Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: photo by jacky @ sky & twilight  (อ่าน 22632 ครั้ง)
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 01:45:04 pm »

เวลานี้ ป๋าJacky  ชอบมาก ถ่ายมาทีไร สวยสวดยวด...

เป็นเวลาที่ต้องใช้สมาธิในการคิด..ประมวลผล ว่าจะกลับ (บ้าน) หรือ อยู่รอ แสงกันดี..

และแล้ว ป๋า Jacky ก็ ทำได้สำเร็จทุกครั้ง ได้ภาพงามๆ กับการตัดสินใจ ยังไม่กลับบ้าน อิอิ........ Cheesy Cheesy
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:48:03 pm »

ขอบคุณครับป๋ม

แวะเวียนมาอัพเดต กระทู้สักหน่อยครับ   Cheesy  Cheesy

วันนี้พามาที่ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง จ.สุพรรณบุรี ครับ ช่วงเย็นๆอีกเช่นเคย

[/center]

สวยงามเช่นเคย ไม่ต้องใช้ขาตั้งเช่นเคย มือนิ่งเช่นเคย....ชอบมากๆเช่นเคย อิ อิ

ขอบคุณป๋าเช่นเคย อยากออกทริปกับป๋าจะแย่อยู่ แนว life อะครับ   

โอ้ว ชุดล่าสุด แสงไฟ กับแสงท้องฟ้า ตัดกันสวยงามมากเลยครับ  good good

ครับป๋าแจ็ค ขอบคุณครับ ช่วงนี้ค่ำใหนได้แสงดีๆ ก็แวะถ่ายไปเรื่อยครับ  Cheesy Cheesy

เวลานี้ ป๋าJacky  ชอบมาก ถ่ายมาทีไร สวยสวดยวด...

เป็นเวลาที่ต้องใช้สมาธิในการคิด..ประมวลผล ว่าจะกลับ (บ้าน) หรือ อยู่รอ แสงกันดี..

และแล้ว ป๋า Jacky ก็ ทำได้สำเร็จทุกครั้ง ได้ภาพงามๆ กับการตัดสินใจ ยังไม่กลับบ้าน อิอิ........ Cheesy Cheesy

ขอบคุณครับป๋าวิน ช่วงนี้มีโอกาสถ่ายแสงทไวไลท์มากหน่อย เลยติดใจ
ทำงานเสร็จก็ค่ำๆ พอดี มีโอกาสเก็บภาพมาฝากบ่อยๆ อะครับ
jacky
Full Member

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:29:52 pm »

แวะเวียนกันเรื่อยๆ ครับ
วันนี้นำภาพที่พักในยามค่ำๆมาฝากอีกเช่นเคยครับ
คอนโดริมหาด สวยๆ ครับชื่อว่า "บ้านนับคลื่น" อยู่ทางไปเขาเต่าครับ ที่พักใช้ได้เลย ส่วนใหญ่มีแต่ฝรั่งๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

รูปตึกนี่ ถ่ายจากระเบียงห้องที่พักนะครับ ซึ่งอยู่ชั้น 3

ภาพนี้เป็นด้านหน้าของโรงแรมครับ

และรูปสุดท้าย เป็นบริเวณรอบบี้ยามค่ำๆ ครับ

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:18:57 pm »

ก็ได้แต่มาชื่นชมภาพอาจารย์แจ๊ค ค๊าบ ภาพสวยมากๆครับ red heart joob

ผมไม่รู้ว่าจะเริ่มถามคำถามการปรับกล้องอย่างไรดีค๊าบ มึนนนนตรึบเลยจร้า โอ๊ยมึน

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 11:07:28 am »

ก็ได้แต่มาชื่นชมภาพอาจารย์แจ๊ค ค๊าบ ภาพสวยมากๆครับ red heart joob

ผมไม่รู้ว่าจะเริ่มถามคำถามการปรับกล้องอย่างไรดีค๊าบ มึนนนนตรึบเลยจร้า โอ๊ยมึน

ขออนุญาติแปะลิ้งค์ให้ป๋าโจ้ครับ กระทู้นี้ถือเป็นอาจารย์ผมเลยครับ เรื่องถ่ายภาพ  สาธุ

http://www.krungshing.com/forum/showthread.php?t=1432
jacky
Full Member

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:19:07 pm »

มีโอกาสเก็บภาพแสงยามพลบค่ำมาฝากกันอีกแล้วครับ หลังจากห่างหายจากกระทู้นี้ไปเสียนาน

ช่วงเวลาประมาณสัก 6โมงครึ่งเห็นจะได้  ....หลังจากเสร็จภาระกิจประจำวัน ก็ขับรถโดยใช้เส้นทาง สุพรรณ - ป่าโมก -ไปออกอยุธยา ระหว่างทาง

ก็เหลือบไปเห็นพระอาทิตย์กำลังจะมุดก้อนเมฆ ที่กระจกหลังพอดี 

เป็นฟ้าที่สวยมากครับ อดใจไม่ได้เลยที่จะไม่จอดรถ ขอชัตเตอร์ สักภาพสองภาพ  Cheesy ... โดยกล้องคู่ใจเจ้าเก่า 40D พร้อมติดเลนส์ sigma 10-20

คัดมาพอดูได้ สัก3 ภาพนะครับ  Cheesy Cheesy

Amsenal
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 02:04:04 am »

สุดยอดเลยครับ ชอบภาพแบบนี้มากเลยครับ ยังหาช่วงเวลาแบบนี้ไม่เจอเลยครับ ขอยกให้เป็นแรงบันดาลใจในการตามหาช่วงทไวไลท์นะครับ  like like like

หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์