Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกสูบเบรคหน้า น้องปา2.4 ปี13 ใหญ่กว่าผ้าเบรค เป็นปกติของรุ่นนี้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1403 ครั้ง)
Noi PJ
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 12:47:47 pm »

รบกวนป๋าๆ วันนี้ให้อู่ถอดล้อเชคผ้าเบรค พึ่งเห็นว่า ตัวลูกสูบเบรคมีขนาดใหญ่กว่าผ้าเบรค เลยผ้าเบรคออกมาเห็นได้ชัด  น้องปา 2.4 ปี13 แบบนี้เป็นปกติของชุดเบรครุ่นนี้หรือเปล่าครับ ใช้คันอื่น ลูกสูบก็จะพอดีกับผ้าเบรคเลย ใช้ไปเรื่อยๆจะผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ Cry Cry
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 04:50:57 pm »

ปกติครับ มองจากภายนอกมันใหญ่จนโผล่เลยผ้าเบรคออกมา ใช้ไปนานๆทั้งน้ำทั้งฝุ่นเข้าไปได้ ถ้ามีโอกาสควรทำความสะอาดทาจารบีทนความร้อนบ้าง ป้องกันสนิมขึ้น (ลูกสูบส่วนนอกที่เห็นเป็นเบ้าลงไป)
Noi PJ
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 12:44:10 pm »

ปกติครับ มองจากภายนอกมันใหญ่จนโผล่เลยผ้าเบรคออกมา ใช้ไปนานๆทั้งน้ำทั้งฝุ่นเข้าไปได้ ถ้ามีโอกาสควรทำความสะอาดทาจารบีทนความร้อนบ้าง ป้องกันสนิมขึ้น (ลูกสูบส่วนนอกที่เห็นเป็นเบ้าลงไป)
         ขอบคุณครับป๋า และผมก็ไปเชคที่ศูนย์มาแล้ว คันอื่นก็เป็นเหมือนกัน  ส่วนของผม คราบสนิมในเบ้าลูกสูบเพียบเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์