Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกน้องปาหน้าขาว ID 2337 อั๊ยย๊ะ 132  (อ่าน 4837 ครั้ง)
wiphob
Newbie
*

like: 5

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 09:50:30 am »

บันทึกน้องปาหน้าขาว  ID 2337 อั๊ยย๊ะ 132
หน้าที่ 1 >> แนะนำตัว ซะหน่อย    
            สวัสดีครับ ป๋า ๆ สมาชิก Pajero Sport – Thailand ทุกท่าน  ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผม วิภพ ครับ
วิภพ กุลรักษ์เดชา  อยู่ภูเก็ตครับ  น้องปาสีขาว  ID 2337  ครอบครัว อั๊ยย๊ะ 132 ท่านเห็นทักทายกันนะครับ

เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อ 1 ปีก่อนครับ  แต่ก่อนใช้น้องเหมียว Triton 4 ประตูอยู่ แล้วเห็น Pajero มาจอดใกล้ ๆ จึงได้เกิดข้อเปรียบเทียบ  ..  มันก็สวยดีนะเนี่ย  ยอดเยี่ยม จากความสวย 
ก็เลยทำให้มองทุกวัน  มองทุกคันเลย  นานวันเข้าก็มีความคิดว่า  เราหาพี่มาให้น้องเหมียวเราดีกว่า  ..  การปฏิบัติการจึงเริ่มต้นขึ้น โดยการโทรไปคุยกับพ่อ  เนื่องจากต้องแชร์พื่นที่จอดรถ (แต่ในใจอยากให้แชร์ค่ารถด้วยนั่นแหล่ะ อิอิ)  บอกท่านว่าทำไมไม่ซื้อ  MU-7 ถ้าซื้อพ่อจะซื้อให้ (พ่อใช้ D-max 4*4)  oooตอนนั้นยังไม่ค่อยมีข้อมูลเรื่องรถของสองรุ่นนี้มากเท่าไหร่
เลยไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไง  นอกจากบอกว่ามันสวยดี  หลังจากนั้นก็เริ่มศึกษาอย่างจริงจังครับ  จนได้มารู้จักกับบ้านหลังนี้  แอบเข้ามาหาข้อมูลตลอด  แต่ยิ่งมานานเท่าไหร่ยิ่งรู้ว่า
น้องปาเรามีปัญหาอย่างนั้นอย่างนี่  ตอนแรกบอกตามตรงเลยครับ  ถอดใจเหมือนกัน  .. หลังจากแอบอยู่ในบ้านหลังนี้นานพอรู้ว่าน้องปาเป็นยังไง  ประกอบกับเริ่มถอดใจ 
อีกทั้งพ่อให้ออฟเฟอร์มามันอดใจไม่ไหวจริง ๆ .. จากนั้นก็เลยแอบนอกใจไปดูค่ายอื่นบ้างตอนนั้นมีตัวเลือกเยอะมาก  1 Toyota Fortuner   2 MU-7   3 Captiva  เราก็เริ่มหาข้อมูล 
ถามคนใช้บ้าง  ได้รับข้อมูลมาเยอะมาก  ตอนนี้ใจเริ่มอยากได้  Captiva มาแล้ว  แต่ติดตรงที่  ที่นั่งแถว 3 มันแคบไปหน่อย  พ่อบอกว่าถ้าจะเอาก็เอาให้มันกว้างหน่อย 
อีกทั้งเรามีตัวสำรองอยู่แล้วคือ MU-7 (ซึ่งถึงยังไงพ่อจะออกเงินให้อยู่แล้ว อิอิ)  Captiva เลยตกไป ...  จากนั้นเราก็ได้แต่มองรถของคนอื่นเรื่อยมา 
