Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ .... เปลี่ยน Playlist ไม่ได้  (อ่าน 8497 ครั้ง)
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 07:46:01 pm »

ใช้ I-phone 4 ต่อผ่านสายลิงค์ kce 422i
เปิดฟังเพลงได้ตามปกติ เปลี่ยนเพลงได้ตามปกติ
แต่เมื่อต้องการเปลี่น Playlise มันไม่สามารถเปลี่ยนได้อ่ะครับ
ไม่ว่าจะกดเปลี่ยนที่ front หรือชุดควบคุมที่พวงมาลัย
หรือจากรีโมท มันก็ไม่รับเลยครับ
ไม่รู้ว่าผมทำ Playlist ไม่ถูกต้อง หรือสาเหตุจากไหนกันแน่  ฮือๆๆ
ใครมีอะไรจะแนะนำ ก็ว่ามาเลยครับ รับฟังทุกความคิดเห็น  สาธุ
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 07:46:57 pm »

ถ้าใช้แผ่น mp3 สามารถเปลี่น Foder ได้ตามปกติครับ
มีปัญหาเฉพาะต่อกับ Iphone เท่านั้น  Sad
Seaman_4WD
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:57:57 pm »

ป๋าต้องไปสร้าง Playlist จาก iTunes ตอนเวลาเราต่อ iPhone เพื่อ Sync. ข้อมูลกับ iTunes ครับ

พูดง่ายๆให้เข้าใจคือ เหมือนกับการไปสร้าง Folder เพลงขึ้นมาใน Playlist เช่นสมมติว่าสร้างไว้ 2 อัน

โดยให้ชื่อดังนี้ 1. A_music1  2. B_music2  และใน A_music1 ป๋าก็อาจจะลงอัลบั้มเพลงลูกทุ่งที่ชอบไว้สัก 20 เพลง

และใน B_music2 ก็อาจลงเพลงฝรั่งยุค 1970 ไว้สัก 30 เพลง ทีนี้พอ sync. iPhone กับ iTunesเสร็จ ไอ้เจ้าอัลบั้ม

ทั้งสองนี้ก็จะไปอยู่ที่ Playlist ใน iPhone แล้วครับ,เวลาเอาไปเปิดฟังกับวิทยุในรถ มันจะเล่นจาก Playlist

โดยเล่นเรียงตามลำดับตัวอักษรที่เราตั้งชื่อไว้,ลองทำดูนะครับ

กวนไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก
brave
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 09:45:24 pm »

ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่าครับ ผมใช้ i pod nano 6 สร้าง playlist 2 foldrer เวลาเปิดจะเล่ยfolderไหน ก้เปิดหน้าเพลงในfolderนั้นก่อน แล้วค่อยเอาไปเสียบ กับสาย kce422รi แล้วมันจะเล่นเพลงที่อยู่ในนั้น  แต่จะไม่สารถเปลี่ยนfolder ได้นอกจากมันจะเล่นจนหมดในfolder นั้น แล้วเล่นfolderถัดไปครับ
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 10:53:23 pm »

ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่าครับ ผมใช้ i pod nano 6 สร้าง playlist 2 foldrer เวลาเปิดจะเล่ยfolderไหน ก้เปิดหน้าเพลงในfolderนั้นก่อน แล้วค่อยเอาไปเสียบ กับสาย kce422รi แล้วมันจะเล่นเพลงที่อยู่ในนั้น  แต่จะไม่สารถเปลี่ยนfolder ได้นอกจากมันจะเล่นจนหมดในfolder นั้น แล้วเล่นfolderถัดไปครับ

ของผมคล้ายๆแบบนี้เลยครับ แต่หนักกว่าหน่อยตรงที่
เมื่อจบเพลงสุดท้ายใน Foder แรกแล้ว มันก็จะวนไปเริ่มเพลงที่ 1 อีกครั้ง
ยังไงก็ไม่ข้ามไป Foder อื่นครับ  โอ๊ยมึน
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 11:04:04 pm »

