Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: < < ประกวดถ่ายภาพ - ช่วงสงกรานต์ > > Pajerosport - Thailand  (อ่าน 50687 ครั้ง)
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:20:16 am »

สงกรานต์ กำลังจะมาถึงแล้วครับ....

อยากเห็นกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ จากกลุ่มจ๊อยๆ ของเรา...

อยากเสนอการประกวดถ่ายภาพ ช่วงปีใหม่ไทย...
ใครไปเที่ยวไหน..กล้องเล็กกล้องใหญ่ ไม่สำคัญ...
สำคัญว่า..สวยในสายตาคนทั่วๆ ไป..
อาจเป็นภาพเด็กๆ ของเรา ..ผู้ใหญ่ของเรา หรือใครก็ได้ที่เราอาจไม่รู้จัก..
สื่อถึง สงกรานต์ไทย... จะขำขำ ฮาๆ หรือจะ ภาพแนว ททท.. อะไรก็ได้ เปิดกว้างมากๆ...

เล่นกันง่ายๆ กฏง่ายๆ เบื่องต้นนะ..
1.กล้อง digital เล็ก ใหญ่ อะไรก็ได้..แต่มือถือขอไว้หน่อย มันมัว ดูไม่ชัด แต่ถ้าคิดว่า มือถือคุณแหล่มก็จัดมา 55
2. ขอจำกัดไว้หน่อยแล้วกัน .. 2 ภาพ ต่อ user name เดียวจะเยอะไป อิอิ
3. ภาพที่ลงต้องไม่เคยเอาไปประกวด ที่ไหนมาก่อน แบบว่าขำขำ อย่าไปเอาของคนอื่นมาลง อายเขา...
4. ภาพที่ลง รบกวนทำขนาดให้หน่อย 800x600 pixels น่าจะกำลังดี
5. สร้างสรรได้ในระดับหนึ่ง แต่อย่าให้เวอร์ เกินเหตุ

ประกวดทั้งที ต้องมี รางวัล

เรื่องนี้ ขอไปคิดก่อนนะ อิอิ... เพราะมันขำขำ
เงินคงไม่ใช่แน่ อิอิ แต่จะเป็นอะไร เดียวบอก อาจต้องปรึกษาเพื่อนๆ ในนี้ก่อน เผื่อมีใครอยากร่วมสนุก
อยากแจกของด้วยว่างั้น อิอิ

กำหนดเวลาเก็บภาพ ภาพของสงกรานต์ ปีนี้นะ.. ปีก่อนๆ หน้านี้ไม่รับ
ส่งภาพ post ภาพได้ไม่เกินสิ้นเดือนเมษายน...น่าจะกำลังดี

กรรมการการตัดสิน เดียวบอกอีกที เพราะต้องไปเชิญท่านๆ มาร่วมแจมด้วย (เรื่องนี้ผมยังไม่ได้บอกใครเลย..คิดเองเริ่มเอง... เดียวต้องไปหาแนวร่วม)
ใครสนใจอยากช่วยผมตัดสินได้ก็ดีนะ...  แต่ผล vote น่าจะเป็นหลักด้วยแล้วหละนะ..
การ vote เดียวจะสรุปให้ก่อน แล้วค่อยเริ่ม vote พร้อมๆ กันน่าจะดี

สงกรานต์นี้ เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัย.. และอย่าลืมภาพสวยๆ มาฝากเพื่อนๆ ที่นี้นะครับ.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2011, 11:43:39 am โดย Blacklancer » บันทึกการเข้า
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:58:56 am »

สนใจครับป๋า น่าสนุกจัง แต่ผมมีปัญหานะสิ ไม่เคยเอากล้องมาถ่ายตอนสงกรานต์เลย เพราะกลัวมันเปียก สงสัยปีนี้ต้องยอม 555 Cheesy Cheesy Cheesy

ป๋าวินมีเทคนิค ป้องกันกล้องเปียกไหมครับ ต้องขอเป็นตัวอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 01:04:27 am โดย jacky » บันทึกการเข้า
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:33:34 am »

งานดีมีคุณภาพสร้างรอยยิ้ม ขำ ขำ ช๊อบ  ชอบ จัดไปป๋าวิน รางวัลตั๋วเครื่องบินไปกลับกรุงเทพ-ญี่ปุ่น(ใช้แล้วขอชาวบ้านมาให้  อิอิ grimace)

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:59:34 am »

ของ รางวัล...น่าจะเป็น..."บัตรรับเครืองดื่ม กาแฟ...ฟรีตลอดชีพ"...ที่ร้าน ป๋าวิน...(เจ้าของกระทู้นี้ครับ)...ด้วยความเคารพ... สาธุ

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:25:09 am »

สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....เอาด้วยคับ....  ((( แบบ ขำ ขำ )))

james_cm_No149
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:45:14 am »

goodสนใจครับป๋าวิน

SUK-KUMNERD  Ltd. Construction And Disign
             "ทุกรายละเอียด เราตั้งใจทำ"
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:24:08 am »

ผมก็ว่าน่าสนุก เห็นหลายท่านชอบถ่ายภาพ...
ผมเลยชวนกันมาร่วมสนุกกันดีกว่า...

รางวัลป๋าลุ้นน่าสนนะ ตั๋วไปกลับ ไทย-ญี่ปุ่น... อิอิ..อยากได้

ขอเรียนเชิญเพื่อนๆ ที่ชอบเที่ยว มาร่วมสนุกนะครับ...
ภาพเที่ยวกับครอบครัว อย่าปล่อยให้เปลืองเนี้อที่ใน HD เอามา share ให้ดูกันดีกว่า อิอิ

วิธีป้องกันไม่ให้กล้องเปียกน้ำนะครับ มีอยู่หลายวิธี
1. ไม่เอาออกมาถ่าย... (ก็ไม่ได้รูปอะจิ)

2. ซื้อกล้องใหม่ (ที่มันกันน้ำได้ .. 3 เมตร - 5 เมตร ก็ว่าไป..)

