Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: All Ipod??? ----> Alpine  (อ่าน 13108 ครั้ง)
pepeach
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 05:11:33 pm »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ
ผมคงต้องพึ่งพี่ปอครับ
ขอรบกวน ยังงัยเดีย๋วผมจะขอโทรไปหาพี่ก่อนนะครับ ให้พี่สะดวกก่อนเป็นหลัก ยอดเยี่ยม
BG
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 05:46:28 pm »

ขอรบกวนสอบถามป๋าๆ ด้วยคนนะครับ ... ไม่ทราบมีใครเสียบ ipod ทิ้งไว้ในรถตลอดบ้างรึป่าวครับ

ผมใช้ ipod Classic 160 G เสียบทิ้งไว้ในรถตลอด สองสามวันหลัง ตอนเช้ามาสตาร์ทรถปรากฎว่าแบต ipod หมดต้องชาร์ทไว้สักพักถึงจะเปิดเล่นเพลงได้

จับตามเวลาแบตหมดเร็วกว่าที่ไม่ได้เสียบเครื่องทิ้งไว้ในรถมาก ... มีใครเคยเป้นและพอทราบสาเหตุบ้างป่าวครับ

อีกนิดนึงนะครับ ไม่ทราบว่าป๋าๆ เสียบ ipod อยู่ตอนบิดกุญแจสตาร์ทเครื่องรึป่าวครับ ไฟ้จะกระชากทำความเสียหายให้ เครื่อง ipod มั้ยครับ

รบกวนป๋าๆ ที่มีประสบการณ์ด้วยนะครับ......ขอบคุณมากครับ สาธุ
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 05:57:01 pm »

ขอรบกวนสอบถามป๋าๆ ด้วยคนนะครับ ... ไม่ทราบมีใครเสียบ ipod ทิ้งไว้ในรถตลอดบ้างรึป่าวครับ

ผมใช้ ipod Classic 160 G เสียบทิ้งไว้ในรถตลอด สองสามวันหลัง ตอนเช้ามาสตาร์ทรถปรากฎว่าแบต ipod หมดต้องชาร์ทไว้สักพักถึงจะเปิดเล่นเพลงได้

จับตามเวลาแบตหมดเร็วกว่าที่ไม่ได้เสียบเครื่องทิ้งไว้ในรถมาก ... มีใครเคยเป้นและพอทราบสาเหตุบ้างป่าวครับ

อีกนิดนึงนะครับ ไม่ทราบว่าป๋าๆ เสียบ ipod อยู่ตอนบิดกุญแจสตาร์ทเครื่องรึป่าวครับ ไฟ้จะกระชากทำความเสียหายให้ เครื่อง ipod มั้ยครับ

รบกวนป๋าๆ ที่มีประสบการณ์ด้วยนะครับ......ขอบคุณมากครับ สาธุ

ของผมใช้ ipod nano gen6 เสียบไว้ตลอดครับ
แต่เป็นสายแบบที่ชาตจ์ได้นะครับ
ที่เสียบทิ้งไว้เลยเพราะหน้าจอ ipod มันแตก ก็เลยเสียบทิ้งไว้เลย
เคยดูแบตมันเต็มอยู่ตลอดครับ ใส่มา 5 เดือนยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
จะเปลี่ยนเพลงฟังค่อย ดึงออกจากรถ...
pepeach
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:55:01 pm »

ใช้ได้แล้วครับ  ต่อไปก็สวิท+พวงมาลัย
ขอบคุณพี่ปอ ด้วยครับ ผู้อยู่เบื้องหลังความสำเร็จ
 Satu
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:14:47 am »

ใช้ได้แล้วครับ  ต่อไปก็สวิท+พวงมาลัย
ขอบคุณพี่ปอ ด้วยครับ ผู้อยู่เบื้องหลังความสำเร็จ
 Satu

ยินดีรับใช้ครับ... ว่างๆ ก็นัดมาจอยกับ The gang ลำลูกกาได้นะครับ...
ตอนนี้ตามหาท่านประธานก่อน... หายไปไหนไม่รู้...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
BG
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:27:48 pm »

ของผมใช้ ipod nano gen6 เสียบไว้ตลอดครับ
แต่เป็นสายแบบที่ชาตจ์ได้นะครับ
ที่เสียบทิ้งไว้เลยเพราะหน้าจอ ipod มันแตก ก็เลยเสียบทิ้งไว้เลย
เคยดูแบตมันเต็มอยู่ตลอดครับ ใส่มา 5 เดือนยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
จะเปลี่ยนเพลงฟังค่อย ดึงออกจากรถ...
ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวลองเสียบทิ้งไว้ดูบ้างครับ  สาธุ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:37:28 pm »

ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวลองเสียบทิ้งไว้ดูบ้างครับ  สาธุ

ผมก็เสียบทิ้งไว้เช่นกันครับ.. ไม่มีปัญหาครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
BG
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:45:06 pm »

ผมก็เสียบทิ้งไว้เช่นกันครับ.. ไม่มีปัญหาครับ...

ขอบคุณมากเลยครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 01:46:58 pm โดย BG » บันทึกการเข้า
QwarosQ
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:30:13 am »

สอบถามครับ
สายนี้แค่เสียบด้านหลังก็ใช้ได้เลยรึเปล่าครับ
แล้วส่วนใหญ่ลากสายไปทิ้งไว้ไหนกันครับ ในเก๊ะ หรือเอาออกมาลอยๆครับ
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 11:07:47 am »

สอบถามครับ
สายนี้แค่เสียบด้านหลังก็ใช้ได้เลยรึเปล่าครับ
แล้วส่วนใหญ่ลากสายไปทิ้งไว้ไหนกันครับ ในเก๊ะ หรือเอาออกมาลอยๆครับ

ของผมลอยๆไว้ข้างเกียร์อ่ะครับ  Cheesy
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์