ป๋าต้องไปสร้าง Playlist จาก iTunes ตอนเวลาเราต่อ iPhone เพื่อ Sync. ข้อมูลกับ iTunes ครับ

พูดง่ายๆให้เข้าใจคือ เหมือนกับการไปสร้าง Folder เพลงขึ้นมาใน Playlist เช่นสมมติว่าสร้างไว้ 2 อัน

โดยให้ชื่อดังนี้ 1. A_music1  2. B_music2  และใน A_music1 ป๋าก็อาจจะลงอัลบั้มเพลงลูกทุ่งที่ชอบไว้สัก 20 เพลง

และใน B_music2 ก็อาจลงเพลงฝรั่งยุค 1970 ไว้สัก 30 เพลง ทีนี้พอ sync. iPhone กับ iTunesเสร็จ ไอ้เจ้าอัลบั้ม

ทั้งสองนี้ก็จะไปอยู่ที่ Playlist ใน iPhone แล้วครับ,เวลาเอาไปเปิดฟังกับวิทยุในรถ มันจะเล่นจาก Playlist

โดยเล่นเรียงตามลำดับตัวอักษรที่เราตั้งชื่อไว้,ลองทำดูนะครับ

สร้าง Playlist ไว้แล้วครับ
ในแต่ละ Playlist ก็มีเพลงอยู่ครับ
สามารถเข้าไปฟังได้ทุก Playlist ด้วยวิธีเปิดเพลงจาก Iphone ก่อน
แล้วค่อยเชื่อมต่อสายลิงค์เข้าไปทีหลัง
แต่ในขณะที่ฟัง สามารถเลื่อนเพลงใน Playlist นั้นๆได้
แต่ไม่สามารถเลื่อนข้ามไป Foder อื่นได้เท่านั้นเองครับ

Seaman_4WD
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:44:11 pm »

ถ้าต่อจากสายลิ้งค์ kce422i จะเล่นได้ตามที่ป๋าprg9 บอกมาแบบนั้นแหละครับข้ามเพลง
หรือเลือกเพลงไม่ได้,ผมเลยลองใช้สาย Component AV ของ iPhone ต่อเข้าช่อง AV
ข้างหลังวิทยุปรากฏว่า เล่นเพลงและเลือกเพลงได้,แต่พอเล่นไฟล์ Video มีแต่เสียงภาพล้มไปมา
ลองปรับสัญญาณออกจาก iPhone ให้เป็น NTSC แล้วก็ยังไม่ได้,เดี๋ยวให้ว่างๆ
แล้วจะลองใหม่อีกทีครับ,ถ้าใครทราบวิธีช่วยบอกด้วยก็ดีนะครับ,แลกเปลี่ยนกันครับ

กวนไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:59:42 pm »

ถ้าต่อจากสายลิ้งค์ kce422i จะเล่นได้ตามที่ป๋าprg9 บอกมาแบบนั้นแหละครับข้ามเพลง
หรือเลือกเพลงไม่ได้,ผมเลยลองใช้สาย Component AV ของ iPhone ต่อเข้าช่อง AV
ข้างหลังวิทยุปรากฏว่า เล่นเพลงและเลือกเพลงได้,แต่พอเล่นไฟล์ Video มีแต่เสียงภาพล้มไปมา
ลองปรับสัญญาณออกจาก iPhone ให้เป็น NTSC แล้วก็ยังไม่ได้,เดี๋ยวให้ว่างๆ
แล้วจะลองใหม่อีกทีครับ,ถ้าใครทราบวิธีช่วยบอกด้วยก็ดีนะครับ,แลกเปลี่ยนกันครับ

ผมสงสัยการสร้างเพลย์ลิสต์ของตัวเองครับ อาจผิดพลาดในขั้นตอน
กะว่าวันไหนว่างๆ จะลองล้าง และสร้างเพลย์ลิสต์ดูใหม่ แล้วลองเล่นดูใหม่ครับ

ของผมเล่นเพลง เลื่อนเพลงในเพลย์ลิสต์ได้นะครับ แต่เลื่อนเปลี่ยนเพลย์ลิสต์ไม่ได้  โอ๊ยมึน
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:54:18 pm »

