Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: V6เครื่อง3000CC (2013) ติดแก๊ส LPG /ผมติดปัญหาเบาดับบางครั้ง  (อ่าน 8741 ครั้ง)
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:35:58 am »

.....และถ้าถอดคงไม่ได้เงินคืนจากที่เดิมใช่ไหมค่ะ เพราะเกิน 15 วัน หรือ ต้องทำยังไงดีค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ถ้ากังวลใจไม่สบายใจกับชุด ER แล้ว
ติดต่อกับบริษัทใหญ่เลยคับ
เพราะเขายินดีคืนเงิน
ผมเคยมีปัญหานิดหน่อยกับคันเก่า
เขาก็รับผิดชอบโดยดี ไม่มีอ้างใดๆ

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Hel2O
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:40:39 pm »

.....และถ้าถอดคงไม่ได้เงินคืนจากที่เดิมใช่ไหมค่ะ เพราะเกิน 15 วัน หรือ ต้องทำยังไงดีค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ถ้ากังวลใจไม่สบายใจกับชุด ER แล้ว
ติดต่อกับบริษัทใหญ่เลยคับ
เพราะเขายินดีคืนเงิน
ผมเคยมีปัญหานิดหน่อยกับคันเก่า
เขาก็รับผิดชอบโดยดี ไม่มีอ้างใดๆ

เคยลองสอบถามทางวิศวกรของทางERผู้ที่รับเรื่องตอนที่เข้าไปบริษัท(เลียบางด่วนรามอินทรา) เรื่องปัญหาที่เป็นอยู่ว่าถ้าอาการดังกล่าวไม่หาย จะขอให้ถอดอุปกรณ์ออก และขอเงินคืน ทางวิศวกรว่าคงคืนไม่ได้เพราะเกิน 15 วันแล้ว แต่เราจะแก้ปัญหาให้ได้ (นานแค่ไหน รถต้องใช้งาน) ก็ให้คำตอบไม่ได้
 ฮือๆๆ

AekOverfill
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 08:23:04 pm »

ของผมจบแล้วครับตอนนี้ปรกติดี ไม่เบาดับ และไฟโชว์ หลังจากใช้มาประมาณเดือน
โทรเข้า ER เรียกช่างมาดูที่อู่ติดตั้ง จัดการปรับจูนระบบ ลดแรงดันหม้อต้ม และลงโปรแกรมกล่องใหม่ครับ
ตอนนี้วิ่งในกทม ไม่ถึง 2 บาทฮะ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์