Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องของกระผม กับการใช้งานยาวๆ เอามาเล่าสู่กันฟัง  (อ่าน 20283 ครั้ง)
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:01:40 am »

รถแรงบิดเยอะมากคับอิจฉาจัง

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:10:20 am »

สุดยอดทั้งกราฟ แรงม้า แรงบิด และความพอใจ
ยินดีด้วยครับ... ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 03:01:18 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ สวัสดีครับป๋าเต้ ผมไม่เคยเจอป๋าเลย แต่เป็นแฟนผลงานถ่ายรูปของป๋า ติดตามในห้องถ่ายภาพตลอดครับ ชอบผลงานของป๋ามากๆครับ 

เพิ่งรู้ว่าน้องปาป๋เต้แรงขนาดนี้ครับ ปกติได้ชมแต่กล้อง+เลนส์ของป๋าจากห้องถ่ยภาพครับ.   แหมชักอยากชมรูปน้องปาป๋าเต้บ้างแล้วอะครับ น้องปาคงสวยบวกกับฝีมือถ่ายรูปป๋า ภาพต้องออกมาสุดยอดแน่ๆ good good  good good

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 03:24:15 pm »

ป๋าเต้...       ออกตัวล้อฟรีมาเลยนะ...

แล้วอย่างนี้ กล่อง Cookie Monster ในรถ ผมคงต้องกระชากออกหละซิ... แย่แล้วเรา......... 

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 03:42:51 pm »

ป๋าเต้...       ออกตัวล้อฟรีมาเลยนะ...

แล้วอย่างนี้ กล่อง Cookie Monster ในรถ ผมคงต้องกระชากออกหละซิ... แย่แล้วเรา......... 

Wink Wink Wink Wink Wink

ป๋าวินนี่มีทุกมุข  good good good
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 06:39:26 pm »

สวัสดีครับ ป๋าเต้ (ไม่รู้นะเนี่ยว่าชื่อนี้คืดป็าเด้)

พอดีเคยเห็นชื่อในห้องภาพภ่าย    เห็นป๋าเต้  บอกถึงการใช้งานและระยะเวลาแบบนี้ค่อยอุ่นใจหน่อยว่าทนดีเหมือนกันครับ

ทำให้เกิดความมั่นใจขึ้นมากครับ

romberry (น้อย)
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 07:10:17 pm »

สวัสดีป๋าเต้..รถแรง.คนก็แรง.จะตามทันไหมเนีย Smiley Smiley Smiley
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 09:20:59 pm »

ความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่ากราฟในลักษณะแบบนี้ดีมากเลยครับ แรงบิดมาแบบมหาศาลตั้งแต่รอบต่ำและส่งต่อให้ม้าถีบยาวๆ ถีบแบบกระจุยกระจายด้วย yes!!
แต่สังเกตให้ดีว่าถึงแม้แรงบิดจะตก แต่ก็ถือว่าค่าของทอร์คนั้นเยอะอยู่มากครับ (แบบพี่หนุ่มกล่าวไว้ครับ ป้วนเปี้ยนอยู่ในระดับ400Nm)
กล่องmonmaxเป็นกล่องที่ผมสนใจและอยากจะติดมากครับ แต่ผมเองคงไม่ได้ใช้ความสามารถกล่องถึงระดับเจ้าของรถคันนี้เลยยกเลิกโปรเจคไป
ขอบคุณท่านเจ้าของรถที่นำกราฟสวยๆมาให้ชม รวมถึงข้อมูลที่นำมาแบ่งบันครับ สาธุ
ปล.เห็นกราฟท่านแล้ว สงสัยผมต้องกลับไปคิดใหม่เรื่องmonmax  

ผมพอใจกับความแรงนี้มากครับตั้งแต่ติดกล่องมาจูนไปแค่ครั้งเดียวคือตอนที่ไปทำงานที่เชียงใหม่แล้วผ่านสำนักเค้าพอดีเลยแวะเข้าไป  ขับสนุกจริงๆ ทีแรกก็กลัวว่าเกียร์จะพังมั่ง เครื่องจะบึ้มมั่ง แต่จากระยะทาง และระยะเวลาที่ผมใช้มา ต้องขอบอกเลยว่ามิตซูเราอึดดดดดด

ผมขออนุญาติ  ใช้กระทู้แลกเปลี่ยนความรู้  ความคิดเห็นในการเพิ่มสมรรถนะ  ให้กับเครื่องยนต์ โตโยต้าที่จูนมาบ๋อยๆ นะครับ

เครื่องยนต์  1KD 3 L  ของเดิม จากโรงงาน  163  ม้า
      ใส่กล่องยก + ดันราง + ปรับบูสต์  1.5-1.6 BAR   เพิ่มม้าเป็น  220  ม้า  ก้อราวๆ  35%

ถ้าคุมบูสต์ให้อยู่แล้ว  ก้อใช้กันยาวๆ  เหมือนของป๋า  เลยครับ

เค้น %  ออกมามาก   ก้อยิ่งเพิ่มความเค้น  และ  ความเครียด ให้กับเครื่องยนต์ครับ

เอาแค่ท้วมๆ   รับรอง  สุข สมหวัง  ดังต้องการ   สาธุ สาธุ สาธุ

เห็นด้วยครับ จูนแต่พอดี มันแต่พอดี ขับสนุก ปลอดภัยสบายใจ รถไม่พัง
ปล.เพิ่มเติม เคยถอดแค็ทออกอยู่พักนึง ขอบอกว่าขับสนุกสุดมันขึ้นอีกเยอะเลย ทั้งแรงและเสียง แต่ควันมันเหม็นมากจนทำให้รู้สึกเกรงใจสิ่งแวดล้อมเลยใส่มันคืนกลับไปครับ