ปัญหาเดียวกันเลยครับ 
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:13:46 am »

ปัญหาเดียวกันเลยป๋า Jack ล้างเครื่องแล้วสร้าง Playlist ที่ iTunes เป็น A1 A2 A3...... แล้วเลือกเพลงลงไปใน A1,A2,A3
จากนั้นก็ ลงใน iphon,ipad,ipot
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 11:52:40 am โดย P@Kaow » บันทึกการเข้า

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
pongier
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:40:20 am »

พอดีผมมั่วๆ เอาแบบนี้น่ะครับ

1. กดปุ่มข้างๆ volume สองครั้ง (ปุ่มด้านซ้ายข้าง volume ที่อยู่ระหว่างลูกศรชี้ขึ้นลง ที่มีสัญลักษณ์เป็นสี่เหลี่ยมซ้อนกันสองอัน)
  2. หมุน  volume เพื่อเลือก Playlist (จะเป็นการเลือก playlist ที่เราใส่ไว้ตามกระทู้ของป๋าๆ ซึ่งอาจจะมี playlist ที่เป็น default ของเครื่องเล่นเช่น Most Playing, Classic Song etc)
  3. จากนั้นกดปุ่มเดิมในขั้นตอนที่ 1 (ปุ่มข้าง volume) แต่กดแค่ครั้งเดียว
  4. กดปุ่มโหมด (Mode) รีบกดปุ่มนี้หน่อยน่ะครับ ไม่งั้นมันจะหมดเวลาซ่ะก่อน

ลองทำตามขั้นตอนนี้แล้วก็จะสามารถเลือกเล่น playlist ได้ครับ

หมายเหตุ: ของผม IPOD Nano Gen3, Pajero Sport MY2012, แต่คิดว่าน่าจะทำเหมือนกันน่ะครับ

Pongier
thekop07
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:59:48 am »

ปัญหาเดียวกันเลยป๋า Jack ล้างเครื่องแล้วสร้าง Playlist muj iTunes เป็น A1 A2 A3...... แล้วเลือกเพลงลงไปใน A1,A2,A3
จากนั้นก็ ลงใน iphon,ipad,ipot

ขอบคุณครับ ป๋ายุทธนา  สาธุ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:12:07 am »

1. กดปุ่มข้างๆ volume สองครั้ง (ปุ่มด้านซ้ายข้าง volume ที่อยู่ระหว่างลูกศรชี้ขึ้นลง ที่มีสัญลักษณ์เป็นสี่เหลี่ยมซ้อนกันสองอัน)
  2. หมุน  volume เพื่อเลือก Playlist (จะเป็นการเลือก playlist ที่เราใส่ไว้ตามกระทู้ของป๋าๆ ซึ่งอาจจะมี playlist ที่เป็น default ของเครื่องเล่นเช่น Most Playing, Classic Song etc)
  3. จากนั้นกดปุ่มเดิมในขั้นตอนที่ 1 (ปุ่มข้าง volume) แต่กดแค่ครั้งเดียว
  4. กดปุ่มโหมด (Mode) รีบกดปุ่มนี้หน่อยน่ะครับ ไม่งั้นมันจะหมดเวลาซ่ะก่อน

ลองทำตามขั้นตอนนี้แล้วก็จะสามารถเลือกเล่น playlist ได้ครับ

หมายเหตุ: ของผม IPOD Nano Gen3, Pajero Sport MY2012, แต่คิดว่าน่าจะทำเหมือนกันน่ะครับ

ตามนั้นแลยครับ...
ถ้ากดปุ่ม เปลี่ยนเพลงค้างไว้ จะเปลี่ยน Playlist ครับ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
thekop07
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:28:35 am »

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ

PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 01:13:23 pm »

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ

นิดนึุงครับ... เมื่อเลือก Palylist แล้ว สามารถกด Play ได้เหมือนกันครับ... มันจะเล่น Palylist ที่เลือกเลย...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์