   6  เดือนผ่านไป  ก็ยังไม่ได้รถที่ถูกใจ   9 เดือนผ่านไป  11 เดือน  1 ปีพอดี  ก็ยังไม่ได้รถ  ด้วยเหตุผลที่ว่า  แต่ละรุ่นที่ดูมาล้วนแล้วแต่มีข้อดีข้อเสียด้วยกันทั้งหมด 
ไม่มีตัวไหนเลยที่ดีไปทุกอย่าง ฮือๆๆ  จนวันหนึ่งได้กลับมาบ้านหลังนี้อีกครั้งและได้อ่านกระทู้กระทู้นึ่ง  ได้ get กับคำว่า “รถทุกคันมีข้อดีข้อเสียด้วยกันหมด  ขึ้นอยู่กันเราว่าจะรับได้ไหม”    good
เราก็คิดว่า  เออ ใช่  เลือกตัวที่เราชอบดีกว่านั้นคือ  Pajero Sport  ...  เมื่อตัดสินใจได้อย่างนั้น  ก็บอกพ่อไปว่า เลือกแล้วนะ  Pajero Sport  จะซื้อเอง ไม่รบกวนคุณพ่อหรอก
(แต่ในใจแอบเสียดาย ...ฮือๆ)  พ่อก็บอกว่าก็ตามแต่ชอบ  ด้านแรกถือว่าผ่าน lala
   ด่านต่อมาคือ ผบ. ผู้อนุมัติสูงสุดของเรา  ครั้งแรกที่ ผบ. ได้ยิน Pajero Sport ก็หาข้อมูลให้เลย ฮ่าๆ  เข้าทางเราแล้ว ได้แน่ๆ ... แต่ผิดครับ  ผบ.บอก ”เค้าดูมาแล้ว  Pa ปัญหาเยอะ เอา Fortuner ดีกว่า” จบข่าวเลยครับ  โครงการนี้เลยถูกระงับไว้ก่อนโดยปริยาย ฮือๆๆ
   แต่ความพยายามยังไม่หมด  เราก็เข้าหลังนี้ทุกวันครับ  ดูทุกวัน  จนวันนึ่ง ผบ. ทนไม่ได้จึงขอดูด้วย  ผบ.ใช้เวรดูข้อมูลในบ้านหลังนี้ประมาณ 1 อาทิตย์  แล้วก็บอกประโยคที่คลาสสิกมาก “บ้านนี้อบอุ่นดี  เอาน้อง Pa ดีกว่า ไม่เอา Fortuner แล้ว”    haha  ดีใจครับ  อนุมัติแล้ว สาธุ
   จากนั้นก็จัดการจองรถครับ เลือก PJS 2.4 ไว้ ตอนนั้นที่ ภูเก็ตไม่มีรถเลย ต้องรอหลายเดือน  แต่เราต้องใจไว้ว่า จะออก 6 ต.ค.55  ซึ่งเป็นวันเกิดของ ผบ. พอดี  กะว่าเป็นของขวัญวันเกิดเลย จะได้ไม่ต้องทวง อิอิ  .. เหมือนโชคเข้าข้างมากเลยครับ  วันที่ 29 ก.ย.ผจก.ฝ่ายขายโทรมาแจ้งว่า  ตอนนี้มีรถลงใหม่  สนใจมาดูก่อนไหม แต่ไม่มีตัว 2.4 นะ  ทีแรกเราก็ไม่รู้จะยังไง  2.4 แต่ไม่มี  ต้องรอนานไม่ทันวันที่ 6 แน่  เลยตัดสินใจไปดู มีตัว 2.5 VG GLS สีขาวมุก ตัวเดียวที่มา นอกนั้นเป็นน้องมิราจ ... เลยเปลี่ยนใจ เอา 2.5 VG แทน  เป็นอันว่าจบ  จากนั้นก็รถรับรถ ...
   วันที่ 6 ต.ค.  ก็ไปรับรถที่ศูนย์  แล้วก็ขับรถไปรับ ผบ. ที่สนามบิน เธอยิ้มหน้าบานเลยครับ ....

