Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีค่ะ สอบถาม ปาปัตตานี ใครจองรถที่ปัตตานี ได้ของแถมกันเยอะมั้ยคะ  (อ่าน 38947 ครั้ง)
Mind_Melody
Jr. Member
**

like: 4

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 02:08:34 am »

สวัสดีค่ะ สอบถาม ปาปัตตานี ใครจองรถที่ปัตตานี อยากทราบว่าได้ของแถมกันเยอะมั้ย ได้อะไรกันมาบ้างคะ

เพราะว่าเราแทบไม่ได้อะไรเลย นอกจากของแถมเบื้องต้นอะค่ะ นอกเหนือจากนี้ ได้แค่กันสาดอย่างเดียวเองค่ะ ฮือๆๆ

จองกับเซลล์คนไหนกันบ้างคะ

Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 02:14:28 am »

ผมก็ออกรถที่มิตซูทักษิณ ปัตตานีเหมือนกันครับ
บอกตามตรง ไม่ได้อะไรที่นอกเหนือจากของแถม "ธรรมดา"
ผมเองได้กันสาดมา ก็คิดว่าหรูแล้ว ทีแรกไม่มีในรายการนะคับ
มาขอกันทีหลัง (โชคดีที่ยังได้ ฮึ!!)

ที่เหลือรอท่านต่อไปมาตอบนะครับ... สาธุ

ว่าแต่...อยู่ส่วนไหนของปัตตานีหรอครับ?? นานๆจะเจอคน 3 จว.ด้วยกัน ได้น้องปาแล้วอย่าลืมเข้าคลับด้วยนะครับ
พวกเรากำลังรวบรวมสมาชิกคลับใน 3 จว.ภต.กันอยู่น่ะ.. red heart red heart

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 02:26:41 am »

ค่ะ เซลล์บอกได้ของแถมแค่นี้จริงๆ ตามที่บริษัทกำหนด ไม่มีเพิ่มเติมจากนี้

เค้าบอกตรงๆ ว่าถ้าที่อื่นให้เยอะ ก็ถอนจอง แล้วไปศูนย์อื่นได้ค่ะ

เค้าแนะนำว่าถ้าศูนย์อื่นให้ของแถมเยอะจริงๆ มันก็คุ้มนะที่จะเปลี่ยน แถมบอกเป็นพี่ พี่ก็เปลี่ยน อิอิ

ไม่ทราบว่าได้รับรถภายในกี่เดือนคะ แล้วน้องปาพี่ สีอะไรคะ

*ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราอยู่แถวโคกโพธิ์ค่ะ จองปา เทา-ดำ ค่ะ (ไม่รู้สีจะสวยรึเปล่า อิอิ)  อีกประมาณ 3 เดือนค่ะกว่าจะได้
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 02:57:13 am »

ยินดีที่รู้จัก สาวสวยแห่งอ.โคกโพธิ์ครับ....
ของผมจองประมาณ 1 เดือนเดียวครับ แต่ก่อนหน้านั้นเซลล์บอกว่าประมาณ 2 เดือน
ด้วยความโชคดีหรือบังเอิญไม่ทราบ รถดันมาก่อนกหนด

น้องปาของผม รุ่น 2.5 GT 2WD สีดำครับ ก่อนจองได้เห็นสีรถจริงๆหรือยังครับ ถึงยังไม่แน่ใจว่าสีเทา-ดำ จะสวยหรือเปล่า อิอิ
น้องปา..สีไหนก็สวยครับ..มาถึงตอนนี้แล้วคิดยังงัยต่อครับ ว่าจะยังจองที่ปัตตานี หรือจะดูที่อื่น เผื่อว่าจะได้ของแถมถูกใจ

แต่สำหรับความคิดผมนะ ชั่วโมงนี้ นาทีนี้ รถแต่ละคัน กว่าจะได้มาค่อนข้างนานมาก 3 เดือนถือว่าธรรมดาไปแล้ว
สมาชิกคลับบางท่าน จอง 5-6 เดือนกว่าจะได้ก็มี พยายามหาศูนย์ที่คิดว่าสามารถหารถให้เราในเวลาที่สั้นที่สุดดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่รีบใช้รถก็ไม่ว่ากัน
ส่วนเรื่องของแถม ถ้าไม่ซีเรียสมากนัก บางอย่างเราอาจจะหามาจากข้างนอกมาเพิ่มได้อีกนิดหน่อย ส่วนผมก็หามาจากในคลับนี่แหละ เปรียบเทียบราคากันแล้ว
ยังถูกกว่าร้านประดับยนต์บางแห่งซะอีก ...ยังงัยก็ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการนะครับ
ทีนี้..ปา 3 จว.จะได้มีพรีเซ็นเตอร์สาวสวยกับเค้าซะที  Cheesy Cheesy red heart

