Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยรน้ำมันเฟืองท้ายเกรดพิเศษ๑๑จากป๋าโย่ง๑๑  (อ่าน 28181 ครั้ง)
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:16:17 am »

เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสไปใช้บริการป๋าโย่งผมยกให้ป๋าเป็นมือเทพคนหนึ่งเลยก็ว่าได้ประทับใจมากป๋าให้ความรู้หลายๆอย่างเลยจำได้มั้งไม่ได้มั้ง555ฝีมือประนีตมากคับเป็นกันเองสุดคับมาดูการทำงานกันนะคับว่าดีจริงไหม
  อันนี้ป๋าโย่งบอกว่าเป็นขี้เหล็กที่มีการเสียดสีกันของเฟืองท้ายคับสองพันโลคับสภาพอย่างที่เห็น

เริ่มบรรเลงเพลงรักของป๋าโย่งคับ

อันนี้เป็นแหวนรองคับของเดิมเป็นทองแดงแต่ป๋าโย่งบอกว่าความยืดยุ่นน้อยเลยจัดแบบมีเนมมาให้

การถ่ายของป๋าโย่งต้องเอียงข้างเอาออกให้หมดอย่าให้เหลือใส่ใจในลายละเอียดเล็กๆน้อยไม่ปล่อยผ่านถ้าไม่เอียงมันจะค้างอยู่เยอะคับ

มีการไล่น้ำมันเก่าออกมาขนาดเอียงแล้วน้ำมันเก่ายังอยู่อีกเยอะคับเออว่าแต่ป๋าโย่งรู้ได้ไงคับอิอิ

ไล่จนน้ำมันสีแดงเกรดพิเศษออกมาป๋าโย่งเขาถึงจะพอใจคับ Wink Wink

ขี้เหล็กที่เช็ดออกมาเป็นโคลนเลยนะเนี่ยบ๊ะเจ้า

เป็นอันเรียบร้อยคับระดับน้ำมันที่ดีควรอยู่ตรงนะมิดฉูจ๋า

นำ้มันเก่าไดประมาณสองลิตรคับแล้วบอกว่าครบๆไม่ขาดเดี๋ยวปัดเหนี่ยวเลย
หลังจากใส่มาก็ดีคับไม่บอกว่าดีอย่างไรนะคับเดียวหาว่าโคสะนาอิอิอยากรู้พีเอ็มาคับเดี๋ยวตอบให้
ขอบคุณป๋าโย่งมากๆคับประทับใจในความประณีตและฝีมือความรู้มากคับคับวันหลังจะไปกินข้าวเหนียวป๋าโย่งใหม่คับอร่อยมากคับ
แถมน๊อตบันไดข้างที่ของผมมันหลวมให้ผมอีกตัวหนึ่งขอบคุณมากๆคับป๋าโย่ง ค่าน็อตเดียวพาป๋าโย่งไปเลี้ยงข้าวสักหน่อย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2012, 09:58:55 am โดย _TOM_ » บันทึกการเข้า

Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:48:18 am »

โอ๊ยมึน รายละเอียดหน่อยป๋า พิเศษยังไง เส้นหรือลูกชิ้นครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:48:48 am »

จัดมาแล้วเหรอครับป๋าต้อม  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Fuddy
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:55:39 am »

จัดมาแล้วเหรอครับป๋าต้อม  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
จัดไรกันหรอป๋าแจ๊ค
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:01:09 am »

เป็น น้ำมันเฟืองท้ายไงครับ ป๋าต๋อง ... ป๋าดรีมก็ไปจัดกับป๋าโย่งมาเหมือนกัน
ของผมอาการหนักขึ้น หอนมากขึ้น ผมว่าจะไปเปลี่ยนเหมือนกัน สำหรับทางเลือกแรก ไม่อยากรอศูนย์แล้ว ยากเย็นเหลือเกิน
_TOM_
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:01:45 am »

โอ๊ยมึน รายละเอียดหน่อยป๋า พิเศษยังไง เส้นหรือลูกชิ้นครับ
เออมันไม่ใช่พิเศษอย่างนั้นคับ5555

_TOM_
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:03:50 am »

จัดมาแลัวคับป๋าแจ็คเนียนเลย

Fuddy
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:08:06 am »

เออมันไม่ใช่พิเศษอย่างนั้นคับ5555

เป็น น้ำมันเฟืองท้ายไงครับ ป๋าต๋อง ... ป๋าดรีมก็ไปจัดกับป๋าโย่งมาเหมือนกัน
ของผมอาการหนักขึ้น หอนมากขึ้น ผมว่าจะไปเปลี่ยนเหมือนกัน สำหรับทางเลือกแรก ไม่อยากรอศูนย์แล้ว ยากเย็นเหลือเกิน
น่าสนเหมือนกัน พิกัดป๋าโย่งไกลจากบางกอกไหม ใช่คนเดียวกับ ป๋าTAYONG ป่าว
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:16:06 am »

น่าสนเหมือนกัน พิกัดป๋าโย่งไกลจากบางกอกไหม ใช่คนเดียวกับ ป๋าTAYONG ป่าว
อ.ดอนตูม จ.นครปฐมครับป๋า  คนเดียวกันเลยครับติดต่อได้เลยครับ

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:21:17 am »

อะไรอะๆๆๆอยากรู้บ้างเดียวpm ไปนะแต่ตอนนี้ของจัดการเรื่องหอยก่อน

WinJ
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:33:23 am »

อยู่แถวไหนครับ จะไปเปลี่ยนบ้าง
Xeric
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:15:04 pm »

ผม PM ไปแล้วครับ
รบกวนด้วยครับ
 สาธุ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:31:08 pm »

มายืนยันคร๊าบ มือเทพเลยครับผม

ตอนผมเปลี่ยนถ่าย ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยอ่ะ เฮอๆ ป๋าถ่ายไว้ครบเลย

ของผม น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย จัดตามป๋าโย่งแนะนำเลย

ดีจริงครับผม ยืนยัน 

แนะนำผมเหมือนกัน มากมายเลย จำได้บ้าง ไม่ได้บ้างเช่นกัน  โอ๊ยมึน

ไว้ส่งเรื่องไปกระบี่มือหนึ่งบ้าง  Cheesy Cheesy

I PAJEROSPORT
THAILAND
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:46:58 pm »

ตอนผมเปลี่ยนถ่าย ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยอ่ะ เฮอๆ ป๋าถ่ายไว้ครบเลย

ของผม น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย จัดตามป๋าโย่งแนะนำเลย

แนะนำผมเหมือนกัน มากมายเลย จำได้บ้าง ไม่ได้บ้างเช่นกัน  โอ๊ยมึน

ไว้ส่งเรื่องไปกระบี่มือหนึ่งบ้าง  Cheesy Cheesy
ป๋าดรีมก็ว่าไปนั่น 555++  มีรูปป๋าดรีมอยู่ 2 รูปครับ
Fuddy
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 04:18:28 pm »

ป๋าดรีมก็ว่าไปนั่น 555++  มีรูปป๋าดรีมอยู่ 2 รูปครับ

กะว่าเคลมเทอร์โบว่าจะไปขอความรู้สักหน่อย บางทีว่าจะให้ป๋าทาประเก็นเหลวช่วงที่เกิดคราบไอน้ำมัน พิกัดป๋าอยู่แถวไหนอะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์