เหตุผลง่ายๆที่เลือกใช้ปา เพราะ ผบ.บอกว่า "บ้านนี้อบอุ่นดี เอาปาเจโร่ ไม่เอาฟอร์จูเนอร์แล้ว"
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 10:38:21 am »

ยินดีด้วยครับในที่สุดก็ได้น้องปามาครอบครอง victory

หมี.บิ๊กเอ็ม
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:14:33 pm »

ไม่ผิดหวังจริงๆกับการรอคอย lala

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:25:50 pm »

สุดยอด..ยินดีต้อนรับครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:33:41 pm »

ยินดีต้อนรับสู่ บ้านแสนอบอุ่นครับ    pajerosport-thailand

_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:35:56 pm »

ใช้ดีจีงคับไม่ผิดหวัง

REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

like: 86

p j s . 2 5 5 5

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 04:12:26 pm »

ยินดีก้วยครับ 

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 05:06:51 pm »

ปากระบี่มาต้อนรับคับดีใจด้วยนะคับ good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต)
PJS ID:0420/Chaiyaphum
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 06:15:34 pm »

ยินดีด้วยคร๊าบบบ

จำหน่ายไฟหน้า LED Headlight ปลีก-ส่ง
สามารถใส่ได้ทั้งไฟต่ำ ไฟสูง ไฟตัดหมอก
http://www.facebook.com/motiveled
noraset
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:06:16 pm »

สุดยอดครับ good
ด่อนวังจันทร์2024
Jr. Member
**

like: 6

ทำทุกๆวันให้เป็นวันที่ดีที่สุด

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 07:02:11 am »

ยินดีต้อนรับครับจากปาระยอง
wiphob
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:17:06 pm »

ยินดีต้อนรับครับจากปาระยอง
>> ขอบคุณครับ  สาธุ
สุดยอดครับ good
>> ผบ ผมเหรอครับ  อิอิ
ยินดีด้วยคร๊าบบบ
>> ขอบคุณครับ   สาธุ
ปากระบี่มาต้อนรับคับดีใจด้วยนะคับ good good
>> อ้าว ปากระบี่เองเหรอครับ  อยู่แถวไหนครับ บ้าน ผบ ผมอยู่ อ่าวลึกครับ
ยินดีก้วยครับ 
>> ขอบคุณครับ
ใช้ดีจีงคับไม่ผิดหวัง
>> ครับ  แต่ยังเสียใจนิดๆครับ ที่ตัดสินใจช้าไป  แต่ยังไงก็ได้มาแล้ว   
ยินดีต้อนรับสู่ บ้านแสนอบอุ่นครับ    pajerosport-thailand
>> ขอบคุณครับ ป๋าลุ่น  เราจะร่วมกันสร้างบรรยายกาศของบ้านให้อบอุ่นครับ 
สุดยอด..ยินดีต้อนรับครับ
>> ขอบคุณครับ
ไม่ผิดหวังจริงๆกับการรอคอย lala
>> ครับ ไม่ผิดหวังเลยครับ
ยินดีด้วยครับในที่สุดก็ได้น้องปามาครอบครอง victory
>> สมใจ สมการรอคอยครบ

เหตุผลง่ายๆที่เลือกใช้ปา เพราะ ผบ.บอกว่า "บ้านนี้อบอุ่นดี เอาปาเจโร่ ไม่เอาฟอร์จูเนอร์แล้ว"
pla & lek
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:43:13 pm »

ID 2319 ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ทนไม่ได้ สาธุ

ปลา บ้านฉาง 08-60979169 ID 2319
 "มิตรภาพดีดี มีที่ปาเจโร่สปร์อต"
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 10:08:00 pm »

ยินดีต้อนรับ    ป๋าวิภพ  ด้วยครับ  จาก ปา สป.ครับบบ
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 10:12:45 am »

ยินดีต้อนรับครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์