Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งไฟแสดงค่าเกย์แก็สกันที่เท่าไรกันครับ  (อ่าน 2579 ครั้ง)
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 07:24:00 pm »

อยากทราบว่าป๋าตั้งค่ากันที่เท่าไรครับ เช่น 4.20-3.00-2.80-1.40 ตอนนี้น้องปาผมไฟแดงเป็น 100 โลกว่าแก็สจะหมด ผมถังโดนัส 73 ลิตร V.6 พรีเมียม เพื่อเอามาแชร์กันครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้วิ่งเก็บเองประกอบกับคราวก่อนไม่ได้เก็บค่าเก่าไว้ด้วยครับ

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 09:02:19 am »

ผมว่าโดนัส ใช้มา 2 คันแล้ว ตั้งตรงยาก และตั้งไปสักพักก็เคลื่อน แนะนำจับไมค์ดีกว่า
แต่หากเสียตังค์แล้วเค้ารับประกันปรับให้ตลอดก็ โอเคน่ะครับ
opor119
โอปอ
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 09:43:48 am »

ของผมถัง 73 ลิตรเหมือนกัน ไฟแดงนานสองร้อยกว่าโลเลยครับ สัปดาห์ที่แล้วให้ช่างปรับตั้งไปเรียบร้อยแล้ว
ลองวิ่งทางไกลเต็มถัง ปรากฏว่า เกจ์แก๊สใกล้เคียงความเป้นจริงมากครับ มีความสุขกับการขับรถอีกครั้ง
ไม่ต้องคอยกดวัดเลขไมล์แล้ว.. ตามภาพเป็น โวท์เกจของรถผมครับ..
ปล.ถ้าใช้ค่าร่วมกับ V6 ไม่ได้ก็ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ครับ.. แบบมาแชร์กันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2013, 09:46:58 am โดย opor119 » บันทึกการเข้า
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 11:59:09 am »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=vyT6jA7SALQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=vyT6jA7SALQ</a>

ลองตั้งเองตามวิทีใน VDO ช่วงกลางกลางนี้ไหมครับ  ถูกใจเราแน่  เลือกเอาเลยว่าเม็ดแรกกี่โล เม็ด 2 ,3, 4  กี่โล ใกล้เคียงเป็นจริงมาก  และง่ายทีเดียวลองดูป๋าครับ
มันเป็นทำมะดา  พอสักพักตัวเลขมันเคลือ่น ตามความสกปรกของกลไกภายในเกจ์มั่ง กลไกมั่งว่ากันไป  เพี้ยนไปบ้างตาม Voltage  อย่างเช่น เมื่อก่อนใหม่ใหม่เมื่อหมดถังเกลี้ยง ได้ Voltage ที่ประมาณ 4.5V.   พอถึงตอนนี้ หมดถัง ไปที่ 5.1 เลขกับการวัดมันก็เพี้ยนไป  เขาทำมาให้เราปรับตั้งได้อยู่แล้ว ก็แสดงว่า  มันเคลื่อนได้ตามสถานะของอุปกรณ์ เราก็ตั้งมันใหม่ก็แค่นั้นครับ   แต่ที่น่าห่วงมากกว่าดูและเรื่องซึมรั่วให้ดีนะครับ  สบู่ล้างจาน  ฟองน้ำ ทำเองได้เลย ถ้าซึมรั่วรอยต่อ เห็นได้  กลิ่นเป็นตัวแรกที่บอกครับ  บางทีวันไหนลุยน้ำเจอเกจ์สวิงมั่วเลยก็มี  พอแห้งสนิทดีก็หายไปเองครับ  แต่อย่าลืมนะครับอัตรากินถ้าเพี้ยนไปเยอะ  เข้าครัวเลยนะ (ไปเอาน้ำสบู่มาไล่ดู)อิ   Cheesy Cheesy Cheesy 

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 02:51:45 pm »

ขอบคุณป๋าpunpunครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเอาคอมฯมาเสียบรถเท่าไหร่ แต่คงต้องเอากับมาเล่นกันบ้างแล้ว ว่าแต่อยากทราบจริงว่าโปรแกรมที่เราใช้กันอยู่นี้มันสามารถลงในระบบแอนดอยล์ได้เปล่าครับเพื่อเอาแทบเลตท์เสียบแทนน่าจะสะดวกดี...

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 04:51:12 pm »

ขอบคุณป๋าpunpunครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเอาคอมฯมาเสียบรถเท่าไหร่ แต่คงต้องเอากับมาเล่นกันบ้างแล้ว ว่าแต่อยากทราบจริงว่าโปรแกรมที่เราใช้กันอยู่นี้มันสามารถลงในระบบแอนดอยล์ได้เปล่าครับเพื่อเอาแทบเลตท์เสียบแทนน่าจะสะดวกดี...

ไม่ได้แน่นอนครับป๋า   มันรันภายใต้ Windows OS เท่านั้น  แต่มีของ Android โดยตรงเลย AC เขากำลังพัถณาขึ้นมาแล้ว ป๋ษก็ลอง Download มาใช้ดูได้ apk.  link  เด๋วตามหาให้  มันเป็นขั้นทดสอบ ยังไม่ออกอย่างทางการนะผมว่า
แต่ป๋าต้องมี Android แบบที่มี Bluetooth มาใช้ด้วยนะ แล้วก็ต้องซื้อ Bluetooth Interface ที่ต่อจาก Port ของ Ecu ป๋า ออกมาด้วย Ac แท้ก็มี  Thai Compaitible ก็มี ไม่เกิน 1000 แถมตอนต่อ Notebook ก็ใช้ได้ไม่ต้องต่อสาย USB อีก

แต่ป๋าถ้าอายุมากอย่างผมละก็ Notebook อะดีสุด มันมองม่ายชัดเลย  เชื่อเหอะ... แต่ถ้าเอาไว้ Monitor เล็กน่้อยก็ Ok

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์