Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นก่อนนะ  (อ่าน 1807 ครั้ง)
FLIPYO
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 08:25:27 am »

ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอา V6 ไปติดแก๊สตั้งแต่ออกจากศูนย์เลย เข้ามาศึกษาข้อมูลหลายๆอย่างก่อน
ในหัวผมกำลังจะไปติด Energy Refrom OBD มันจะมีปัญหาไหมครับ หรือ AC ดีกว่าครับ
มีร้านแนะนำไหมครับ บ้านผมอยู่แถวโชคชัย4 ครับ

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 02:39:00 pm »

ไม่แน่ใจก็อย่าเพิ่งตัดสินใจครับ  อ่านใรห้องนี้หนักหนักเลยครับ  ยอมทนอ่านหลายกะทู้ครับ  ยอมขับไปดูงานจริงทุกที่ที่ชอบใจ   ยอมเสียเวลาครั้งนี้ครั้งเดียวดีกว่า  ไม่รู้จะหาทางจบงานที่ออกมาไม่ดียังไงครับ
บางที่มีรถให้ลองขับรุ่นเดียวกันเลย  ลองเลยครับไม่ติดเขาไม่ว่้าหรอก   ราคาสูงนิด  ถ้าถูกใจมาก เอาเลย   ให้แพงยังไงก็ไม่เกินกว่าทั่วไปที่เขาติดเกิน 10000 ครับ   ดูว่ามีเหตุผลให้แพงก่อนครับ    ดูเรื่องการติดตั้งให้มากมากเลยครับ  ใกล้ไกลก็ไม่น่าห่วงมากหรอก
ปีหนึ่งจะไปหาเขาสักกีครั้งกัน   แต่ใกล้บ้านปากซอยเลยถ้าติดมาแล้วไม่ถูกใจ  กลับไปกี่รอบก็เหมือนเดิมละครับ  ถ้าออกมาไม่ดีแล้วก็คนเก่านั่นแหละแก้  มันจะต่างกันหรือครับ  เป็นห่วงจังครับ  เห็นใจเลยอ่านมาหลายกะทู้บางกะทู้โกรธร้านที่ติด และ ผู้นำเข้าสินค้าแทนเลยครับ
ขอให้เจอร้านที่ดีและถูกใจ ราคาสมเหตุผลครับ  เน้นเรื่องราคาหลังสุดนะครับผม  ....

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
AekOverfill
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 04:49:39 pm »

ขับเช็คดูระบบสัก 1000 หาดูร้านที่ใกล้บ้านฮะ
ปล. ของผมติด Energy Refrom OBD โอครับ กทม. 2 บ. ต่างจังหวัด 1.8 บ.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์