Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 19   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจินจวน มาอู้กำเมืองกั๋นเน้อ ปี้ น้อง หมู่เฮา ตังหลาย...  (อ่าน 75810 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:11:41 pm »

บ่ ได้ นั่ง จะ ไป ฟั่ง เหยียด แข้ง เอิ้กๆ good

แปลว่า วันนี้ไม่ได้นั่งเลย จะไป ยืดเส้นยืดสาย ซักหน่อย   Wink red heart ถูกแน่
ผิดครับป๋าปุ่น คำตอบนะครับ คนเมืองบอกว่าเวลาทำอะไรยังไม่สำเร็จ อย่าเพิ่งไปขี้โม้โอ้อวดครับ แฮะๆ คำเมืองวันละนิดนะครับ อีกหน่อยป๋าปุ่นมาเชียงใหม่จะฟังกำเมืองได้รู้เรื่องแน่นอนครับ

ผมก็กะว่าถูกแน่ๆ แล้ว  เดี๋ยวเอาใหม่ครับ
ต้องกินน้ำลายคนเมืองก่อนครับ เดี๋ยวคล่องแบบผมกับป๋าฟ้าครับ นายหัว
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 09:15:41 pm »

กำเดียวถ้าอี่ลุงว่าง  จะมาจ้วยสอนหื้อเน้อ  (มีขันตั้งหื้อตวยก่อนิ)
ขันตังนี่แปลว่าหยั๋งครับ ป๋าอ้วน
ขันตั้ง หมายความว่า ค่าครูอะจ๊า   
แต่ผมชอบขึ้นครูมากกว่าครับ  ท่านผบ . 555
อ้ายป๋านาย เป๋นอย่างผมพ่องก่อนี่  บางวันก้อขึ้นครู  บางเตื้อก้อครูขึ้น แล้วแต่สถานการณ์ 

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
worawoot
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 09:54:18 pm »

ยินดีจ๊าดนักเน้อครับ ตี้จ่วยกั๋นมาอู้กำเมือง ป๋าอ้วน ป๋านาย ป๋าฟ้า ป๋าโอ แหมน้อย ป๋าปุ่่นท่าจะฟังกำเมือง  อู้กำเมืองได้แน่นอน red heart
MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:17:55 pm »

แวะมาเอิ้นหากั๋นก่อนนอน
   ก่อนนอนคืนนี้อี่ลุงมีกำบะเก่า มาอู้จ๋าหื้อฟังหื้อคิดเน้อ  โดยเฉพาะคนหลายใจ๋
 red heart  มีนึ่งแล้วจะแอมแถมสอง  ขี่เฮือน้ำนองซ้อนสองจั้งล่ม    red heart

วันพู้กจะเอาค่าวเอาเครือมาฝากดีก่อ  ไผไค่ฟังพ่อง  ยกมือขึ้น 

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:38:43 pm »

ก่อนนอนคืนนี้อี่ลุงมีกำบะเก่า มาอู้จ๋าหื้อฟังหื้อคิดเน้อ  โดยเฉพาะคนหลายใจ๋
 red heart  มีนึ่งแล้วจะแอมแถมสอง  ขี่เฮือน้ำนองซ้อนสองจั้งล่ม    red heart

วันพู้กจะเอาค่าวเอาเครือมาฝากดีก่อ  ไผไค่ฟังพ่อง  ยกมือขึ้น 
ผมมานอนรอฟังเลยครับป๋าอ้วน อิอิ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
worawoot
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:53:15 pm »

ผมมานอนรอฟังเลยครับป๋าอ้วน อิอิ
ผมโตยครับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 07:45:42 am »

ผมโตยครับ

แปลว่า ผมด้วยครับ  คำนี้ ผมถูกแน่ 
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:21:42 am »

กำเดียวถ้าอี่ลุงว่าง  จะมาจ้วยสอนหื้อเน้อ  (มีขันตั้งหื้อตวยก่อนิ)
ขันตังนี่แปลว่าหยั๋งครับ ป๋าอ้วน
ขันตั้ง หมายความว่า ค่าครูอะจ๊า   
แต่ผมชอบขึ้นครูมากกว่าครับ  ท่านผบ . 555
อ้ายป๋านาย เป๋นอย่างผมพ่องก่อนี่  บางวันก้อขึ้นครู  บางเตื้อก้อครูขึ้น แล้วแต่สถานการณ์ 
ตามนั้นเลยครับ ผมต้องทำวิจัยด้วยครับ เพราะเขาอยู่มหาลัย 555
nookhow
ครอบครัวสุขสันต์ หรรษาจ๊า
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:57:58 am »

มาเช็คชื่อเข้าห้องเรียน ครับ ป๋าวุฒิ ป๋าฟ้า  red heart
พอดี เจอ เพื่อนผม คุยกัน ไปมา  บอกให้มาถาม ชาวเหนือเอง
คำนี้ครับ ป๋าวุฒิ ป๋าฟ้า ถ้าทะลึ่ง ขอโทษด้วย ผมไม่ทราบจริงๆ  สาธุ สาธุ

***ยับ  แมงกะบี๋  บ่ได้จักตั๋ว  แปลว่าอะไรครับ***  แมงกะบี๋  แมงวัน รึเปล่าครับ  

แมงกะบี๋  แปลว่า  แมลงปอ ส่วน แมงกำเบ้อ  แปลว่า ผีเสื้อ  อะจร๊า lala

สวัสดีครับ ท่าน ผบ. ป๋านาย มองรูปตั้งนานว่าเคยเห็นที่ไหน ผมป๋าปุ่น ภูเก็ต รายงานตัว ครับผม  สาธุ  ฟริ้ววววววววววววววววววววววววววว

สวัสดีเจ้า ป๋าปุ่น  ท่านประธานตี้น่าฮักขนาด อั๊ยยย่ะ... good
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 11:04:23 am โดย nookhow » บันทึกการเข้า
BAIFERN
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:28:23 am »

ขอ อู้ กำ เมือง ตวยคน เน้อ เจ้า^^^^ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:50:43 am »

ขอ อู้ กำ เมือง ตวยคน เน้อ เจ้า^^^^ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
สวัสดีครับเจ๊เฟริน อู่งานนักก่ครับ อิอิ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:50:06 pm »

คำนี้ละครับ..จุ๊หมาน้อยขึ้นดอย..ป๋าวุฒิกะป๋าฟ้า จ่วยแป๋หื้อกำเตอะ..
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:44:50 pm »

สวัสดีครับเจ๊เฟริน อู่งานนักก่ครับ อิอิ

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:46:06 pm »

มาเช็คชื่อเข้าห้องเรียน ครับ ป๋าวุฒิ ป๋าฟ้า  red heart
พอดี เจอ เพื่อนผม คุยกัน ไปมา  บอกให้มาถาม ชาวเหนือเอง
คำนี้ครับ ป๋าวุฒิ ป๋าฟ้า ถ้าทะลึ่ง ขอโทษด้วย ผมไม่ทราบจริงๆ  สาธุ สาธุ

***ยับ  แมงกะบี๋  บ่ได้จักตั๋ว  แปลว่าอะไรครับ***  แมงกะบี๋  แมงวัน รึเปล่าครับ  

แมงกะบี๋  แปลว่า  แมลงปอ ส่วน แมงกำเบ้อ  แปลว่า ผีเสื้อ  อะจร๊า lala

สวัสดีครับ ท่าน ผบ. ป๋านาย มองรูปตั้งนานว่าเคยเห็นที่ไหน ผมป๋าปุ่น ภูเก็ต รายงานตัว ครับผม  สาธุ  ฟริ้ววววววววววววววววววววววววววว

สวัสดีเจ้า ป๋าปุ่น  ท่านประธานตี้น่าฮักขนาด อั๊ยยย่ะ... good

สวัสดีครับ ท่าน  ผบ .คนสวยของ ป๋านาย จร้า  ฟริ้ววววววววววววววววววววววววววววว ส์  Cheesy สาธุ 
MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:25:27 pm »

ป๋าฟ้า  จาอี้ลุงบ่กล้าย่ำเฮือสองแคมเน้อ    กั๋วคอปุด  5555555

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 19   ขึ้นบน
  พิมพ์