Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีนัด..พาน้องปา...ไปดื่มด่ำ..กับGAS ที่ URC ...ฝากป๋าเบียร์..ให้ดูแล..  (อ่าน 21356 ครั้ง)
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:33:30 am »

หลังจากติดแก๊สทำอะไรกับรถไปบ้างครับ เข้าศูนย์?
เครื่องเสียง?  ล้างอัดฉีด? และเคยลองกดสตาร์ทแก๊สไหมครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 08:22:27 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

1kob1
Newbie
*

like: 0

มีเป้าหมาย...มีที่ไป...

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:45:32 am »

หลังจากติดแก๊สทำอะไรกับรถไปบ้างครับ เข้าศูนย์?
เครื่องเสียง?  ล้างอัดฉีด? และเคยลองกดสตาร์ทแก๊สไหมครับผม
เครื่องเสียงไม่ได้ทำ...
ล้างธรรมดา ไม่ได้ล้างห้องเครื่อง...
ไม่เคยกด สตาร์ด้วยแกส...
0.เข้าเช็คระยะปกติ...

ทุกคนมัวแต่อ้างสิทธิ์ จนลืมหน้าที่ของตนเอง เกิดเป็นตนต้องรู้จักบุญคุณ เมื่อถึงเวลาต้องตอบแทน
***081-9293539 jack***[email protected]
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 12:07:46 pm »

งั้นเดาไม่ถูกแล้วครับป๋า เพราะเข้าศูนย์มาด้วย เราเลยจะไม่ทราบว่าช่างเขาได้ทำอะไรกับรถเราไปบ้าง แบบนี้ต้องตรวจเช็คแล้วล่ะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 08:22:17 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 12:12:15 pm »

งั้นเดาไม่ถูกแล้วครับป๋า เพราะเข้าศูนย์มาด้วย เราเลยจะไม่ทราบว่าช่างเขาได้ทำอะไรกับรถเราไปบ้าง แบบนี้ต้องตรวจเช็คแล้วล่ะครับผม
เข้า 0 ก่อนติดแกส นะคับ...
หลังจากติดแกส แล้วยังไม่ได้เข้านะคับ...ป๋าเบียรื..สาธุ

ทุกคนมัวแต่อ้างสิทธิ์ จนลืมหน้าที่ของตนเอง เกิดเป็นตนต้องรู้จักบุญคุณ เมื่อถึงเวลาต้องตอบแทน
***081-9293539 jack***[email protected]
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 12:37:10 pm »

เอ๊า!! อย่างนั้นก็ต้องแจ้งว่าตั้งแต่ติดแก๊สยังไม่ได้ทำอะไรเลย
ยังไม่มีใครมายุ่งกับรถเลย แค่ขับอย่างเดียวสิครับแหม

เรื่องประวัติการใช้งานไม่ต้องกังวลครับ ECU แก๊สจะมีบันทึกไว้
ส่วนนึงอยู่แล้ว แต่ที่ถามไปแค่ช่วยวิเคราะห์เบื้องต้นเท่านั้นครับ

สรุปว่าจะเป็นจากอะไร เดี๋ยวนำรถเข้ามาเช็คแล้วจะรู้เลยครับ
แต่น่าจะเป็นจากปัญหาอุปกรณ์ เช่นกรองตัน แรงดันตก
ขั้วหลวม เป็นต้น ไม่ใช่เรื่องจูน เพราะถ้าเป็นที่จูน
ใช้ไปไม่ถึง100กม.ไฟต้องโชว์ไปแล้วล่ะครับ แล้วพบกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 08:22:02 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

tiger98
We Can Do It
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 12:39:36 pm »

ป๋าเบียร์สอบถามครับบางคร้งขับๆอยู่ไฟที่เกจแก๊สดับไปเองพอกดอีกครั้งก็ติดเหมือนเดิม พึ่งเกิดได้สองครั้งครับ แก๊สยังมีอยู่ครับ  สาธุ

อาการเหมือนแก๊สหมดไหมครับ ถ้าใช่อาจเป็นที่กรองแก๊สตัน หรือติ๊กแก๊สสกปรก ทำงานไม่เต็มที่

แต่ถ้าอาการไม่เหมือนตอนแก๊สหมด แต่ดับไปเงียบๆเลย ให้ดูที่ขั้วไฟแก๊ส และขั้วฟิวส์ที่แบตเตอรี่ ว่าแน่นดีไหมครับ

หรือเข้ามาให้ผมเช็คให้ก็ได้ครับป๋า

หลังจากติดแก๊สทำอะไรกับรถไปบ้างครับ เข้าศูนย์? เครื่องเสียง?  ล้างอัดฉีด?
  ของผมทุกอย่างเลยครับปัญหาเลยเกิด เมื่อวานเลยเข้าไปให้ป๋าเบียร์จัดการให้   สาธุ  ขอบคุณครับป๋าเบียร์  good
ไม่ผิดหวังเลยครับที่ไว้ใจสำนักนี้ 

Pajero Sport 2.4 GLS  ID No.3326
1kob1
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 01:15:53 pm »

haha.....รอกรุงเทพ เปิดก่อนนคับ...เจอกันแน่..
ถึงว่าวันนี้ป๋าเบียร์ มาตอบเร้วมาก...กรุงเทพปิดนี่เอง....
ยังไงก็ต้องให้ป๋าเบียร์..จัดการแน่นอน..แค่แจ้งอาการ..ให้ทราบ....สาธุ..สาธุ...

