ ครับ...อิอิ..เบื่ออะไร เหวี่ยงมาทางนี้ ผมรับเองนะ...   Cheesy Cheesy
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #931 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:53:06 pm »

อยากจะอวดรูปบ้าง แต่ upload ไม่ได้ (file ขนาดเล็กกว่า 150 kB)
ต้องทำอย่างไรอะ

ผมแนะนำให้ upload file จากที่อื่น คือที่เว็ปที่ให้บริการอัพโหลดครับ เ่ช่น http://photobucket.com/ อันนี้ผมแนะนำเพราะใช้อยู่
พออัพโหลดเสร็จก็นำโคด ที่ได้ มาแปะที่กระทู้ครับ ข้อดี คือ ไม่ทำให้หนักเว็บเรา และก็ไม่ต้องลดคุณภาพของรูปจนเหลือ 150k ครับ ลองดูนะครับ
jacky
Full Member

« ตอบ #932 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:56:55 pm »

ป๋า Jacky บ้าเห่อ ลูกมากๆ อิอิ...ฮามาก... แซวป๋าเล่น ชอบๆ ...เอามาอีก วันละรูป ถ้ามาอาทิตย์หละหน ก็ต้องอย่างน้อยๆ 5 รูป เข้าใจหรือเปล่า อิอิ...

ป๋า jacky อุปกรณ์ไม่ต้องเพิ่มแล้วป๋า น่าจะแหล่มแล้วนะ ครับ...อิอิ..เบื่ออะไร เหวี่ยงมาทางนี้ ผมรับเองนะ...   Cheesy Cheesy

ป๋ิาวิน ผมเพิ่งได้ flash 580 ที่เสีย แล้วเอาไปซ่อมครับ ที่ตอนถ่ายงานที่ the circle ครับป๋า ติดบ้างไม่ติดบ้าง
ส่งศูนย์ สาธร ไม่เสียค่าใช้จ่ายเลย ใช้งานได้ดีแล้ว ศูนย์เค้าน่าจะเปลี่ยนขั้วสัมผัสให้ด้วยนะ  ฝากถึงป๋าๆ ทั้งป๋าลุ้น ป๋าวิน ป๋าต็อก หรือท่านอื่นๆ ที่ใช้ flash รุ่นเดียวกับผม
ถ้ามีอาการเหมือนผม รีบส่งศูนย์เลยนะครับ ก่อนหมดประกัน จะได้ไม่เสียค่าใช้จ่าย อิอิ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #933 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:06:23 pm »

ผมก็ชอบถ่ายรูปแต่ประมาณว่าใช้โทรศัพท์ถ่ายบ้างใช้กล้องดิจิตอลทั่วๆไปถ่ายบ้างตามประสาเก็บไว้ดูเล่นไม่กล้าเอามาโชว์อ่ะคับ..และได้มาเห็นรูปที่พวกป๋าๆถ่ายกันสวยๆทั้งนั้นเลยเข้ามาดุแล้วก็มีความสุข..ผ่อนคลายดีคับ
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #934 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:32:44 pm »

ป๋ิาวิน ผมเพิ่งได้ flash 580 ที่เสีย แล้วเอาไปซ่อมครับ ที่ตอนถ่ายงานที่ the circle ครับป๋า ติดบ้างไม่ติดบ้าง
ส่งศูนย์ สาธร ไม่เสียค่าใช้จ่ายเลย ใช้งานได้ดีแล้ว ศูนย์เค้าน่าจะเปลี่ยนขั้วสัมผัสให้ด้วยนะ  ฝากถึงป๋าๆ ทั้งป๋าลุ้น ป๋าวิน ป๋าต็อก หรือท่านอื่นๆ ที่ใช้ flash รุ่นเดียวกับผม
ถ้ามีอาการเหมือนผม รีบส่งศูนย์เลยนะครับ ก่อนหมดประกัน จะได้ไม่เสียค่าใช้จ่าย อิอิ

แจ่มเลยป๋า แต่ก่อนผมใช้.. 400D มีปัญหาเหมือนป๋านี้แหละ ติดบ้างไม่ติดบ้าง... แต่ผมมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย...
หัวเสียบ Horse Shoe นี้แหละ มันไม่แน่... ซ่อม หรือไงเนี้ย..แล้วก็ใช้ได้ดีเหมือนกัน....

สรุปเป็นได้สองอย่างไม่ที่ flash เอง ก็ horse shoe ครับผม...ขอบคุณครับป๋า Jacky สุดหล่อ อิอิ   Cheesy Cheesy Cheesy
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #935 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 05:56:16 pm »

ผมก็ชอบถ่ายรูปแต่ประมาณว่าใช้โทรศัพท์ถ่ายบ้างใช้กล้องดิจิตอลทั่วๆไปถ่ายบ้างตามประสาเก็บไว้ดูเล่นไม่กล้าเอามาโชว์อ่ะคับ..และได้มาเห็นรูปที่พวกป๋าๆถ่ายกันสวยๆทั้งนั้นเลยเข้ามาดุแล้วก็มีความสุข..ผ่อนคลายดีคับ

อย่าได้กลัวครับที่นี่ไม่กัด ฮ่าๆ
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #936 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 06:03:49 pm »

