Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปา2.4มีปัญหา อยากปรึกษาครับผม  (อ่าน 1460 ครั้ง)
junozone
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 11:40:01 pm »

รถปี 2011 วิ่งมา 6หมื่น7 พันโล ครับ ติดแก๊ส LPG มาตั้งแต่วันแรกที่เหยีบพื้นดิน เสียงนี้เป็นมาระยะนึงแล้วครับ แต่ไม่ได้ไปแก้ เพราะคุณพ่อผมเป็นคนใช้ แต่ผมได้สมบัติตกทอดมาใช้ต่อ เสียงนี้ผมได้ยินมาตั้งแต่ตอนคุณพ่อผมใช้แล้วครับ เสียงจะมีเฉพาะเวลารถวิ่ง ยิ่งตอนสตาร์ทรถใหม่ๆ แล้วขับออก เสียงจะดังมาก และดังบ่อยมากครับ เสียงดังฟืดๆๆๆๆ วีดดดดๆๆๆ ดังมากครับ ไม่ทราบว่าดังมาจากส่วนไหนของรถครับ
แต่ดังมากๆเลย ดังเหมือนแก๊สรั่วรึอะไรสักอย่าง แต่ผมลองดูก็ไม่มีกลิ่นเหม็นของแก๊สรึอะไรนะครับ แล้วเวลาเสียงดังฟืดๆวีดๆเนี้ยคันเร่งมันจะตึงๆเท้าในเวลาที่เสียงดังด้วยครับ รบกวนป๋าๆหน่อยครับ ว่าเคยเป็นกันไหม เสียงมันรำคานมาก แล้วกลัวว่ามันจะพังด้วยครับ ขอบคุณครับ
xenogear
Full Member

like: 18

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 12:10:34 am »

ป๋าเคยสังเกตไหมครับว่าเวลาเปิดแอร์มันดังไหม แล้วเวลาปิดแอร์มันดังไหม ถ้าเวลาเปิดแอร์ดัง แต่พอปิดแอร์แล้วไม่ดัง แสดงว่าเป็นที่สายพานแอร์ครับ 2.4 เป็นกันหลายคันครับ รวมทั้งรถผมด้วย ตั้งสายพานให้ตึงก็หายครับ ทำเองได้ แต่ถ้าเป็นจากสาเหตุอื่นต้องรอผู้รู้มาวินิจฉัยครับ
junozone
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 08:28:16 pm »

ยังไม่ได้ลองสักเกตเลยครับ อิอิ ขอบคุณนะครับ เดียวพรุงนี้จะลองแล้วอิอิ ขอบคุณมากครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์