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 03:07:33 am »

คิดว่าคงไม่เปลี่ยนใจแล้วละค่ะ วันจองโชคดี ได้เห็นค่ะ สีเทา-ดำ กำลังรอออกรถพอดีเลยค่ะ ได้เห็นเต็มตาเลย อิอิ

เราจอง 2.5 GT 2WD เหมือนกันค่ะ ก็ภาวนาให้ได้รถมาเร็วๆ ละค่ะทีนี้

* 555555 สาวสวย(ตรงไหน) รึเปล่าคะเนี่ย) แต่ก็ขอบคุณค่ะ ^__^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2012, 03:09:21 am โดย Mind_Melody » บันทึกการเข้า
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 03:16:06 am »

รุ่นเดียวกันซะด้วย red heart
วันก่อนเข้าเช็คระยะ 1,000 กิโล ได้มีโอกาสคุยกับเซลล์ที่ออกรถให้ (คุณนิรันดร์)
บอกว่าช่วงนี้รถอาจจะได้เร็วกว่าที่กำหนด เพราะเค้ากำลังจะสั่งมาสต๊อกก่อนวันรายอ
ที่จะมีอีกประมาณ 2 เดือนข้างหน้า เพราะช่วงนั้น ลูกค้าจะนิยมออกรถกันเยอะ

ให้กำลังใจนะครับ..ว่าคงอีกไม่นาน อาจจะไม่น่าถึง 3 เดือนด้วยซ้ำ
น้องปาเทา-ดำ ที่หมายปองไว้ ต้องมาแน่ๆหล่ะ

ป.ล. ผมชมตามเนื้อผ้า..และสายตาที่เห็นครับ  good

ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 10:31:12 am »

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราอยู่แถวโคกโพธิ์ค่ะ จองปา เทา-ดำ ค่ะ (ไม่รู้สีจะสวยรึเปล่า อิอิ)  อีกประมาณ 3 เดือนค่ะกว่าจะได้

ยินดีต้อนรับ  ปาเลดี้ ภาคใต้ ครับ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม สาธุ

ได้รถแล้วอย่าลืมสมัตรสมาชิกนะครับ  ตามลิงค์ครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=186.3015

ได้เลขสมาชิกแล้ว ก็สั่งสติ๊กเกอร์  ตามลิงค์มาครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=288.0

ทางเว็ปด์ มีกระทู้สำหรับ ปาเลดี้ด้วยนะครับ ตามลิงค์มาครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2246.0
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:52:48 pm »

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราอยู่แถวโคกโพธิ์ค่ะ จองปา เทา-ดำ ค่ะ (ไม่รู้สีจะสวยรึเปล่า อิอิ)  อีกประมาณ 3 เดือนค่ะกว่าจะได้

ยินดีต้อนรับ  ปาเลดี้ ภาคใต้ ครับ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม สาธุ

ได้รถแล้วอย่าลืมสมัตรสมาชิกนะครับ  ตามลิงค์ครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=186.3015

ได้เลขสมาชิกแล้ว ก็สั่งสติ๊กเกอร์  ตามลิงค์มาครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=288.0

ทางเว็ปด์ มีกระทู้สำหรับ ปาเลดี้ด้วยนะครับ ตามลิงค์มาครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2246.0

good good good  ครบถ้วนกระบวนความ  ป๋าปุ่นสุโค่ยยยย  victory
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:56:20 pm »

ผมเคยเข้าไปขอใบเสนอราคามาครับ ที่มิตซูปัตตานี
ของแถมก็ทั่วไปเหมือนเพื่อนและคุณ Mind ว่าล่ะครับ
ประกัน + พรบ
ฟิล์ม
กรอบป้าย
กันสาด
ผ้ายาง
น้ำมันอีก 500 รึเปล่า ไม่แน่ใจ จำไม่ได้แล้ว
ได้มาประมาณนี้อ่ะครับ  Shocked
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 05:08:52 pm »

ก๊อกๆ   สาธุ
Loving_unity
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:37:02 pm »