ถูกครับเต้.....ถ้าเราเข้าใจความต้องการ...และคนที่ทำก็ทำตามต้องการ...ก็ขับสนุก ปลอดภัย..ที่สำคัญใช้งานกันยาวๆ

ท่าน Darklord เปิดเผยตัวซะแระ
  Cheesy

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Dark lord
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:04:51 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ สวัสดีครับป๋าเต้ ผมไม่เคยเจอป๋าเลย แต่เป็นแฟนผลงานถ่ายรูปของป๋า ติดตามในห้องถ่ายภาพตลอดครับ ชอบผลงานของป๋ามากๆครับ 

เพิ่งรู้ว่าน้องปาป๋เต้แรงขนาดนี้ครับ ปกติได้ชมแต่กล้อง+เลนส์ของป๋าจากห้องถ่ยภาพครับ.   แหมชักอยากชมรูปน้องปาป๋าเต้บ้างแล้วอะครับ น้องปาคงสวยบวกกับฝีมือถ่ายรูปป๋า ภาพต้องออกมาสุดยอดแน่ๆ good good  good good

ขอบคุณมากครับ ดีใจมากเลยครับที่รู้ว่ามีป๋าๆชอบผลงานทำให้มีกำลังใจถ่ายรูปมากขึ้นครับ ส่วนรถผมภายนอกก็ไม่ได้แต่งอะไรมากครับบ้านๆเหมือนกัน ค้นเจอนำมาให้ชมกันนิดหน่อยครับ

รูปชุดนี้ช่วงถอยมาใหม่ๆ

อันนี้สภาพเกือบล่าสุด โฉมหลังจากนี้จะสูงขึ้นอีก 4นิ้ว

....You Know Who....
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:08:47 pm »

สวัสดีครับป๋าเต้ สาธุ รถแร๊งงงง  และ สวยมากครับ ป๋าเอารูปตอนสูงๆให้ดูมั่งจิครับอยากเห็น ยอดเยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 10:11:20 pm โดย jib and bim » บันทึกการเข้า
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:32:01 pm »

ขอบคุณมากครับ ดีใจมากเลยครับที่รู้ว่ามีป๋าๆชอบผลงานทำให้มีกำลังใจถ่ายรูปมากขึ้นครับ ส่วนรถผมภายนอกก็ไม่ได้แต่งอะไรมากครับบ้านๆเหมือนกัน ค้นเจอนำมาให้ชมกันนิดหน่อยครับ

อันนี้สภาพเกือบล่าสุด โฉมหลังจากนี้จะสูงขึ้นอีก 4นิ้ว

.

ขอบคุณครับป๋าเต้ ภาพสวยไม่ผิดหวังจริงๆคีับ ชอบรูปที่สองมากเลยได้อารมย์รถลุยดีครับ good good. พอเห็นรูปหลังๆนี่น้องปาป๋าเต้ดุขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:47:30 pm »

แจ่มเลยครับพี่เต้ Mon Max สุด ๆ อยู่ CPU ไวมาก จัดมาก ไม่แน่ใจว่าจัดชุดใหญ่รวม SCV ด้วยหรือป่าวครับ

SCV  เดิมครับผม อยากจะได้เจ้าตัวยาวๆมาใส่กะเค้าเหมือนกัน แต่พอนานวันเข้าก็ลืมไปเลย สาธุ

ถ้าเทียบกันระหว่างตัวยาวและตัวสั้น

ตัวสั้นจะจ่ายน้ำมันได้ดีกว่าตัวยาวครับ
Dark lord
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 12:17:50 am »

.

ขอบคุณครับป๋าเต้ ภาพสวยไม่ผิดหวังจริงๆคีับ ชอบรูปที่สองมากเลยได้อารมย์รถลุยดีครับ good good. พอเห็นรูปหลังๆนี่น้องปาป๋าเต้ดุขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้สูงขึ้นอีกนิด ยางโตขึ้นอีกหน่อย จาก 265/75/R16 เป็น 285/75/R16

แจ่มเลยครับพี่เต้ Mon Max สุด ๆ อยู่ CPU ไวมาก จัดมาก ไม่แน่ใจว่าจัดชุดใหญ่รวม SCV ด้วยหรือป่าวครับ

SCV  เดิมครับผม อยากจะได้เจ้าตัวยาวๆมาใส่กะเค้าเหมือนกัน แต่พอนานวันเข้าก็ลืมไปเลย สาธุ

ถ้าเทียบกันระหว่างตัวยาวและตัวสั้น

ตัวสั้นจะจ่ายน้ำมันได้ดีกว่าตัวยาวครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ แปลว่าไม่ต้องไปเปลี่ยนอะไรแล้ว อิอิ

Dark lord
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 12:20:50 am »

สวัสดีป๋าเต้..รถแรง.คนก็แรง.จะตามทันไหมเนีย Smiley Smiley Smiley

สวัสดีครับพี่น้อย ผมคิดถึงพี่น้อยกับต้มยำไก้ของพี่มากๆครับ สาธุ

Dark lord
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 12:50:57 am »

โฉมล่าสุดของรถผมหน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=L7M-TyVb8Cg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=L7M-TyVb8Cg</a>

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์