Languages

$$$ อยากติด Scoop ฝากระโปรงทรง Imp. ###

<< < (4/7) > >>

wansasi (ปาฉลามวาฬ):
ขอแชร์น่ะครับ เคยติดแบบหลอกอันเล็ก มีช่องให้ลมออกด้านท้าย
ติดไปประมาณครึ่งปี โดนลมตีพลาสติคแตก แล้วตอนเอาออกเทป 3M ติดแน่นมาก เอาออกยากครับ
ปัญหาที่ตามมาริ้วรอยจากฝุ่น กรวดก้อนเล็กๆ ที่เข้าไปสะสมอยู่ด้านในของสคูป

ถ้าจะติด ติดแบบเจาะไปเลยดีกว่าครับ ลมไม่อั้น แต่เสียมุมมองไปเยอะครับ  :_gg%20(25): :_gg%20(25): :_gg%20(25):

เอกเอนกประสงค์ No.32:
อ้างจาก: wansasi (ปาฉลามวาฬ) ที่ กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:15:52 pm

ขอแชร์น่ะครับ เคยติดแบบหลอกอันเล็ก มีช่องให้ลมออกด้านท้าย
ติดไปประมาณครึ่งปี โดนลมตีพลาสติคแตก แล้วตอนเอาออกเทป 3M ติดแน่นมาก เอาออกยากครับ
ปัญหาที่ตามมาริ้วรอยจากฝุ่น กรวดก้อนเล็กๆ ที่เข้าไปสะสมอยู่ด้านในของสคูป

ถ้าจะติด ติดแบบเจาะไปเลยดีกว่าครับ ลมไม่อั้น แต่เสียมุมมองไปเยอะครับ  :_gg%20(25): :_gg%20(25): :_gg%20(25):

สาธุ ขอบคุณมากครับป๋า ....

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*:
อ้างจาก: jib and bim ที่ กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:22:58 am

อ้างจาก: เอกเอนกประสงค์ No.32 ที่ มกราคม 31, 2012, 06:45:57 pm

อ้างจาก: joetriton@มังกรขาว ที่ มกราคม 31, 2012, 06:37:20 pm

พี่ตั้มกะผมทำจากที่เดียวกันค๊าบ ฮอทบิทส์ครับ

ถ้าจะติดหลอกไม่แนะนำครับ เจาะเลยดีกว่าครับ (ฝากระโปรงอันล๊ะไม่กี่บาทเองจร้า)

แต่ถ้าจะเอาแบบงามๆ ก็แบบเครฟร่า ช่องอีซูสุ นั่นก็สวยดีจร้า

ของอาคาน่า มีทั้ง 2 แบบนะครับ(อิม//อีซูสุ) แล้วแต่ชอบจร้า

6000 มั้งค๊าบป๋าค๊าบ

จุดคิดคือ...แปะหลอก เจาะช่องหลัง จะเกิดเสียง(เหมือนนกหวีดครับ)

เจาะยังไงน้ำก็เข้าครับ นอกจาก มีท่อต่อ ให้เลยตัวเครื่อง มุดลงด้านล่างไปเลยครับ

ส่วน น้ำโดนเครื่อง+ฝุ่นสกปรก...ถึงแม้เราไม่เจาะ วิ่งตอนฝนตก น้ำก็เข้าครับ

การเจาะรูต้องเยื้องถอยหลังครับ (หมดปัญหาแน่นอนจร้า)

สาธุ ขอบคุณมากครับป่าโจ้ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรได้ครับ ....

อยากรู้ด้วย :P :P :P ext ext ext

ae77:
อ้างจาก: เอกเอนกประสงค์ No.32 ที่ กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:19:39 am

อ้างจาก: khunphum ที่ กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:10:38 am

ตอนนี้กำลังคุยกับทาง kinggy ว่าจะขอให้ทำแบบเจาะด้านท้ายเพื่อไล่ลมออกแทน แต่จะเป็นทรงคล้ายๆของวีโก้หรือฟรอจูน

ประมาณนี้ครับ

like เยี่้ยมไปเลยครับป๋ารอชมครับ

รอชมด้วยคนครับ

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*:
อ้างจาก: jib and bim ที่ กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:22:58 am

อ้างจาก: เอกเอนกประสงค์ No.32 ที่ มกราคม 31, 2012, 06:45:57 pm

อ้างจาก: joetriton@มังกรขาว ที่ มกราคม 31, 2012, 06:37:20 pm

พี่ตั้มกะผมทำจากที่เดียวกันค๊าบ ฮอทบิทส์ครับ

ถ้าจะติดหลอกไม่แนะนำครับ เจาะเลยดีกว่าครับ (ฝากระโปรงอันล๊ะไม่กี่บาทเองจร้า)

แต่ถ้าจะเอาแบบงามๆ ก็แบบเครฟร่า ช่องอีซูสุ นั่นก็สวยดีจร้า

ของอาคาน่า มีทั้ง 2 แบบนะครับ(อิม//อีซูสุ) แล้วแต่ชอบจร้า

สาธุ ขอบคุณมากครับป่าโจ้ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรได้ครับ ....

อยากรู้ด้วย :P :P :P ext ext ext

12000 บาทครับ heart heart heart

ถ้าสคูปอิมก็ 6หรือ8พันพร้อมติดตั้งนี่ล่ะครับ(ผมใส่มานานแล้วจร้าลืมราคาครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว