Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากอยู่กับน้องมา 1 เดือนเศษๆ  (อ่าน 4764 ครั้ง)
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 01:38:30 pm »

ขึ้นกระทู้ชวนให้เข้ามาดูน่ะครับ น้องที่ว่าก็คือน้องปาดำของผมนี่เอง ใช้ชีวิตมาด้วยกันก็ประมาณ 1 เดือนเศษๆมาแล้ว
ยังไม่เคยลงรูปแบบจริงๆจังๆซักที ก็เลยขออนุญาตเข้ามาในห้อง "แก๊งถ่ายรูป" ต้องออกตัวก่อนว่าผมถ่ายรูปไม่เก่ง
แต่แค่ฝันอยากที่จะถ่ายรูปเก่งๆอย่างป๋าๆในคลับมานานแล้ว แต่ไม่มีโอกาสไปเรียนเป็นจริงเป็นจังน่ะครับ รูปอาจจะไม่สวยมากมายนะครับ
แค่ทดลองเอามาลงเฉยๆ..

น้องปาดำของผมครับ

หน้าบ้านผม และหน้าโรงของเค้า

รูปนี้ถ่ายตอนไปปัตตานี ริมแม่น้ำสายบุรีครับ

ตูดกลมอ้วน และที่ขาดไม่ได้ก็คือ Sticker Club + Logo 2.5 VG Turbo เบิกมากจากศูนย์มิตซูที่นราฯ ประมาณ 300+ ครับ

มีโอกาสออกทัวร์เล็กๆใกล้ๆบ้างเป็นบางเวลาเท่าที่มีโอกาส รูปนี้ถ่ายหน้าหาดสมิหลาที่สงขลาครับ

ที่พัก..ตื่นเช้าขึ้นมาไม่มีไรทำ เห็นท้ายโผล่ออกมาก็เลยกดชัตเตอร์ให้ซักหน่อย

ไปเที่ยวๆ หาดใหญ่บ้าง หลายท่านอาจจะยังเข้าใจผิดว่า หาดใหญ่เป็นตัวจังหวัด จริงๆแล้ว หาดใหญ่มีสถานะเป็นอำเภอๆหนึ่งของจังหวัดสงขลา
แต่ตัวเมือง สภาพเศรษฐกิจ และการท่องเที่ยว ค่อนข้างจะแตกต่างกับตัวจังหวัดมากมายเลยทีเดียว... โอ๊ยมึน
ออกจากสงขลาก็แวะเข้ามาหาดใหญ่บ้าง

แวะให้อาหารปลาที่สวนสาธารณะ

มีโอกาสได้ขึ้น รถมีเชือก Cable Car  Cheesy Cheesy กระเช้าลอยฟ้า หาดใหญ่มีกระเช้าลอยฟ้ากับเค้าด้วยนะครับ อยู่ในบริเวณสวนสาธารณ
ต้องขับรถขึ้นไปบนเขาท้าวมหาพรหมนะครับ

ด้านหน้าสถานีกระเช้าฯ ไกลๆที่เห็นอยู่คือ สถานีปลายทางที่กำลังจะไปกัน

นั่งเจ้าตัวนี้แหละ อิอิ หวาดเสียวกันจริงๆ

ออกเดินทาง... yes!!

วิวจากในกระเช้าระหว่างที่มันเคลื่อนตัว เห็นตัวเมืองหาดใหญ่ชัดเจนครับ

ถึงอีกสถานีที่ 2 ซึ่งเป็นปลายทาง มีร้านกาแฟให้บริการ จุดชมวิว มีสถานที่สำหรับทำบุญ ระหว่างที่มาได้เจอกลุ่มน้องๆน.ศ.แพทย์ปี 1 กำลังรับน้องกันอยู่พอดี
ก็เลยกดชัตเตอร์เข้าให้อีกช็อต

กระเช้าลอยฟ้า เป็นทรัพย์สินของเทศบาลนครหาดใหญ่นะครับ ผมเองทีแรกก็เข้าใจผิดคิดว่า กกท. (กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา)เป็นผู้จัดสร้างขึ้นมาซะอีก
เพราะฉะนั้นรายได้ทั้งหมดจึงเข้าเทศบาลนครฯ ไว้สำหรับบริหารและส่งคืนการพัฒนาให้กับคนหาดใหญ่อีกครั้ง

จบแล้วครับ..ทริปเล็กๆ ทริปน้อยๆกับน้องปาดำ  red heart red heart Cheesy Cheesy สาธุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 01:43:37 pm โดย Peck-pjs » บันทึกการเข้า

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 01:53:39 pm »

เป็นหนึ่งเดือนที่มีความสุขมากๆใช่ไหมป๋าเป็ก  u u
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 03:24:05 pm »

สวยมากเลยครับ ทั้งน้องปา ทั้งสถานที่ที่พาน้องปาไปเที่ยว..
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 03:50:33 pm »

เป็นหนึ่งเดือนที่มีความสุขมากๆใช่ไหมป๋าเป็ก  u u
มีความสุขครับป๋า ทุกข์บ้างเป็นบางครั้ง สนุกสนานบ้างเป็นบางเวลา คละเคล้ากันไปตามประสาชีวิตครับ สาธุ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 03:51:23 pm »

สวยมากเลยครับ ทั้งน้องปา ทั้งสถานที่ที่พาน้องปาไปเที่ยว..
ขอบคุณครับป๋า... สาธุ

TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:05:42 am »

Kiss Kiss Kiss
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:18:34 pm »

สีดำดุแล้วแต่เจ้าของคงไม่ดุนะคับสวยคับป๋า like

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:54:22 am »

มาจัด +  like ที่ 16 ให้ป๋าเป้ก  ครับ
Papaya
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 04:24:16 pm »

ยอดเยี่ยม
สวยครับ หลงรักปาดำเลยเรา

ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยครับ
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:09:44 pm »

like   like  รถก็เท่ห์ คนที่เท่ห์นะครับ

กระเช้าน่าจะสูงน่าดูเลย  Cheesy Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์