Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบเอารถลูกค้ามาให้ชมครับ อัพเดตงานใหม่เรื่อยๆครับ  (อ่าน 12810 ครั้ง)
PERFECTER
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:08:23 pm »

แอบสงสัยเรื่องตำแหน่งติดตั้ง Tweeter ครับ
แปะไว้กลางเสา A แบบนั้น กับวางไว้ที่มุมคอนโซลหน้า กับติดไว้ที่ตำแหน่งหูช้างของเดิมที่มากับรถ
มันให้เสียงแตกต่างกับยังไงอ่ะครับ 

ที่เห็นชัดๆ เลยก็คือองศาการกระจายเสียงของทวิตเตอร์ครับ

การแปะคอนโชล ก็ง่ายดีครับ แต่ปรับองศาให้ได้ตามเราต้องการได้ยากครับ เช็ดคอนโซลทำความสะอาดก็ยาก

แต่แปะที่เสา A เราสามารถปรับหาองศาได้มากกว่า ปรับระดับสูงต่ำได้ และเช็ดทำความสะอาดได้ง่าย ไม่หลุดครับ

ส่วนถ้าจะติดไว้ที่หูช้างเดิม ก็โดนตะแกรงบังหลายชั้นครับ ตะแกรงทวิตเตอร์ ตะแกรงหูช้าง รายละเอียดเสียงหายไปเยอะครับ

Cheesy
PERFECTER
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:10:08 pm »

Cheesy
HonGYok Chanthaburi
Newbie
*

like: 3

WowwWoww @0@

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:45:20 pm »

like like . ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆๆ เก็บตังได้เมื่อไหร่จะโมดิฟายละคร้า อิอิ ... ชอบๆๆๆคะ งานเรียบร้อยดี

*・゜゚・*:.。..。.:*・'(*゚▽゚*)'・*:.。. .。.:*・゜゚・*

HonGYok     => Pajerosprot  V6  3.0 GT สีขาว <=
Chanthaburi   

Pajerosport   ID   : 2571
อัยย่ะ ปาอันดามัน   :  151

☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆
PERFECTER
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 08:31:58 pm »

like like . ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆๆ เก็บตังได้เมื่อไหร่จะโมดิฟายละคร้า อิอิ ... ชอบๆๆๆคะ งานเรียบร้อยดี

ขอบคุณครับ  สาธุ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์