Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่ายรูปกันไม๊ ... เดินเล่นกะ ป๋าวิน เด็กชาวม้ง ภูทับเบิก  (อ่าน 23424 ครั้ง)
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:33:06 am »

ขอบคุณมากๆ ครับ......

ทำให้ มีกำลังใจ อยากออกไป เที่ยว อีก....   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

รอ ป๋าๆ ชวนเที่ยวนะ ...อยากไป ..ไปไหนก็ไป... ไปถ่ายรูปกัน อิอิ   
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:48:19 am »

จัด Like +27 ให้ป๋าวิน ... รอลูกโตกว่านี้จะเข้าเป็นแก๊งค์ DJT ด้วยนะครับ ชอบเที่ยว ชอบถ่ายรูปครับ  Cheesy
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 01:34:05 pm »

จัด Like +27 ให้ป๋าวิน ... รอลูกโตกว่านี้จะเข้าเป็นแก๊งค์ DJT ด้วยนะครับ ชอบเที่ยว ชอบถ่ายรูปครับ  Cheesy

ยินดีเสมอครับ... ท่องเที่ยวกับครอบครัว ...มันสุขใจมากๆ ครับ.... Smiley red heart
Pat#102
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:09:48 am »

ถ่ายรูปสวยงามมากครับ
เคยเล่นเมื่อ 20 กว่าปีก่อน Nikon FE2 เก็บอยู่ในตู้ไม่ได้เอามาใช้เลย
เห็นรูปที่่ถ่ายแล้ว เป็นแรงบันดาลใจ คงต้องหากล้อง digital ซักตัวมาเดินตามครับ
HS1VAC
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:04:40 pm »

เบื่ออออป๋าวิน ชอบเอารูปสวยๆมาอวดให้เราอิจฉา
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:39:53 am »

ถ่ายรูปสวยงามมากครับ
เคยเล่นเมื่อ 20 กว่าปีก่อน Nikon FE2 เก็บอยู่ในตู้ไม่ได้เอามาใช้เลย
เห็นรูปที่่ถ่ายแล้ว เป็นแรงบันดาลใจ คงต้องหากล้อง digital ซักตัวมาเดินตามครับ

ครับป๋า. . .ผมไม่มีไรมากครับ ชอบถ่ายรูปเล่นๆ เหมือนกัน
จำความได้ว่าแต่ก่อนพ่อให้ยืมกล้องฟิลม์ เดินถ่ายโน้นนี้นั้น.
เปลืองค่าฟิลม์ แต่ดีต้องคิดนานอีกนิด ก่อนถ่าย จะว่าไปผมว่าดีนะ 555

Digital ตัวแรกเหรอ ผมใช้ compact 3 ล้านพิกเซล อิอิ ใครจะไปเชื่อ สมัยนั้น ผมต้องซื้อ
มาใช้ด้วยราคาไม่ธรรมดา. .เกือบสองหมื่น แต่ตอนนั้น ยังไม่คิดจะซื้อกล้องใหญ่ด้วยซ้ำ
ใช้เจ้านั้นอยู่นาน ทุกทริปเอาไปด้วย ถ่ายเยอะมาก.   

ต่อมาอีกหลานปี เป็นความฝันครับ เริ่มอยากได้กล้อง DSLR
คิดแล้วคิดอีก นานกว่าจะได้ซื้อ. .ตัวแรกลงเอยที่ 400D ของหิ้วอีกต่างหาก
บอกตรงๆ ราคามันสูงครับผมไม่มีกำลังซื้อ. . .แต่กัดฟันเพราะชอบ อยากได้
โห่ตัวนี้ สุดยอดมากๆ สมัยนั้น ถ่ายกระจายจริงๆ
เดินไปงาน ไปเที่ยว ถ่ายเพียบ ทุกวันนี้ยังเก็บอยู่ในตู้เลย อึดมาก ผมว่าถ่านไปหลายหมื่นรูป ขำๆ

จบที่ 7D ในวันนี้ พอแล้วคงอีกนาน. . .
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:41:15 am »

เบื่ออออป๋าวิน ชอบเอารูปสวยๆมาอวดให้เราอิจฉา

ขอบคุณครับป๋า ผมคือเป็นคำชม. .
ว่างๆ ไปออกทริป ไปเที่ยว และเดินถ่ายรูปกันครับ Smiley
HS1VAC
Newbie
*

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:14:24 pm »

ขอบคุณครับป๋า ผมคือเป็นคำชม. .
ว่างๆ ไปออกทริป ไปเที่ยว และเดินถ่ายรูปกันครับ Smiley
ผมถ่ายได้แต่รูปธรรมดาเท่านั้นครับป่าวิน สงสัยจำผมไม่ได้เคยไปทานข้าวที่ร้านเฮือนสุนทรี กับเด็กดอยน่ะครับนานแระ
มาเชียงใหม่ส่งข่าวบ้างนะครับ
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:06:24 pm »

ผมถ่ายได้แต่รูปธรรมดาเท่านั้นครับป่าวิน สงสัยจำผมไม่ได้เคยไปทานข้าวที่ร้านเฮือนสุนทรี กับเด็กดอยน่ะครับนานแระ

อ๋อ ป๋า จำได้ซิครับ.... ถ้าจำไม่ผิด ปาเงิน ขาซิ่งเลย... หม่ำเสร็จ ป๋า หายแว๊ปปปป  Wink Wink Wink
HS1VAC
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:07:38 am »

อ๋อ ป๋า จำได้ซิครับ.... ถ้าจำไม่ผิด ปาเงิน ขาซิ่งเลย... หม่ำเสร็จ ป๋า หายแว๊ปปปป  Wink Wink Wink
ขอบคุณนะครับที่ยังจำกันได้ ผมประเภทเครมเร็ว ซ่อมเร็วครับ 555 อย่าลืมนะครับ ขึ้นเชียงใหม่ส่งข่าวด้วยครับ จะได้ทานข้าวด้วยกันสักมื้อ
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:13:54 am »

ขอบคุณนะครับที่ยังจำกันได้ ผมประเภทเครมเร็ว ซ่อมเร็วครับ 555 อย่าลืมนะครับ ขึ้นเชียงใหม่ส่งข่าวด้วยครับ จะได้ทานข้าวด้วยกันสักมื้อ

ครับป๋า... ป๋า PM เบอร์โทรให้หน่อยครับ..
ผมปกติ ขึ้นเหนือประจำ อยู่แล้ว ปีใหม่ สงกรานต์ ครับ...
 Smiley
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์