3. วิธีนี้ ดีที่สุด สวมถุงครับ... อันนี้.. กันน้ำเข้า และกันน้ำออกได้ดี.. บางท่านสวม ชั้นเดียว บางท่าน สองชั้น ตามชอบครับ..  joob

เอ๊ยยย ...ไม่ใช่

ระวัง... อย่าให้เป็นแบบนี้

I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:27:52 am »

สนับสนุนโครงการดีๆ ครับ

ป๋าครับ อันนี้จั๊กบาท

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
Founder
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:28:36 am »

ของ รางวัล...น่าจะเป็น ..."บัตรรับเครืองดื่ม กาแฟ...ฟรีตลอดชีพ"... ที่ร้าน ป๋าวิน...(เจ้าของกระทู้นี้ครับ)...ด้วยความเคารพ... สาธุ

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:29:14 am »

ของ รางวัล...น่าจะเป็น ..."บัตรรับเครืองดื่ม กาแฟ...ฟรีตลอดชีพ"... ที่ร้าน ป๋าวิน...(เจ้าของกระทู้นี้ครับ)...ด้วยความเคารพ... สาธุ

ร้านป๋าจันร่วมสนับสนุนด้วยป่ะ... Cheesy

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:33:01 am »

ป๋าต้น..เรื่องนี้ ผบ. ยังไม่รู้เลยป๋า...อิอิ grimace
Founder
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:54:13 am »

กิจกรรมดีดี...สนุกสนานแบบนี้...อย่าพลาดครับ... lala

ป๋าวิน เค้าจัดหนักครับ... yes!!

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:12:44 pm »

กิจกรรมดีดี...สนุกสนานแบบนี้...อย่าพลาดครับ... lala

ป๋าวิน เค้าจัดหนักครับ... yes!!

บัตรกำนัล รับประทานอาหาร ที่ร้านน้องหนึ่ง ก็มีนะ จะบอกให้ อิอิ.... good good
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 04:54:04 pm »

สงกรานต์ กำลังจะมาถึงแล้วครับ....

อยากเห็นกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ จากกลุ่มจ๊อยๆ ของเรา...

อยากเสนอการประกวดถ่ายภาพ ช่วงปีใหม่ไทย...
ใครไปเที่ยวไหน..กล้องเล็กกล้องใหญ่ ไม่สำคัญ...
สำคัญว่า..สวยในสายตาคนทั่วๆ ไป..
อาจเป็นภาพเด็กๆ ของเรา ..ผู้ใหญ่ของเรา หรือใครก็ได้ที่เราอาจไม่รู้จัก..
สื่อถึง สงกรานต์ไทย... จะขำขำ ฮาๆ หรือจะ ภาพแนว ททท.. อะไรก็ได้ เปิดกว้างมากๆ...

เล่นกันง่ายๆ กฏง่ายๆ เบื่องต้นนะ..
1.กล้อง digital เล็ก ใหญ่ อะไรก็ได้..แต่มือถือขอไว้หน่อย มันมัว ดูไม่ชัด แต่ถ้าคิดว่า มือถือคุณแหล่มก็จัดมา 55
2. ขอจำกัดไว้หน่อยแล้วกัน .. 2 ภาพ ต่อ user name เดียวจะเยอะไป อิอิ
3. ภาพที่ลงต้องไม่เคยเอาไปประกวด ที่ไหนมาก่อน แบบว่าขำขำ อย่าไปเอาของคนอื่นมาลง อายเขา...
4. ภาพที่ลง รบกวนทำขนาดให้หน่อย 800x600 pixels น่าจะกำลังดี
5. สร้างสรรได้ในระดับหนึ่ง แต่อย่าให้เวอร์ เกินเหตุ

ประกวดทั้งที ต้องมี รางวัล

เรื่องนี้ ขอไปคิดก่อนนะ อิอิ... เพราะมันขำขำ
เงินคงไม่ใช่แน่ อิอิ แต่จะเป็นอะไร เดียวบอก อาจต้องปรึกษาเพื่อนๆ ในนี้ก่อน เผื่อมีใครอยากร่วมสนุก
อยากแจกของด้วยว่างั้น อิอิ

กำหนดเวลาเก็บภาพ ภาพของสงกรานต์ ปีนี้นะ.. ปีก่อนๆ หน้านี้ไม่รับ
ส่งภาพ post ภาพได้ไม่เกินสิ้นเดือนเมษายน...น่าจะกำลังดี

กรรมการการตัดสิน เดียวบอกอีกที เพราะต้องไปเชิญท่านๆ มาร่วมแจมด้วย (เรื่องนี้ผมยังไม่ได้บอกใครเลย..คิดเองเริ่มเอง... เดียวต้องไปหาแนวร่วม)
ใครสนใจอยากช่วยผมตัดสินได้ก็ดีนะ...  แต่ผล vote น่าจะเป็นหลักด้วยแล้วหละนะ..
การ vote เดียวจะสรุปให้ก่อน แล้วค่อยเริ่ม vote พร้อมๆ กันน่าจะดี

สงกรานต์นี้ เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัย.. และอย่าลืมภาพสวยๆ มาฝากเพื่อนๆ ที่นี้นะครับ.....

อย่าลืมทำการบ้านส่งกันนะครับ...... Cheesy Cheesy
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:11:41 pm »

ฝีมือไม่ดี  แต่ก็จะพยายามลองถ่ายดูครับ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์