เมื่อวานเข้าไปสอบถามมาเหมือนกันค่ะ.
ของแถมที่เซลล์แนะนำ มี ประกันชั้นหนึ่ง พรบ ฟิล์มลามินา คิ้วกันสาด กรอบป้าย พวงกุญแจ น้ำมัน  ผ้ายาง   ขอจอติดเพดาน เซลล์หงายเงิบเลย.
เลยต่อรองเป็น ค่าจดทะเบียนให้แทน.  ถ้ามาจองจิง ๆๆ. จะ อาจมีบวกนั้น โน้นนี่.  ไม่รู้ว่าจิงมั้ย. ตอนนี้ก็ลองหาข้อมูลไปเรื่ิอยๆๆเหมือนกันค่ะ
แต่ความเห็นส่วนตัวนะคะ
คิดว่าที่นี่ รับรถได้เร็ว ดอกเบี้ยต่างจากกรุงเทพ .10บาท  ของแถมถ้าได้ตามนั้นจิงก็ไม่ต่างกันมากพอรับได้  แต่หากต้องเสียค่าใช้จ่ายไปรับรถถึงกรุงเทพ ก็น่าจะจ่ายเยอะอยู่พอตัว การจองใกล้ๆบ้าน จะสะดวกในการติดตาม และ รับ นะคะ
อยู่นราธิวาสค่ะ. คิดว่าสิ้นเดือนนี้จะเข้าไปคุย จริงๆจังๆๆ ต่อรองอีกสักหน่อยค่ะ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:43:41 pm »

เมื่อวานเข้าไปสอบถามมาเหมือนกันค่ะ.
ของแถมที่เซลล์แนะนำ มี ประกันชั้นหนึ่ง พรบ ฟิล์มลามินา คิ้วกันสาด กรอบป้าย พวงกุญแจ น้ำมัน  ผ้ายาง   ขอจอติดเพดาน เซลล์หงายเงิบเลย.
เลยต่อรองเป็น ค่าจดทะเบียนให้แทน.  ถ้ามาจองจิง ๆๆ. จะ อาจมีบวกนั้น โน้นนี่.  ไม่รู้ว่าจิงมั้ย. ตอนนี้ก็ลองหาข้อมูลไปเรื่ิอยๆๆเหมือนกันค่ะ
แต่ความเห็นส่วนตัวนะคะ
คิดว่าที่นี่ รับรถได้เร็ว ดอกเบี้ยต่างจากกรุงเทพ .10บาท  ของแถมถ้าได้ตามนั้นจิงก็ไม่ต่างกันมากพอรับได้  แต่หากต้องเสียค่าใช้จ่ายไปรับรถถึงกรุงเทพ ก็น่าจะจ่ายเยอะอยู่พอตัว การจองใกล้ๆบ้าน จะสะดวกในการติดตาม และ รับ นะคะ
อยู่นราธิวาสค่ะ. คิดว่าสิ้นเดือนนี้จะเข้าไปคุย จริงๆจังๆๆ ต่อรองอีกสักหน่อยค่ะ

จขกท มีคำตอบในใจอยู่แล้ว ที่เหลือก็ รอวันรับรถ ครับ   เอาใจช่วยครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 08:47:18 pm โดย ปุ่น-ภูเก็ต » บันทึกการเข้า
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 11:55:28 pm »

ขอบคุณค่ะทุกๆ คน และก็ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ^__^

หายไปหลายวัน ไม่ได้เข้ามาตอบเลย แหะๆ

แอบแว๊ปขึ้นไปสอบตำรวจที่กรุงเทพ แต่ก็อย่างที่เป็นข่าว   ฮือๆๆๆ ยกเลิกค่ะ เสียใจ อุตส่าห์ตั้งใจไปสอบ

* อยากได้น้องปาเร็วๆ อิอิ  เข้าหน้าฝนแล้วด้วย เย็นชุ่มฉ่ำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2012, 12:01:21 am โดย Mind_Melody » บันทึกการเข้า
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 12:35:50 am »

รุ่นเดียวกันซะด้วย red heart
วันก่อนเข้าเช็คระยะ 1,000 กิโล ได้มีโอกาสคุยกับเซลล์ที่ออกรถให้ (คุณนิรันดร์)
บอกว่าช่วงนี้รถอาจจะได้เร็วกว่าที่กำหนด เพราะเค้ากำลังจะสั่งมาสต๊อกก่อนวันรายอ
ที่จะมีอีกประมาณ 2 เดือนข้างหน้า เพราะช่วงนั้น ลูกค้าจะนิยมออกรถกันเยอะ

ให้กำลังใจนะครับ..ว่าคงอีกไม่นาน อาจจะไม่น่าถึง 3 เดือนด้วยซ้ำ
น้องปาเทา-ดำ ที่หมายปองไว้ ต้องมาแน่ๆหล่ะ

ป.ล. ผมชมตามเนื้อผ้า..และสายตาที่เห็นครับ  good

ว๊าวววว จิงหรอคะ ถ้ายังงั้น ก็มีหวังว่าจะได้รถเร็วค่ะ อิอิ ขอบคุณนะคะ
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 12:36:46 am »

ขอบคุณค่ะ ^__^ ได้รถแล้วจะรีบสั่งเลยค่ะ อิอิ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์