Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งไปเที่ยวมา เอารูปเจ้าปามาฝากครับ  (อ่าน 11190 ครั้ง)
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 08:50:25 am »

อาจเผลอมีรูปลูกปนมาบ้างนิดหน่อยนะครับ Smiley

พาเจ้าปาไปเที่ยวบ้าง หลังจากจอดนานซะจน ..... ร่วมสี่เดือน วิ่งไปแค่พันโล

บังเอิญรอบนี้ ผบ. จับได้เบอร์ 1 เลย แหม เจ้าปาเราก็คงดูดีพอใช้ได้ พอโผล่ไป เขาก็ให้ไปจอดเตรียมปล่อยตัวเป็นคันแรกซะเลย

อีกซักรูปชัดๆ กับงานนี้

สาเหตที่ต้องมีกล่องหลังคา และไปไหนต้องเปิดท้ายรถตลอด Smiley

เอาบุคคลสำคัญ มาถ่ายรูปเป็นที่ระลึก

ปีนี้ น้องพินสูงพ้นยางรถเจ้าปาแล้ว เจ้าปาเลยต้องสูงอีกนิด ให้ทันเด็กๆ

ถ่ายรูปร่วมกัน ก่อนปล่อยขบวนรถ

สรุปรายละเอียดครั้งสุดท้าย ก่อนปล่อยรถ

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 08:59:55 am »

ต่ออีกนิด ก่อนที่จะไปประชุมครับ

ปล่อยตัวแล้วจร้า

ระหว่างทาง เป็นคนขับเลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูปครับ ได้ถ่ายบ้างที่จุดแวะต่างๆ

TC1 แวะระหว่างทาง ไม่มีอะไร ถ่ายไปแค่ 1-2 รูป

TC2 แวะพัก เขาให้เวลาไม่มาก แต่เราแช่นานเลย Smiley

มัวแต่ไหว้พระ

เดินเที่ยว

ให้อาหารปลา (ไม่ใช่เจ้าปา)

กว่าจะออกมา ก็กลายเป็นคันท้ายๆ ขบวนไปซะแล้ว Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:06:26 am »

TC 3 ไม่มีอะไร ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เพราะเที่ยงกว่าแล้ว หิววววว เลยรีบไปต่อ

TC 4 ลงรถปุ๊บก็รีบกินก่อนเลย ส่วน ผบ. นั่งอุ้มน้องพินไม่ได้กิน เลยต้องพึ่งอาหารจานด่วน

วิ่งไปจนบ่ายสองบ่ายสาม ก็ถึงโรงเรียนที่จะนำของไปบริจาค พอวิ่งเข้าไป เด็กๆ เห็นสนามเด็กเล่น ก็โวยวายจะไปเล่นครับ

สนุกสนาน ไม่สนใจอะไรเลย

ปา..กด..ว่า
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:12:53 am »

ดูเพลินดี  เด็กๆกำลังวัยซน 
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:20:49 am »

สุดท้ายก็ถึงที่พัก

เขาไม่ให้เอารถเข้า เพราะจะเสียบรรยากาศ ถ่ายรูปไม่สวย ก็ต้องรอรถขนของพักนึง แบบว่า คนมันเยอะอะ

คืนนี้เราจะนอนที่นี่แหละ ... นั่งรอขนของ

เด็กๆ ก็สนุกกันใหญ่

วิ่งเล่นได้พักใหญ่ เด็กๆ ก็เริ่มหิว ก็วุ่นวายกับการป้อนข้าวแทน

ปา..กด..ว่า
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:41:51 am »

ได้โบรชัวร์มาเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปครับ ...

ได้เที่ยวได้เล่น มีความสุขกันทั้งครอบครัว  hi hi red heart red heart like like
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:42:35 am »

บรรยากาศช่วงก่อนมืด

กับมาดนางแบบของน้องพิน

กินข้าวกันไม่เสร็จซะที ไล่ป้อนข้าวจนเหนื่อย

ปา..กด..ว่า
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:46:54 am »

ดูเพลินดี  เด็กๆกำลังวัยซน 

ขอบคุณครับ ซนจริงๆ ยังกับลิง+ชะนี Smiley

ได้โบรชัวร์มาเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปครับ ...

ได้เที่ยวได้เล่น มีความสุขกันทั้งครอบครัว  hi hi red heart red heart like like

พอดีที่บ้านคนรับใช้ไปกับสายน้ำ ช่วงปีใหม่เลยไม่ได้เที่ยวอะครับ เดือนนี้ เขาไปรับคนเก่าที่เคยอยู่ แต่ออกไปแต่งงานมีลูก เอามาเฝ้าบ้าน ก็เลยได้เที่ยวครับ Smiley

โปรแกรมเที่ยวยาวตลอดเลยครับช่วงนี้ พรุ่งนี้ก็ไปเชียงใหม่ หลังจากที่วางแผนจ่ายมัดจำจะไปเมื่อปลายปี แต่ไม่ได้ไป .... เสียดาย ที่บ้านขอร้องว่านั่งเครื่องไปเถอะ ปีที่แล้วนั่งเจ้าปาไปภูเก็ต ทั้งเด็ก ทั้งผู้สูงอายุเหนื่อยเกิน  โอ๊ยมึน

ปา..กด..ว่า
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:52:33 am »

ต่อด้วยบรรยากาศยามค่ำคืน ... เสียดาย ไม่มีกล้องดีๆ ไป แถมไม่มีขาตั้งกล้องอีกต่างหาก

มุมเดียวกัน แต่ใช้มือถือถ่ายเปรียบเทียบกัน

มือถือทำภาพพาโนได้ จัดซักภาพ

กล้องธรรมดาต่อ มือถือแบตใกล้หมด

ปา..กด..ว่า
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:11:26 am »

เช้าวันรุ่งขึ้น

เช้าก็กินก่อนเลย ป้อนข้าวไป ถ่ายรูปไป แถวๆ บริเวณที่ทานอาหารเช้า

กิจกรรมอีกนิดหน่อย หลังอาหารเช้า

เล่นซน เจ็บ ร้องไห้

กลับห้อง อาบน้ำ เตรียมตัวกลับ เลยแว้บไปถ่ายรูปอีกนิด

ปา..กด..ว่า
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:17:39 am »

ชุดสุดท้ายแล้วครับ

ตอนจะกลับ เขาให้เอารถเข้าไปขนของได้ คงเพราะใกล้เที่ยงแล้วมั้ง คนออกพร้อมๆ กันเยอะ ก็เลยไม่ว่าอะไร

เลยได้ถ่ายรูปเจ้าปาไว้อีกหน่อยก่อนกลับบ้านครับ

รูปที่เหลือ อยู่บน G+ - FB ครับ

เสียดาย รูป up ขึ้น fb แล้ว ดูไม่สวยเหมือนรูปต้นฉบับ แต่ก็ดีครับ ไม่งั้น คงเปลืองเน็ตแย่ Smiley

ปา..กด..ว่า
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:49:30 pm »

สวยครับป๋า...สงสัยต้องหาโอกาสเที่ยวมั่งแล้วผม joob
gen
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 01:07:07 pm »

รถป๋าสวยมากครับ  good
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 02:17:16 pm »

รถเด่นเป็นสง่ามากเลยครับ  ยอดเยี่ยม
ว่าแต่งาน Bridgestone, Hankook ไปเกี่ยวอะไรด้วยครับ  Cheesy
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 02:55:31 pm »

น้องปาของป๋าเด่นสุดอะ

เยี่ยมมมมมมมมมมม

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์