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 08:25:09 am »

haha.....รอกรุงเทพ เปิดก่อนนคับ...เจอกันแน่..
ถึงว่าวันนี้ป๋าเบียร์ มาตอบเร้วมาก...กรุงเทพปิดนี่เอง....
ยังไงก็ต้องให้ป๋าเบียร์..จัดการแน่นอน..แค่แจ้งอาการ..ให้ทราบ....สาธุ..สาธุ...

ตอบจากโทรศัพท์ครับ เลยเร็วหน่อย

จริงๆสามารถเลี่ยงเส้นทางมาได้นะครับผม ช่วงนี้ถนนโล่งดีด้วยครับ

แล้วพบกันครับป๋าแจ๊ค  สาธุ

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 10:17:33 am »

ป๋าเบียร์...สงสัยช่วงนี้ ยังไม่ได้ไปเช็คระยะแน่ๆ....รอกรุงเทพเปิดก่อนดีก่านะ...สาธุ...

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 01:33:20 am »

ป๋าเบียร์...สงสัยช่วงนี้ ยังไม่ได้ไปเช็คระยะแน่ๆ....รอกรุงเทพเปิดก่อนดีก่านะ...สาธุ...

คร๊าบป๋าแจ๊ค

ถนนถูกปิดจริง แต่งานผมแน่นทุกวันนะครับป๋า เพราะข้าราชการ และ เอกชนบางที่ งานก็คงหยุด หรือ ทำงานนอกสถานที่กัน
และมันมีเส้นทางเลี่ยงมาได้ครับ

ojoj_lopburi
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:45:25 pm »

ปา  V6  ติดตั้งแบบแทนท่อไอเสีย ถังแคปซูล
ราคาเท่าไหร่คับ 

ร้านอยู่ตรงไหนคับ
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 12:03:29 am »

ปา  V6  ติดตั้งแบบแทนท่อไอเสีย ถังแคปซูล
ราคาเท่าไหร่คับ 

ร้านอยู่ตรงไหนคับ

ผมอยู่หลักสี่ ซอยแจ้งวัฒนะ 6 ครับ ถามเพิ่มเติมหลังไมล์ที่ 087-498-5505 เลยครับป๋า ojoj_lopburi  สาธุ

jomyoot
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 02:32:47 am »

โห ....ป๋าเบียร์  ผมติดตามผลงาน และ พูดคุยกับป๋าเบียร์ ตั้งแต่สมัย อยู่คลับ ซีวิคFDแล้วครับ
ตั้งแต่อู่เก่า ก่อนย้ายมาเปิดอู่ใหม่ ไม่ได้เข้าไปคลับซีวิค เลยครับ ดีใจที่ได้มาเจอในน้องปาคลับนี้
พอคุ้นๆ ID ผมบ้างไหมครับ ชื่อเดิมตลอด ไม่เคยเปลี่ยนครับ ผมซื้อซีวิคFDสีขาวใช้มา2-3ปีแล้วนะครับ
ติดแก๊ส ยี่ห้ออะติกเกอร์ ตอน80000โล จนตอนนี้170000โลไปแล้ว เดี๋ยวถ้าหาน้องปา2.4เบนซินได้
คงได้มีโอกาสเข้าไปใช้บริการ ของป๋าเบียร์นะครับ ยินดี ยินดี

สาธุ  สาธุ  สาธุ  สาธุ  สาธุ
jomyoot
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 02:34:21 am »

ไม่ทราบว่าติดตั้งชุดนี้ ค่าเสียหายเท่าไรครับ  สาธุ
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 02:41:10 am »

โห ....ป๋าเบียร์  ผมติดตามผลงาน และ พูดคุยกับป๋าเบียร์ ตั้งแต่สมัย อยู่คลับ ซีวิคFDแล้วครับ
ตั้งแต่อู่เก่า ก่อนย้ายมาเปิดอู่ใหม่ ไม่ได้เข้าไปคลับซีวิค เลยครับ ดีใจที่ได้มาเจอในน้องปาคลับนี้
พอคุ้นๆ ID ผมบ้างไหมครับ ชื่อเดิมตลอด ไม่เคยเปลี่ยนครับ ผมซื้อซีวิคFDสีขาวใช้มา2-3ปีแล้วนะครับ
ติดแก๊ส ยี่ห้ออะติกเกอร์ ตอน80000โล จนตอนนี้170000โลไปแล้ว เดี๋ยวถ้าหาน้องปา2.4เบนซินได้
คงได้มีโอกาสเข้าไปใช้บริการ ของป๋าเบียร์นะครับ ยินดี ยินดี

สาธุ  สาธุ  สาธุ  สาธุ  สาธุ

สวัสดีครับป๋า jomyoot  สาธุ สาธุ สาธุ
ชาว Civic FD มาซื้อ Pajero Sport ขับเพิ่มกันอีกคัน ก็มีอยู่หลายท่านเลยนะครับในบ้านหลังนี้
จากวัยรุ่น ชอบรถแรงๆก็ขับ FD พออายุเริ่มมากขึ้น มีครอบครัวมีลูก ชอบเดินทางเที่ยวต่างจังหวัด
ก็หันมาหารถแนวเอนกประสงค์กันอย่าง PJS นี่ล่ะครับผม

ปล.ส่วนเรื่องราคาโทรสอบถามเลยครับผม

หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์