ป๋า jacky อุปกรณ์ไม่ต้องเพิ่มแล้วป๋า น่าจะแหล่มแล้วนะ ครับ...อิอิ..เบื่ออะไร เหวี่ยงมาทางนี้ ผมรับเองนะ...   Cheesy Cheesy

ส่งศูนย์ สาธร ไม่เสียค่าใช้จ่ายเลย ใช้งานได้ดีแล้ว ศูนย์เค้าน่าจะเปลี่ยนขั้วสัมผัสให้ด้วยนะ  ฝากถึงป๋าๆ ทั้งป๋าลุ้น ป๋าวิน ป๋าต็อก หรือท่านอื่นๆ ที่ใช้ flash รุ่นเดียวกับผม

ขอบคุณครับป๋า Jacky ตอนนี้ใช้น้อยเลยยังไม่ค่อยเกเร.....ถ่ายรูปเด็กเยี่ยมมากเลยครับ

ป๋าวินอยากยืมไฟป๋ามาหัดถ่ายจัดแสงมั่งอ่ะ อิอิพ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Hero Member

« ตอบ #937 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 06:25:04 pm »

อย่าได้กลัวครับที่นี่ไม่กัด ฮ่าๆ
Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
nansuperhero
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #938 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:05:45 pm »

@ป๋า jacky  พูดถึงอุปกรณ์แล้วเขินคับ   victory

body เป็น 450D ครับ

ส่วนเลนส์ นอกจากเลนส์คิดติดกล้องมาตอนซื้อแล้ว (ใช้จนจะพังแล้วครับ อิอิ)

ไวด์ผมใช้ tokina 11-16 ตัวนี้โปรดครับ  แนะนำสำหรับคนกำลังหาเลนส์ไวด์

มี fix อีกสองตัว ก็ 50 กับ 100 มาโคร ตัวหลังนี้ผมว่าถ่ายพร้อทเทรดสวยมากๆ  ขนาดผมนานๆถ่ายที (เพราะถ่ายไม่ค่อยเป็น อิอิ) ผมยังชอบเลย

เทเลก็ 70-200 f4 ครับ  อยากได้ตัว is แต่มะมีปัญญา  อิอิ  หมดแล้วคับ

ปล. ป๋า jacky น้องน่ารักมากครับ

@ป๋า ferGy ครับ .... ไม่ยอดฝีหรอกคับ  อาศัยปริมาณคับ  กดอย่างเดียว  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 09:12:24 pm โดย nansuperhero » บันทึกการเข้า
jacky
Full Member

« ตอบ #939 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:15:11 pm »

@ป๋า jacky  พูดถึงอุปกรณ์แล้วเขินคับ   victory

body เป็น 450D ครับ

ส่วนเลนส์ นอกจากเลนส์คิดติดกล้องมาตอนซื้อแล้ว (ใช้จนจะพังแล้วครับ อิอิ)

ไวด์ผมใช้ tokina 11-16 ตัวนี้โปรดครับ  แนะนำสำหรับคนกำลังหาเลนส์ไวด์

มี fix อีกสองตัว ก็ 50 กับ 100 มาโคร ตัวหลังนี้ผมว่าถ่ายพร้อทเทรดสวยมากๆ  ขนาดผมนานๆถ่ายที (เพราะถ่ายไม่ค่อยเป็น อิอิ) ผมยังชอบเลย

เทเลก็ 70-200 f4 ครับ  อยากได้ตัว is แต่มะมีปัญญา  อิอิ  หมดแล้วคับ

ปล. ป๋า jacky น้องน่ารักมากครับ

@ป๋า ferGy ครับ .... ไม่ยอดฝีหรอกคับ  อาศัยปริมาณคับ  กดอย่างเดียว  อิอิ

ถึงบอดี้จะไม่โหด แต่เลนส์นี้สิครบช่วง น่าใช้แล้วก็น่าสนุกมากๆครับ
ผมก็อยากได้100มาโครเหมือนกัน อิอิ
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #940 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:28:30 pm »

ป๋าต๊องสนใจอะไรเหรอ อิอิ ให้ช่วยไม๊ หลังไมค์ได้ อิอิ
seal_lee
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #941 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 09:55:55 am »

อยากจะอวดรูปบ้าง แต่ upload ไม่ได้ (file ขนาดเล็กกว่า 150 kB)
ต้องทำอย่างไรอะ

ผมแนะนำให้ upload file จากที่อื่น คือที่เว็ปที่ให้บริการอัพโหลดครับ เ่ช่น http://photobucket.com/ อันนี้ผมแนะนำเพราะใช้อยู่
พออัพโหลดเสร็จก็นำโคด ที่ได้ มาแปะที่กระทู้ครับ ข้อดี คือ ไม่ทำให้หนักเว็บเรา และก็ไม่ต้องลดคุณภาพของรูปจนเหลือ 150k ครับ ลองดูนะครับ

ขอบคุณครับ
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #942 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:39:30 pm »

ทายซิ ผบ.ใคร จากกล้อง Focus เพี้ยนครับ

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #943 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:00:51 pm »

เหตุเกิดที่เกาะสีชัง

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Hero Member

« ตอบ #944 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:02:39 pm »

ทายซิ ผบ.ใคร จากกล้อง Focus เพี้ยนครับ

like like like like like like like like like
หน้า: 1 ... 55 56 57 58 59 60 61 62 [63] 64 65 66 67 68 69 70 71 ... 143   ขึ้นบน
  พิมพ์